Tìm hiểu về tốc độ download cua FPT gói cước FTTC home 15Mb

00112233

Banned
Ðề: Tìm hiểu về tốc độ download cua FPT gói cước FTTC home 15Mb

trời ơi ! tưởng sao, đổi wa VNPT xài chậm như rùa bò, chỉ đc cái down nước ngoài là ngon thôi, lướt web cung như rùa, chơi boom online k nổi luôn mới down, chậm wá

00112233

Banned

bị trên vnpt lừa, nó nói đã up len gói 4Mb nhưng chỉ có 2Mb,điện thoại hỏi thì nói chưa có công văn nào nói up hết

Cara

Active Member

hồi nãy mới lai cara uống nước nè, dạo này chiếu phim k hợp với em lắm. àh, hôm bữa có lai chỗ chị xin phim G-Force nhưng khi về xem lại trong cái USb thì k có phim, kì vậy chị (USB 8Gb)

Ủa kỳ dzợ , chị cũng hem nhớ nữa. Thôi mang chị chép lại cho nha,xin lỗi bé P.
Cái vụ phim phọt này chị cũng chán pà kố. Mấy bộ phim kinh dị chán bỏ xừ mà thiên hạ đòi coi ầm ầm. Hôm nay chíu Dear John có đứa còn phán trước mặt chị 1 câu " Thôi phim tình cảm có gì đâu mà coi, đi về mua đồ" ... ha ha ... phim chuyển thể từ best seller của Mỹ và hút khách quá chời dịp Valentine kỳ roài ở bắc mỹ, chưa kể anh Channing Tatum đẹp giai của lòng chị và nàng Amada xinh gái dễ cưng đang lên như diều gặp gió . Chán chả buồn giải thích cho những người mất căn bản ấy quá,chị làm lun cái phòng chiếu thứ 2 chiếu hầm bà lằng xem còn chê nữa thì xin lỗi ... chịu hổng nổi.:-j:-j:-j:-j
trời ơi ! tưởng sao, đổi wa VNPT xài chậm như rùa bò, chỉ đc cái down nước ngoài là ngon thôi, lướt web cung như rùa, chơi boom online k nổi luôn mới down, chậm wá

Bên chị thì nhanh mà, không thấy gì bất ổn hết. Down megashare ban ngày lên 2 Mb và mega1280 khoảng 700Kb là chuyện phình phường mừ.

dvthanhtam

Coi lai cấu hình máy , virus ...
Download mà chơi game ( coi chừng còn thềm anh vírus nữa) trên cáp adsl thì chỉ có đường tử , chứ đừng nói gì là FPT hay VNPT.

Cara

Active Member

Hôm nay down RS luôn luôn khoảng 1.5Mbps ,NL cũng cỡ 1.5-2.0 Mbps, M1280 và MS tầm 800 - 2Mb mỗi chú nữa ... ban ngày lúc nào cũng kéo khoảng 4-5Mb đấy, có ai nói xấu VNPT thì ra đỡ đây he he ... ý là em đăng ký line này có 8Mbps thôi đấy nhé !!

dvthanhtam

hôm rày cáp quang nhà em nó lên như thế này ( link = MF , Gói 60Mbps VNPT ) ....!!!
speed upload thì chưa rõ vì nhà chưa lắp máy cắm torrent :) .

onelove27

hôm rày cáp quang nhà em nó lên như thế này ( link = MF , Gói 60Mbps VNPT ) ....!!!

"cáp quang nhà em"+"Gói 60Mbps VNPT"
Ôi, đại gia! :-SS

COMMANDO

Active Member

Nghi ngờ cái "Gói 60Mbps VNPT" dvthanhtam xài là ở Kiên Giang quá, hehehe

dvthanhtam

Nghi ngờ cái "Gói 60Mbps VNPT" dvthanhtam xài là ở Kiên Giang quá, hehehe
anh "bai diu lai phờ" cũng xài gói tương tự đó mấy anh ;)) ....!!!
Detail giới thiệu chứ hông marketting nha : up=down=60Mbps, 2tr/tháng (5 tặng 1) :D .

nino

Member

anh "bai diu lai phờ" cũng xài gói tương tự đó mấy anh ;)) ....!!!
Detail giới thiệu chứ hông marketting nha : up=down=60Mbps, 2tr/tháng (5 tặng 1) :D .
hơ hơ, gói này đao mấy cái 3X 3D là sướng ;;);;);;)

Nhìn xướng cả mắt. Mà FPT thỉnh thoảng cũng nâng cấp các gói cước bình thường lên vù vù. Hôm rồi nhà em nâng từ 350KB->2MB, hix. ko biết đc mấy bữa. Nhưng như thế cg vui rồi:D

nino

Member

hơ hơ. giờ tháng 7 mà mấy cái file của bác down sao là tháng 1 vậy ta? hình như có gì đó ... gian lận ở đây :)):)):)):))

dvthanhtam

hơ hơ. giờ tháng 7 mà mấy cái file của bác down sao là tháng 1 vậy ta? hình như có gì đó ... gian lận ở đây
máy chủ nhà em không có cài pin cmos để né luật " quản lí website " của tiệm internet công cộng :D
Nhìn xướng cả mắt. Mà FPT thỉnh thoảng cũng nâng cấp các gói cước bình thường lên vù vù. Hôm rồi nhà em nâng từ 350KB->2MB, hix. ko biết đc mấy bữa. Nhưng như thế cg vui rồi
Cái vụ nâng cấp thì không phải lúc nào cũng được , không phải ai cũng được . Nên chỉ nói 1 từ là lỗi thôi bác ơi.

Sợ FPT quá trời , khuyến mãi có khách hàng lớn ( không biết lớn như thế nào , chắc bằng cái lỗ mũi ) 100k/ tháng thì lại bắt hợp đồng thêm 1 năm nữa . Hủy hợp đồng thì bồi thường 600k . =))

Dạo này chuyển qua VNPT là hợp thời Vì 2 gói cước 3Mbps/512Kbps của 2 nhà mạng cùng giá 250k thì anh xxx tốt hơn hẳn . Hồi xửa thì anh xxx chỉ có 1.5Mbps thôi.

Chỉnh sửa lần cuối:

danvt

Well-Known Member

ADSL thì cứ VNPT mà chén. Đang xài Mega Easy modem lúc nào cũng là Down/Up 5120/636 mới ghê chứ. down megashare, mega1280 hay mediafile khoảng 430kbps, RS+MU (free) khoảng 200Kbps. Mỗi tháng có 250k trọn gói, ngon quá còn gì!

blackskyle

bác trungkienbiz nói thế nào chứ gói 6mb của fpt gần 400k/ tháng lận mà. còn 275k/ tháng là gói 4mb mà ( em đang dùng gói này). còn gói 15mb lá cáp quang tốc độ download tối đa là khoảng trên 1,6- 1,7 mbyte/s. còn megashare hỗ trợ tối đa download đến bao nhiêu thì không rõ và còn tùy thời điểm down nữa lúc trang web rảnh hay bận nữa.nhưng nói chung ở nhà mà bác dùng cáp quang thì phí quá.hihi

dvthanhtam

ADSL thì cứ VNPT mà chén. Đang xài Mega Easy modem lúc nào cũng là Down/Up 5120/636 mới ghê chứ. down megashare, mega1280 hay mediafile khoảng 430kbps, RS+MU (free) khoảng 200Kbps. Mỗi tháng có 250k trọn gói, ngon quá còn gì!
THeo em biết thì bảng giá VNPT chỉ có 3 loai trong tầm giá <500k : 1.5Mbps,3Mbps,4Mbps thôi . Chắc anh xài gói 3Mbps rồi , vì max chỉ ~4xx thôi :D( em cũng gặp nhưng ít lắm ) . Em cũng vừa đăng kí gói này đấy hehe ........!!

tranvu35

Có thể là do link 1280
Chứ hiện tại mình dùng FPT 6MB (275k/tháng) mà down server trong nước toàn ~700kb/s)
Để kiểm tra tốc độ lý thuyết của gói cước bạn đang dùng, bạn vào modem (192.168.1.1) xem thử nhé (user và pass mặc định tùy loại modem)

Tùy theo gói cước mình trả tiền họ có cho biết download/upload, thường thì download cao hơn up load, vd: (DL)download =6Mb/(UL)upload = 700kbps.
Ví dụ bạn có bandwidth là 6Mb, thì khi DL 1 link thì là khoảng 6ooKbps/s, nhưng nếu bạn DL cùng 1 lúc 2 links thì mỗi link chỉ khoảng 300Kbps thôi.
Muốn test bandwidth họ cung cấp cho mình thực chất là bao nhiêu thì phải dùng software để test the speed của DL&UL, or vào trang web này để test bandwidth nè(nhớ lúc test đừng DL or UL gì nha) chỉ 30 second là có result:
link :--http://speedtest.net--

dvthanhtam

Tùy theo gói cước mình trả tiền họ có cho biết download/upload, thường thì download cao hơn up load, vd: (DL)download =6Mb/(UL)upload = 700kbps.
Ví dụ bạn có bandwidth là 6Mb, thì khi DL 1 link thì là khoảng 6ooKbps/s, nhưng nếu bạn DL cùng 1 lúc 2 links thì mỗi link chỉ khoảng 300Kbps thôi.
Muốn test bandwidth họ cung cấp cho mình thực chất là bao nhiêu thì phải dùng software để test the speed của DL&UL, or vào trang web này để test bandwidth nè(nhớ lúc test đừng DL or UL gì nha) chỉ 30 second là có result:
link :--http://speedtest.net--

bạn ơi , FPT giới hạn băng thông nước ngoài thì làm sao mà test bây giờ .... !!!

nienvu

Member

Tốc độ down tùy vào host thôi. Xài nếu thường xuyên chơi với host VN, game OLVN thì xài FPT có vẻ ổn (down thử BKAV xem tốc độ là biết à). Còn down host quốc tế thì như nhau thôi, đường truyền cả nước ra quốc tế có mình nhớ ko lầm lúc trước đc vài trăm Mb bây giờ chắc đc vài Gb, thắt cổ chai khi ra quốc tế là đương nhiên.

huy1201vn

Tốc độ down tùy vào host thôi. Xài nếu thường xuyên chơi với host VN, game OLVN thì xài FPT có vẻ ổn (down thử BKAV xem tốc độ là biết à). Còn down host quốc tế thì như nhau thôi, đường truyền cả nước ra quốc tế có mình nhớ ko lầm lúc trước đc vài trăm Mb bây giờ chắc đc vài Gb, thắt cổ chai khi ra quốc tế là đương nhiên.

VNPT nó ko hạn chế băng thông ra nước ngoài đâu ông. Tất cả các ISP chỉ có duy nhất thằng FPT là nó giới hạn. Cay nó lắm rồi. Đợt bữa trước mấy thằng nhà điện cắt nhầm dây Net khu nhà mình. Thế là có cớ để chuyển sang thằng khác ( tại lúc trước lười đi cắt hợp đồng nên cứ để như thế, dù sao cũng ít down từ các server nước ngoài) FPT ^#(^^#(^

Bên trên