Tính cách của bạn qua năm sinh -> Hợp và kỵ

Ðề: Tính cách của bạn qua năm sinh -> Hợp và kỵ

=)) cái này thì không đúng lắm ;)) chuột của tớ ngoan lắm :D mà hiền hiền đụt đụt nữa :p

Yêu và gặp nhau mỗi ngày vẫn ko nói lên điều gì cả... Lấy và sống chung với nhau đi rồi sẽ biết! Từ từ BẢN CHẤT thật của cả 2 sẽ lộ ra nguyên hình! >:)

hien_chocopie

Có bản nào miêu tả rõ hơn không nhỉ? Nhận xét ngắn quá nên vẫn chưa kết luận được gì nhiều :-s

Thế còn Tỵ-Ngọ, Tỵ-Mùi thì sao nhỉ

giacmo

Mới nghe có vẻ hơi mê tín nhưng đọc kỹ cũng thấy hay hay, có phần đúng với mình :)

utunbu

Member

thế này lớp em toàn 1990 mà mỗi người một tính có như thế cả đâu :-s

... Đa số phụ nữ tuổi này đều trải qua sóng gió trong Hôn nhân, tình trường…

những cái trước thì có vẻ cũng đúng với tớ ;)) còn cái sau thì :D chưa biết, đợi vài năm nữa tớ xem ra sao rồi edit bài này nhá =))

Ngoài tuổi Tỵ (Rắn) và Tý (Chuột), nếu phụ nữ tuổi Sửu kết hôn với các tuổi khác thì NGUY CƠ "trải qua sóng gió trong Hôn nhân, tình trường…" là điều HOÀN TOÀN có thể xãy ra! X_X

Tuổi Sửu và tuổi Tỵ đều đặt gia đình ở ví trí hết sức quan trọng. Hai tuổi này có nhiều điểm chung hơn là sự khác biệt: Cả hai đều chăm chỉ, sâu sắc và coi trọng chất lượng hơn số lượng cũng như vẻ hào nhoáng bề ngoài. Trên thực tế, hai con Giáp này luôn học hỏi và bổ sung cho nhau để không khí luôn hài hòa...
=D>

ngotau11

Ngoài tuổi Tỵ (Rắn) và Tý (Chuột), nếu phụ nữ tuổi Sửu kết hôn với các tuổi khác thì NGUY CƠ "trải qua sóng gió trong Hôn nhân, tình trường…" là điều HOÀN TOÀN có thể xãy ra! X_X

Tuổi Sửu và tuổi Tỵ đều đặt gia đình ở ví trí hết sức quan trọng. Hai tuổi này có nhiều điểm chung hơn là sự khác biệt: Cả hai đều chăm chỉ, sâu sắc và coi trọng chất lượng hơn số lượng cũng như vẻ hào nhoáng bề ngoài. Trên thực tế, hai con Giáp này luôn học hỏi và bổ sung cho nhau để không khí luôn hài hòa...
=D>

:D ow, thế thì tốt rồi :D ;)) sửu với tí là đẹp rồi ;)) tớ có thể yên tâm rồi ;)) thanks bạn nha :D ;))

vaio18

Chà chà, nếu mà tính tam hợp như trên thì hoặc là em cưỡi máy bay bà già hoặc là làm con yêu râu xanh:(( theo các bác em nên chọn loại nào???

Chà chà, nếu mà tính tam hợp như trên thì hoặc là em cưỡi máy bay bà già hoặc là làm con yêu râu xanh:(( theo các bác em nên chọn loại nào???

Bạn tuổi gì mà than thở nghe bi quan thế? :-@ Ngoài TAM HẠP vẫn còn 1 số cặp khác vẫn khá ổn mà!O:)

vaio18

zz em tuổi dê hợp với mèo và lợn tính ra mèo hơn 4 tuổi, lợn kém 4 tuổi, tức là 87 hoặc 95, thế là hơi quá rồi, em chỉ thích gái hơn 2 trai hơn 1 thôi :d

zz em tuổi dê hợp với mèo và lợn tính ra mèo hơn 4 tuổi, lợn kém 4 tuổi, tức là 87 hoặc 95, thế là hơi quá rồi, em chỉ thích gái hơn 2 trai hơn 1 thôi :d

Tuổi Dê (1991) năm nay (2010) mới U.19 còn trẻ chán! :-j Mùi (1991) + Thân (1992) = OK! Vẫn còn cơ hội cho bạn đấy! <:p
Nếu thích em Hợi (1995) thì chờ "ấy" lớn xíu nữa vẫn chưa muộn mà! Lo học tập, làm việc và xây dựng sự nghiệp cho ổn định trước đi! Lúc đó mấy em bu lại, tha hồ mà chọn theo ý mình! :-bd Cuộc đời ko nói trước được... Biết đâu bạn có DUYÊN với... "máy bay bà già" thì sao?! :p
;)

Chỉnh sửa lần cuối:

vaio18

Kiếm đâu ra em Hợi 95 với bà già 8x bây giờ :))

earl_grey

Well-Known Member

Em với vợ em thuộc "Tứ Hành Xung" như ở trên bác í nói. Có người còn bảo tuổi rất không hợp, và em sẽ bị tai nạn chết thê thảm. Em thì chẳng biết tới mấy cái đó, và nói chung cũng không có khái niệm đó. Em theo Thiên Chúa Giáo nên cũng không bị chi phối bởi mấy vụ này, mặc kệ, yêu là cưới. Nhà em sống vui vẻ, hợp ý, hạnh phúc thôi rồi! :-x

Kiếm đâu ra em Hợi 95 với bà già 8x bây giờ :))

Yên tâm đi! Quen đỡ em tuổi Thân (1992) hay chị Rắn (1989) "xài" tạm qua ngày tháng cô đơn cũng đâu có sao! :)>-

Em với vợ em thuộc "Tứ Hành Xung" như ở trên bác í nói. Có người còn bảo tuổi rất không hợp, và em sẽ bị tai nạn chết thê thảm. Em thì chẳng biết tới mấy cái đó, và nói chung cũng không có khái niệm đó. Em theo Thiên Chúa Giáo nên cũng không bị chi phối bởi mấy vụ này, mặc kệ, yêu là cưới. Nhà em sống vui vẻ, hợp ý, hạnh phúc thôi rồi! :-x

OK! Xung khắc tuổi là 1 chuyện... Lỡ thương và lấy người kỵ tuổi thì đành chấp nhận vậy! Vấn đề còn lại là do CÁ TÍNH 2 người cư xử với nhau về sau như thế nào nữa... Nếu biết kìm chế (Cương-Nhu) lúc xãy ra xung đột thì sẽ hạn chế được rắc rối... Tương lai 2 người như thế nào thì ko rõ, nên ko dám nói trước! Nếu bạn đã từng xem series phim Final Desination thì cũng nên biết: Tất cả những tai nạn do con người mắc phải, ngoài chuyện hoàn cảnh "Hên-Xui", nó còn phụ thuộc vào sự SAI SÓT chủ quan của con người!:-t
P/s: Nếu những đứa con của bạn hợp tuổi với vợ hoặc chồng (hay cả 2) thì HÀNH XUNG sẽ được hóa giải...:)

Chỉnh sửa lần cuối:

Đừng nên xem thường "máy bay bà già" nhé! [-X Kinh nghiệm và chìu chuộng trai tơ như Bro hơn mấy em xì tin kia nhìu! :)>-

Ðề: Tính cách của bạn qua năm sinh -> Hợp và xung khắc

...
Tý * Thìn * Tỵ: Những người cầm tinh 3 con Giáp này khá khôn ngoan và rất mưu mẹo!
...

Các bạn đã và đang yêu, nếu có điều kiện hãy nên chuẩn bị Kết hôn cũng như tranh thủ canh ngày & sinh con vào 2 năm Thìn (Rồng) - Tỵ (Rắn) sắp tới (2012 - 2013)...

Dù sinh ra nam hay nữ, chắc chắn thế hệ của những đứa trẻ cầm tinh 2 con Giáp này sẽ là NHÂN TỐ khá quan trọng cho mỗi gia đình các bạn và vận mệnh sau này của Đất nước!

P/s: Hãy phổ biến rộng rãi điều này nếu bạn có niềm tin. :)

Chỉnh sửa lần cuối:

cinefan48

Member

vớ va vớ vỉn. Thích thì nghiên cứu Kinh Dịch đi đã rồi hẵng bàn về âm dương với ngũ hành.
Nếu là ai sinh năm chi gì thì có tính cách ứng với chi đó thì chả lẽ nhân loại chỉ có 12 kiểu tính cách? Cùng một tuổi mà mỗi người mỗi tính, các bác cứ thử ngẫm về đám bạn cùng tuổi với mình xem. Hai anh hay chị em sinh đôi cùng trứng cho 2 nhà khác nhau nuôi cũng khác nhau. Cùng trong một nhà nuôi cũng khác tính nhau nữa là.
Thập nhị chi tạm hiểu là 12 yếu tố, 12 tính chất, 12 thể loại... Người ta đem 12 con vật gán vào cho dễ nhớ dễ hình dung. Dân gian không hiểu biết lại đem suy từ 12 con vật đó mà ra kết quả là hợp hay xung, chả có căn cứ nào cả. Bảo là tuổi chuột với mèo là kị nhau vì con mèo giết ăn thịt con chuột. Thế TQ nó lấy con thỏ là đại diện cho chi Mão thì sao? Lại bảo là Tý với Mão hợp à? Vì Chuột và Thỏ cùng là có họ hàng thân thuộc với nhau mà.
Đã xem hợp xung thì phải xem cả hàng can, can kết hợp với chi thành lục thập hoa giáp. Cái này thì em quá thạo, bỏ công nghiên cứu rất kĩ, nhưng em chả tin. Ai nhờ thì em xem, ông bà già bảo thì em xem. Ví dụ xem ngày giờ tốt để khởi công làm nhà, xây mộ cụ, ... xem hộ tuổi ông anh họ và bà chị dâu tương lai có hợp không, cưới ngày nào thì tốt... Em chả tin nhưng em vẫn cứ xem vì nó đáp ứng cho tâm lý của người tin. Em xem hộ free, có người không tin tưởng, khăn gói quả mướp lễ vật đến thầy đến bà, kết quả y sì.
Trong khi còn quá nhiều người còn tin thì ta không thể làm ngơ được. Như là xem ngày khai trương, động thổ, ngày cưới ... chẳng hạn, cứ nghe thầy theo ý các bậc phụ huynh cho vừa lòng tất cả, để không ai vướng bận gì về tâm lí. Sau này có gì bất trắc thì cứ đổ tại thầy hết, vì mọi thứ nghe theo thầy rồi.
Em thì chỉ vận dụng để lừa ông bà già thôi. Thích em nào mà vừa may hợp tuổi thì tốt, em nào xung thì lèo lái viện dẫn các yếu tố để cho là bình thường, vận dụng phép quyền biến để giảm bớt đi.
Chính lòng tin vào những chuyện kiểu như: sinh con năm nào thì tốt, năm nào không tốt... dẫn đến sự bất ổn dân số, dẫn đến tăng hoặc giảm dân số bất thường ở một vài năm nào đó, sau này gây khó khăn cho kinh tế xã hội.

Bên trên