TÌM HIỂU CÔNG NGHỆ DAT (Digital Audio Tape) - BĂNG TỪ VÀ ĐẦU GHI/PHÁT DAT

huynhmaihuy

Ðề: TÌM HIỂU CÔNG NGHỆ DAT (Digital Audio Tape) - BĂNG TỪ VÀ ĐẦU GHI/PHÁT DAT

Tùy tai mỗi người nếu khẳng định loại nào hoặc thiết bị nào hay hơn trên diễn đàn sẽ dẫn tới tranh cãi bất tận,...Nhưng theo cảm nhận của riêng mình (đã chơi DAC cả hai loại đầu MD và đầu DAT) thì nếu chơi hàng đắt một chút với tai mình thật khó phân biệt được, bởi mình chỉ chơi dòng nhạc vàng thôi mà. Tùy tầm tiền bác chơi và Bác chơi thiết bị gì thì anh em sẽ nói được cho Bác. Nếu không, Bác cứ nêu tầm tiền dự định chơi thì sẽ có Bác chỉ cho bác nên chơi con gì.

Nhà mình đang chơi con MD SONY JA50ES nên thấy rất hợp gu, ưng ý và rất hay theo ý mình.

Mình không kinh doanh nhưng bác mua con gì có thể mình giúp bác cả đầu MD, đầu DAT và băng DAT, đĩa MD

P/s: Bên Phomuaban cũng có các Bác chơi các thiết bị MD, DAT nhưng chủ yếu là các bác bán thiết bị nên mình đăng lại ở đây cho anh em tham khảo.

Same same like U.
E cũng đang chơi MD, JA30ES đó bác, :D

hellomoto

Active Member

vụ này lại làm dấy lên làn sóng tăng giá =))

caosonhd

BĐH HD Hải Dương

vụ này lại làm dấy lên làn sóng tăng giá =))

Cảm ơn bác chủ bài viết rất công phu, giá trị..

Đồ cổ thì chỉ có tăng thôi chứ giảm sao được. :))

Mình rất muốn chơi các loại đồ âm thanh từ Analog (Cardtrige, đĩa than, R2R, Cassette,...) đến Digital (DAT, MD, CD, HD-Bluray.....) mục đích để cảm nhận và trải nghiệm tất cả các dạng loại thiết bị âm thanh (hơi tham quá), nhưng dùng đến Cassette, MD và DAT thì thấy nghe nhạc vàng (sở thích của mình) là đáp ứng được rồi nên chả nghỉ đến cao siêu hơn nữa.

Đợt tới rảnh mình sẽ viết nốt mấy bài về Cassette và Cassette số (DCC) nhưng dạo này cũng hơi bận quá. Các Bác chờ xem ạ...

mtv08

Well-Known Member

Mình rất muốn chơi các loại đồ âm thanh từ Analog (Cardtrige, đĩa than, R2R, Cassette ,...) đến Digital (DAT, MD, CD, HD-Bluray.....) mục đích để cảm nhận và trải nghiệm tất cả các dạng loại thiết bị âm thanh (hơi tham quá), nhưng dùng đến Cassette, MD và DAT thì thấy nghe nhạc vàng (sở thích của mình) là đáp ứng được rồi nên chả nghỉ đến cao siêu hơn nữa.

Đợt tới rảnh mình sẽ viết nốt mấy bài về Cassette và Cassette số (DCC) nhưng dạo này cũng hơi bận quá. Các Bác chờ xem ạ...
Hay quá, mình đã có những thứ này và đang phê với nó.

Thuận NĐ

Càng đọc càng thấy hay cám ơn Cao Sơn đã cho anh em thưởng thức 1 công nghệ xưa mà rất mới
hẹn gặp lại chủ tịch với DAT SONY nha

ringleader

Active Member

đang dùng DAT sony 57 và nếu nhạc vàng thì mấy em DAC tầm chuc m ko lại được;
em đang dùng cả oppo 105 nhưng nghe nhạc vàng là cứ nối oppo với sony 57, thế mới đểu............

4rgroup

Member

Loại băng từ mà bác chủ thớt đang đề cập tới hiện nay có giá rất thấp không quá cao như nhiều người vẫn nghĩ. Mình trích giá các bác tham khảo:

• (C5708A)HP DDS-3 24GB 125m Data Cartridge (giá tham khảo: 240,000 vnd)
  • (C5718A) HP DDS-4 40GB 150m Data Cartridge (giá tham khảo: 240,000 vnd)
  • (C5709A) HP DDS Cleaning Cartridge (giá tham khảo: 250,000 vnd)
  • (C8010A) HP DAT 72 72GB 170m Data Cartridge (giá tham khảo: 310,000 vnd)

Bên trên