Titans 2018 - Làn gió mới cho TV Series thể loại siêu anh hùng kiểu DC, Marvel

v_anh

Well-Known Member
Titans - TV Series 2018

Mấy năm gần đây quá nhiều phim siêu anh hùng, cả movies lẫn TV series nên mặc dù trước đây em thích thể loại này nhưng cái gì nhiều quá thì nó cũng ngán, trừ gái. Phim rạp thì còn theo được, mỗi năm có vài tập chứ TV series thì nhiều, khá nhiều, để mà theo hết 2 ông Marvel với DC này thì cũng khá mệt. Chính vì vậy mà khi nhìn thấy cái tít Titans khi vào mấy trang torrent em cũng chẳng buồn down, nghĩ bụng lỡ xem thì lại phải theo dõi, nhiều khi chả ra gì nhưng vẫn phải theo nốt vì lỡ xem, xem dở dang thì em hay thấy áy náy trong người. Điển hình như Arrow, được phần đầu phần 2 còn lại càng ngày càng chán thậm tệ, Có những series dở ngay từ đầu nhưng lỡ xem lại phải xem tiếp như Supergirl, DC's Legends of Tomorrow... Bên Marvel thì xem Agents of Shield xong chả dám xem cái series về em gì mà người yêu anh Cap nữa. Nói chung phải nói là chán. Mặc dù vậy em phẫn xem gần như đầy đủ, chỉ bỏ 1, 2 bộ gì đấy. Vừa xem vừa tự an ủi mình coi như bỏ thời gian học tiếng Anh chứ ko phải xem phim. Nói cái background như vậy để các bác biết em thấy cái motip siêu anh hùng nó bắt đầu nhạt nhòa, tất cả xem đều như nhau chẳng có gì mới lạ, khá ngán rồi. Sợ nhất quả ông The Flash, motip mỗi tập 1 villain đúng kiểu siêu nhân Small villie hàng thập kỷ trước. Chưa kể ngày xưa nó khác bây giờ, ra đường giờ cao điểm mới thấy ước gì Thanos có thật và nó búng tay cho 4, 5 lần chứ ko phải 1 lần. Villain giờ chả biết chúng nó lý luận đúng hay chỉ là ngụy biện nữa.

Lại nói về Titans, nhìn tiêu đề là em lướt, thấy lâu rồi. Nhưng dịp nghỉ tết mấy ngày chẳng có việc gì nên quyết định down 1 tập xem thử, ko ngờ khá phết. Ko phải là đặc sắc nhưng so với 1 đống series siêu anh hùng hiện tại thì hơn khá nhiều. Phong cách đắc đíp chuẩn DC cả nghĩa đen lẫn bóng. Phim nó tối đến mức xem nhiều khi cảm thấy khó chịu vì nhìn ko rõ. Về phầm tông màu em đánh giá thế là ngon., quá đắc luôn.

serveimage

Về phần hành động cũng ngon. Riêng về hành động lúc nào em cũng thấy DC hơn Marvel, cảnh quay chất chứ ko múa ballet nhiều như Marvel. Mới đầu tưởng nó cũng chỉ như Arrow là cùng nhưng sau thấy bạo lực vãi, ko phải kiểu siêu anh hùng cho trẻ con như Supergirl và Flash, ko phải kiểu trung niên lỡ cỡ như Daredevil. Tất nhiên là ko đến mức như Spartacus nhưng cũng đủ để đứng ở 1 level khác so với đống hiện tại. Cũng có thể do có cái phim hoạt hình Teen Titans nên em bị định kiến rằng Titans là cho trẻ con, nên thấy ấn tượng hơn bình thường khi gặp cảnh bạo lực.

Âm thanh cũng được, em khoái cái intro.

Cách kể chuyện cũng ổn. nhất là ban đầu, gây tò mò cho khán giả nhất là với người ko đọc truyện nên ko biết trước nội dung và các thể loại nhân vật như em (em ko thích đọc truyện của bọn Mỹ vì vẽ xấu và rối, so với manga của Nhật thì đúng là 1 trời 1 vực). Về sau nó giải đáp hết các thứ thì ko thấy hấp dẫn như lúc đầu nữa. Có những nhân vật qua cách giới thiệu mình đoán nó sẽ sống dai mà đùng cái nó chết, kiểu Game of Thrones. Kể ra thế cũng hợp lý theo mạch truyện chứ ko phải như kiểu chết đến nơi rồi lại đc cứu bất ngờ như phim khác.

Dàn diễn viên phim này toàn trai xinh gái đẹp, vếu to và cơ bắp đều có, thích hợp cho cả gay và ngay thẳng. Đội teen thì ko kể, em ghét nhất là cái thể loại sex trẻ con, cũng thích hentai đấy nhưng bọn Nhật bệnh hoạn ở chỗ 99% nhân vật hentai của chúng nó là trẻ con vếu to nên ko ưa được. Truyện người lớn gì mà toàn trẻ con. Nghịch lý là hentai của Nhật nhiều vô kể nhưng tìm được 1 bộ truyện người lớn của thật là khó. Bật mí là có mông có vếu luôn nha các bác, mặc dù vếu trong bóng tối nên như em nói, nhìn ko rõ. Đặc biệt là kể cả đội da đen nhìn cũng xinh. Ko phải phân biệt chủng tộc nhưng em thấy đa số da đen là xấu và nhìn ghê ghê, nhất là quả môi. Nhưng em đen trong phim này mặc dù đen xì, đen đắc chứ ko phải đen nâu như Jessica Alba hay Halle Bery mà nhìn vẫn gợi cảm, phối mầu trang phục đẹp, chân dài háng rộng. Việc chịch xã giao cũng diễn ra hết sức hợp lý chứ ko có cái kiểu anh hùng đạo đức giả, thấy gái thì thèm nhưng lại tỏ ra chính chuyên cao thượng. Hoặc cứ chịch là phải yêu, phải naỳ kia nọ khác. Không, ở đây là lúc buồn thì chịch cho vui, chịch xong thì thôi coi như ko có gì. Phim siêu anh hùng mà tính cách nhân vật thực tế thế là tốt, em đánh giá cao điểm này. Thế là có đíp rồi nhá các bác, rất đíp luôn.

Đánh giá tổng thể thì em thấy mở màn tốt, ko biết với fan thì thế nào chứ với em là tốt, cả vệ nội dung lẫn kỹ xảo. Có lẽ trước khi xem em có tâm lý "phim như cứt, phim trẻ con" nên xem xong thấy hay hơn bình thường. Về sau thì hơn đuối hơn nhưng vẫn ở mức nổi bật hơn so với các TV series về siêu anh hùng hiện tại. Nếu bác nào nuốt được mấy series hiện tại thì ko có lý gì ko nuốt trôi bộ này. Hy vọng duy trì phong độ chứ đừng như lối mòn cúa dòng phim kỹ xảo hành động: phần đầu hành động chất kỹ bảo đẹp, càng về sau càng như diễn tuồng và bé tập tô màu.

Titans 2018
IMDB: https://www.imdb.com/title/tt1043813/?ref_=ttep_ep_tt
Season 1: 11 tập
Khởi chiếu: 12/10/2018
Hết: 21/12/2018

Rate: Không dành cho trẻ em vếu to dưới 18 tuổi, có dành cho phụ nữ có hang đang cho các chàng bú. Phim có những cảnh bạo lực chịch xoạc, cân nhắc kỹ trước khi xem cùng gia đình.

Chỉnh sửa lần cuối:

culacvang

Well-Known Member
bác có nhầm ko chứ về khoản đánh đấm thì mình chưa thấy serie nào qua đc daredevil :eek::eek:
DC tầm này chỉ còn Gotham là đáng xem, arow thì mình nghỉ từ lâu rồi, Flash xem gọi là giải trí
cái Titans này chỉ cần đánh đấm như arrow ss1 thôi là ổn rồi

v_anh

Well-Known Member
bác có nhầm ko chứ về khoản đánh đấm thì mình chưa thấy serie nào qua đc daredevil :eek::eek:
DC tầm này chỉ còn Gotham là đáng xem, arow thì mình nghỉ từ lâu rồi, Flash xem gọi là giải trí
cái Titans này chỉ cần đánh đấm như arrow ss1 thôi là ổn rồi
Đoạn so sánh hành động là em nói chung cả phim rạp chứ ko phải mỗi phim bộ. Phim bộ thì chất lượng trồi sụt theo season nhưng phim rạp thì DC hành động lúc nào cũng có những pha lia máy đẹp, quay chậm chất xem nó sướng hơn bên Marvel. Daredevil là em so sánh về độ máu me bạo lực, Daredevil chỉ đến mức đấm toe toétt máu chứ ko có mấy cảnh bệnh hoạn. Titans nó giống kiểu Daredevil + Jessica John 1 mỗi bên 1 tý.

Uchiha_Madara

Nghỉ hưu
để kéo về xem thử, có vếu to là được, mấy cái khác không quan trọng :D cơ mà có ai làm sub việt chưa nhỉ?

Seraphic_Wing

Mình đã xem đủ 11 (tập 11 còn 20' cuối) của Titans
Và mình xin khẳng định với bạn đây là một trong những series hero hay nhất của DC và có thể là cả thế giới SAH năm 2018 (đứng ngang hàng với phim hoạt hình Young Justice Outsider vừa ra)

Nó không đi theo lối mòn của phim bộ siêu anh hùng bình thường, phim này càng về cuối càng ít cảnh hành động, bù lại có khá nhiều tình tiết mang tính chất phân tích tâm lí nhân vật rất cao và được thể hiện rõ ở các tập riêng về các nhân vật (VD: Hank & Dawn, Dick Grayson, Doom Patrol,...), từ đó mới dẫn đến hành trình của các nhân vật. Vì vậy theo quan điểm của mình Titans nên được xếp vào thể loại Drama nhiều hơn Action.

Mình đánh giá Titans SS1 9/10, bác nào xem thì chú ý không nên cho trẻ nhỏ xem nhé, phim rất nhiều yếu tố nhạy cảm có thể gây tác động mạnh lên tâm lí đó :D

Uchiha_Madara

Nghỉ hưu
phim này chả có sub việt nhỉ? từ ngày có các trang xem phim online, sub việt trở nên khan hiếm.

raycaster

Member
Em đọc tới cái câu :"ra đường giờ cao điểm mới thấy ước gì Thanos có thật và nó búng tay cho 4, 5 lần chứ ko phải 1 lần" thì muốn sặc mấy hột trân châu đang ngậm lun, hài vc bác à, nhưng đúng ý em kkkk.
Còn về phim này em có xem đc 1-2 tập, nói chung vớt vác đc so với anh Ai Em Phờ Lát, nhưng đến sau là bắt đầu dây thun dây thừng đủ loại. Bác nào thích tv series thì xem tiếp đc, em xin kiếu kkk

culacvang

Well-Known Member
Công nhận luôn.
Sau khi xem xong 3 seasons Daredevil thì mình cảm thấy tiếc nuối vì Netflix nó cancel series này. DareDevil đúng là tuyệt phẩm phim truyền hình. Cách kể chuyện, quay phim, diễn xuất, chọn diễn viên cho phù hợp nhân vật...quá đỉnh!!!
Riêng Season2 của DareDevil thì Punisher còn lấn luôn nhân vật chính ấy chứ. Coi DareDevil xong phải qua luôn Punisher (sắp có season 2 nhưng tiếc là sau đó sẽ bị cancel luôn).
DareDevil đúng chất! Mình nói chưa nhỉ?

Bác BuiAn mà cũng cần sub việt làm gì nhỉ?
hình như punisher chưa có thông tin bị cancel mà
mình mới thấy có DD, ironfist, luka cage bị thôi

culacvang

Well-Known Member
https://whatculture.com/tv/why-netflix-will-cancel-the-punisher?page=2

Do season 2 đã hoặc đang sản xuất rồi, vốn đã bỏ ra rồi nên chẳng có lý do gì mà không chiếu. Và vì vậy cũng sẽ không hợp lý nếu công bố sẽ cancel show này trước khi season 2 được chiếu.
Tiếc nhất là DareDevil không có phần tiếp theo. Còn Jessica Jones mình ráng cày cho xong season 1 chứ không muốn coi tiếp season 2 nữa. Đang coi Titans thấy nội dung đúng kiểu DC thật nhưng kỹ xảo nhất là máu me nhìn rõ là vẽ vô quá không như Punisher hay DareDevil.
Punisher đúng kiểu trâu bò coi sướng mà cũng ớn.
nếu đúng như bác bảo thì tiếc quá
vừa mới xem trailer ss2 của fim này mà tê cả người

culacvang

Well-Known Member
Quá tê! :)

Nhưng mà đáng tiếc là chắc chắn Netflix sẽ cancel. Sau đó Disney có làm tiếp không thì chưa biết nhưng Netflix chẳng dại gì mà quảng cáo không công cho Disney (giờ sở hữu Marvel) và sắp có dịch vụ streaming tương tự (Disney +).
Làm phim siêu anh hùng kiểu Netflix original này, Netflix đằng nào cũng phải bỏ tiền túi ra làm từ A tới Z lại còn phải mua bản quyền siêu anh hùng của Marvel, mà cái thu lại được thì không rõ ràng nên cũng không có lý do để làm nữa đâu.
Chỉ tội DareDevil và Frank Castle, hic hic.
nhưng cũng phải đợi fim ra mới biết đc, lúc đấy nếu khán giả thik, có rating cao thì nhà sx sẽ làm tiếp

phongthinhdoor

Mấy thể loại siêu anh hùng giờ làm giống nhau quá, đến nỗi chẳng buồn xem aqua man luôn. mong chờ cơn gió mới cho làn điện ảnh

v_anh

Well-Known Member
Phần một xem thấy mới bao nhiêu thì phần 2 này xem chán thậm tệ luôn các bác ạ. Xem mà nhớ lại cảm giác ngày còn bé xem 5 anh em siêu nhân. Nhất là tập cuối không khác gì làm cho con nít 5 tuổi rưỡi xem. Thật không tưởng tượng nỗi đội ngũ biên kịch đạo diễn là thành phần nào mà chất lượng có thể quay ngoát như vậy.

Bên trên