Tiêu chuẩn upload phim

Thảo luận trong 'Xây dựng diễn đàn' bắt đầu bởi Jellkeen, 24/6/17.

1. Jellkeen

Jellkeen Well-Known Member

Đã được cảm ơn:
    4,575
    Nghề nghiệp:
    Vô Định
    Mình thấy có nhiều phim upload nhưng khó có sub tiếng Việt vì đa số không có sub tiếng Anh chuẩn. Và số lượng thì nhiều nhưng chất lượng thì giảm. Đối với mình thì không sao vì sub hay phim nào đa số cũng coi được. Nếu không có sub thì mình sẽ xoá, mình không quan tâm vì mình có dung lượng nhiều và acct VIP.

Tuy nhiên nhiều bạn thì không, nên khi họ dl phim thì họ mong có sub và phải phí dung lượng lưu trữ. Nên mình nghĩ phim nên có sub tiếng Anh, Việt, hay audio tiếng Anh, Việt thì mới được đăng. Siết chặt tiêu chuẩn để tạo một diễn đàn lành mạnh và chất lượng hơn.

Như thế sẽ hạng chế phim kém chất lượng, và những phim xxx. Diễn đàn này không chỉ có đàn ông chúng ta mà còn có các chị em nữa. Chỉ là ý kiến riêng của mình. Anh chị em nào có ý kiến gì xin nêu thêm.

Chỉnh sửa cuối: 24/6/17
    DTHWae5 cảm ơn bài này.
  2. caothudeche

caothudeche Moderator

Đã được cảm ơn:
    1,338
    Phim XXX hoặc 1 số nội dung diễn đàn đã hạn chế là đương nhiên rồi.
    Còn hạn chế người đăng, siết chặt tiêu chuẩn. Bạn nghĩ toàn anh em làm không công quản được chăng? Kiểm duyệt được chăng?
    Mình thấy diễn đàn mục chia sẻ phim đã phân ra các khu vực rõ ràng rồi. Anh em download thấy bài nào không ổn, trái qui định thì REPORT. Mà đại đa số là anh em uploader tự soi nhau và sát phạt nhau là chính.
    Vấn đề thứ 2 là không phải phim nào cũng có sub, chứ đừng nói đến Sub Anh hay audio Anh/ Việt. Người Upload phim họ không phải là subber, đai đa số là upload kèm theo sub từ đĩa hoặc tuyển chọn sub trên mạng. Bởi vậy mới khu vực dành cho Phụ đề.
    Ai mạnh cái gì, làm cái đó. Đó là sự phân công vốn có rồi.

BuiAn, DTHWae5, skillme and 1 other person like this.