Tiềm Lực Quân Sự Việt Nam trong giai đoạn mới !!!

Tình trạng
Không mở trả lời sau này.

bubi

Member
Ðề: Tiềm Lực Quân Sự Việt Nam trong giai đoạn mới !!!

sợ bác bubi thật.

ko biết VN phải hiền thêm cỡ nào nữa để được TQ "đối xử đúng mực" đây.

Thử hiền như Lào xem, OK với tất cả các hàng xóm, to như ông TQ, vừa vừa như Việt Nam, Thái Lan.

easterlily

Nội quy diễn đàn dài dằng dặc có vài dòng về không được bàn luận đến các vấn đề tôn giáo chính trị.Đây cũng là tiêu chí của nhiều diễn đàn.nói dài nói dai kiểu gì chả nói dại.Đề nghị mod close topic![-X
p/s :Nếu là công nghệ liên quan đến quân sự,chính trị thì sau khi post bài các mod đều close ngay.cái này bên tinhte làm rất tốt sau khi có vài lần các mem bàn luận hăng quá !

darklunar

Well-Known Member

Vn công bố mua Vk thế này chỉ là 1 bước nhỏ để hù lại thằng tàu khịa thôi chứ số Vũ khí này mua đã lâu rồi mà ko công bố.

Ngày em còn đi lính xem được mấy bộ hồ sơ mật về phương pháp rèn quân của bọn tàu mà toát mồ hôi, rùi nhìn lại mấy anh lính bột nhà mình, thật sự rất là lo cho tương lai sau này của vn.

Điều em lo sợ nhất là nếu nó tràn wa đánh thì còn gì là con gái Vn (ko dám tưởng tượng tiếp)

arionred

Member

Cứ hiền như Lào thì sao ư?
Bác nào sang Lào sẽ biết điều này: Bên đó bây giờ người Tàu nhiều vô kể, sâu trong núi có khi có cả làng người Tàu.

dualshock

Member

Thử hiền như Lào xem, OK với tất cả các hàng xóm, to như ông TQ, vừa vừa như Việt Nam, Thái Lan.

hì, xin lỗi bạn nhé, nước Việt Nam của chúng tôi không thể bắt chước những nước như nước bạn được. Dù sao cũng cám ơn bạn đóng góp ý kiến ^^

Chỉnh sửa lần cuối:

jimminam2000

hiền hay dữ không phải là vấn đề,ở đây vn mình là 1 đất nước có vị trí chiến lược rất quan trọng ở Đông Nam á,tài nguyên thiên nhiên nhiều...cho nên từ xưa tới nay rất nhiều ngoại bang gấy hấn,đến tụi Mẽo xa xôi nó còn nhảy vào(lịch sử)
cũng như cô gái hàng xóm(The Girl Next Door)của bạn tuy hiền nhưng không đẹp bạn có quan tâm không?

met3ora

Member

Em ủng hộ cả 2 chân 2 tay việc chính phủ tăng cường sức mạnh quân sự. Hình như sau khi chiến thắng 1975 chúng ta đã không biết lực lượng quân sự của ta mạnh hay yêu theo đúng nghĩa của nó, chưa một lần em được nghe về những trang thiết bị quân sự của quân đội ta như đợt mua vũ khí lần này. Mấy lần trước có mấy chiến sĩ phi công tử nạn vì láy máy bay cũ nghe thật đau lòng, máy bay hết hạn sử dụng mà ta vẫn cứ cố cải thiện rồi dùng ( có lẽ đó cũng là văn hóa chung của người việt ).
Đợt sắm vũ khí lần này khi so sánh với các nước lân cận tuy không to tát gì nhưng đó cũng là một thông điệp về vấn đề an ninh quốc gia giữa nước ta và các nước khác. Không hẳn cứ hiện đại quân sự là mạnh, chúng ta muốn nhắn nhủ với các nước lân cận mà đặc biệt ở đây là các nước đang tranh chấp trên vùng biển đông như Trung Quốc, Philippine, Malaysia..." Chúng tôi cũng có sức mạnh riêng của mình, chúng tôi luôn quan tâm và chú trọng đến an ninh quốc phòng. Đừng quá lấn sân."
Ý kiến riêng của e !
Việt Nam muôn năm!!!!!

Không nói không có nghĩa là không làm. Lần này đưa lên phương tiện truyền thông cũng là để đánh tiếng cho TQ biết. Chứ vấn đề quân sự mà cứ bô bô ra thì cũng không hay, nhiều khi lại phản tác dụng.

GENERALS

Ban Quản Trị

Nhìn cái list đồ chơi đến năm 2015 em chỉ thấy buồn cười là VN sẽ có Brahmos trong khi món này là sản phẩm hợp tác của Nga-Ấn, niềm tự hào của Ấn Độ, tụi Ấn mới có đc mấy chục quả trang bị cho quân đội, làm sao VN có :D

Việc đàm phán để mua được Brahmos cũng khá lạc quan & khả thi đấy bạn àh, chả có gì là buồn cười và không thể đâu, đên tận 2015 (theo kế hoạch) thì mới có cơ mà. VN là 1 trong những quốc gia tiềm năng nhất để sở hữu tên lửa siêu âm hàng khủng này nhất đó, vì Vịt nhà ta là đối tác chiến lược của Nga & có quan hệ rất tốt với Ấn, hơn nữa Nga-Ấn cũng muốn bán Brahmos cho Vịt để mang tính răn đe và kìm anh Khựa phía Bắc.

Mặc dù vậy thì phiên bản Brahmos mà chúng ta sẽ mua có thể chỉ là phiên bản phóng từ bờ biển hoặc tàu nổi thôi, phiên bản tiên tiến hơn phóng từ Su hào thì chắc Ấn chưa bán cho đâu, mà có bán thì Su hào nhà ta hiện tại chưa tương thích lắp được, chỉ có Su-30 MKI của KQ Ấn Độ là mới được modify để gắn tích hợp thôi & sớm nhất là đến 2012 thì Ấn mới trang bị Brahmos phiên bản gắn trên máy bay cho KQ; còn phiên bản phóng từ tàu ngầm cũng không khả thi vì sắp tới dàn cá tràu nhà ta sử dụng Club-S rùi (ngon ngon ngon). ^^

nvmy

Well-Known Member

Em thì hy vọng các bác bên Điện ảnh quân đội và các bác Điện ảnh PLA đều được trang bị Camera HD đầy đủ. Bao giờ có "điều kiện" làm phim Doc về Seawar VN-Sino còn có HD mà xem, không phải upscale :D
J/k

GENERALS

Ban Quản Trị
Chỉnh sửa lần cuối:

welldone

Well-Known Member

Em xem xong mấy cái clip thì thấy cũng được an ủi phần nào...hehehe...Mà nói thẳng với các bác, quân đội có trang bị vũ khí, nước nhà có bình yên thì anh em mình mới yên tâm chơi HD chứ...Nếu ko thì....

ck77

Member

quá nhiều thông tin đáng đề tự hào lắm các bạn ah

garchi

Việc đàm phán để mua được Brahmos cũng khá lạc quan & khả thi đấy bạn àh, chả có gì là buồn cười và không thể đâu, đên tận 2015 (theo kế hoạch) thì mới có cơ mà. VN là 1 trong những quốc gia tiềm năng nhất để sở hữu tên lửa siêu âm hàng khủng này nhất đó, vì Vịt nhà ta là đối tác chiến lược của Nga & có quan hệ rất tốt với Ấn, hơn nữa Nga-Ấn cũng muốn bán Brahmos cho Vịt để mang tính răn đe và kìm anh Khựa phía Bắc.

Mặc dù vậy thì phiên bản Brahmos mà chúng ta sẽ mua có thể chỉ là phiên bản phóng từ bờ biển hoặc tàu nổi thôi, phiên bản tiên tiến hơn phóng từ Su hào thì chắc Ấn chưa bán cho đâu, mà có bán thì Su hào nhà ta hiện tại chưa tương thích lắp được, chỉ có Su-30 MKI của KQ Ấn Độ là mới được modify để gắn tích hợp thôi & sớm nhất là đến 2012 thì Ấn mới trang bị Brahmos phiên bản gắn trên máy bay cho KQ; còn phiên bản phóng từ tàu ngầm cũng không khả thi vì sắp tới dàn cá tràu nhà ta sử dụng Club-S rùi (ngon ngon ngon). ^^

tương lai thì chưa biết thế nào chứ bây giờ thì Ấn chưa có kế hoạch xuất khẩu Brahmos thì phải. Em nghĩ Brahmos là vũ khí chiến lược của Ấn thì nó ko dễ xuất khẩu đâu, giống như F22 của Mỹ muốn bán cho Nhật cũng ko đc vì Quốc hội ko thông qua.

cái list kia nếu em ko nhầm thì chỉ là cho vui thôi chứ tính xác thực thì ko đảm bảo đâu bác.

vkc

Well-Known Member

@garchi: bác nói VN ta quân sự không bằng mấy nước trong khu vực? Chắc bác chỉ coi quanh quẩn mấy tin trong nước thôi phải ko ạ...Xin thưa với bác, trong khối ĐNÁ thì VN ta mạnh nhất về quân sự đấy bác ạ..

Gửi bác một ít thông tin gọi là tham khảo thôi nhé..và muốn biết rõ hơn thì kiếm mấy thông tin ở hải ngoại sẽ chính xác hơn báo Nhân Dân nhé :D

Mã:
http://www.bbc.co.uk/vietnamese/world/2009/12/091221_bangkokpost_vietarms.shtml

garchi

@garchi: bác nói VN ta quân sự không bằng mấy nước trong khu vực? Chắc bác chỉ coi quanh quẩn mấy tin trong nước thôi phải ko ạ...Xin thưa với bác, trong khối ĐNÁ thì VN ta mạnh nhất về quân sự đấy bác ạ..

Gửi bác một ít thông tin gọi là tham khảo thôi nhé..và muốn biết rõ hơn thì kiếm mấy thông tin ở hải ngoại sẽ chính xác hơn báo Nhân Dân nhé :D

Mã:
http://www.bbc.co.uk/vietnamese/world/2009/12/091221_bangkokpost_vietarms.shtml

em đâu có nói quân đội VN ko bằng mấy nước trong khu vực :D, bài em nói về Hải quân mà. Còn bài báo trên bbc thì em đọc lâu rồi, phản ứng đó là bình thường khi có một nước trong khu vực mua sắm vũ khí, giả dụ thằng Thái hay Phil mua vài con tàu ngầm thì báo chí VN cũng sẽ có bài lo sợ chạy đua vũ trang vậy, từ những năm 90 Thái có cả tàu sân bay sao nó ko gọi là chạy đua vũ trang đi, Sing + Indo + Malay mua tàu ngầm lâu rồi cũng ko thấy nó gì (hoặc có nói nhưng ko liên quan đến mình nên ko biết). Chiêu này cũ rồi bác ah

Chắc bác ko phải ng hay theo dõi tin tức quân sự mà chỉ lướt qua mấy bài của tụi Bán Bắp Cải. Bác có biết số frigates, corvettes của Sing nó bao nhiêu và hiện đại thế nào ko ạ? Còn tụi Malay thì ngoài số frigates hiện có cũng đã tự đóng đc light-frigates 1 năm 2 con. Về sub nhé, Singapore có 4 sub lớp Challenger đầu tiên năm... 1995 bác ạ, từ 2010 sẽ có thêm 2 sub lớp Archer đi vào hoạt động nữa, tất cả mua của Thụy Điển. Malay thì đã có 1 sub lớp Scorpene của Pháp và sắp có thêm 1 sub nữa năm nay.
Còn VN tính đến nay thì sao? ngoài 4 Kilo và +2 (có thể sẽ thành Amur) đã ký hợp đồng và... CHƯA CÓ, trong năm nay SẮP về 1+1 Gepard thì VN chỉ có 2 Tarantul và 4 Molnya (Molnya thì cũng theo mẫu từ những năm 70s), đống đồ cũ còn lại thì chất lượng tương đương với đồ cũ của các nước khác nhưng họ lại... nhiều hơn. Trong tương lai khi ta có nhiều hàng hơn và Không quân của Hải quân phát triển mạnh hơn thì chắc chắn ta sẽ cạnh tranh với Sing vị trí thứ nhất, và quan trọng hơn là có thứ để lũ chó điên phải dè chừng

Trong quá khứ Quân đội nhân dân VN mạnh và kể cả hiện nay cũng vẫn đc đánh giá cao trong khu vực về Lục quân và Không quân. Xét tổng thể cả khí tài, kinh nghiệm, tinh thần chiến đấu,.. trong tất cả các lực lượng Hải-Lục-Không quân thì VN vẫn là số 1 trong khu vực nhưng gần như trong vài chục năm tới sẽ ko xảy ra chiến tranh tổng lực mà nếu có thì chỉ xảy ra xung đột trên biển nên Hải quân phải phát triển, sách trắng đã nó thế mà :D

captainclaw

LeechPro

buồn, tiền của dân đi mua đồ chơi cũng phí, nhưng không sắm thì khựa nó bóp chết mất.

kết luận: sắm cho nhìu vào chơi nó chết luôn :))

Như vậy tiền của dân ko phí rùi =))
Ghét bọn China thật!

ktq

Member

Nhớ một câu nói trong phim hài Cleopatra - Nhiệm vụ bất khả thi : "NẾU ANH MUỐN HÒA BÌNH, HÃY CHUẨN BỊ RA TRẬN".

VN168

Thấy anh em bàn tán sung quá... nhưng có anh em nào đăng ký lái "Kilo" hay "Su" không ?

Tình trạng
Không mở trả lời sau này.
Bên trên