Tivi xem bóng đá.

Cảm ơn các bác đã tư vấn, Em quất con Sony 55X7000E ngay hôm đó, giá 16.4 củ
Cảm nhận ban đầu sau khi nhận được hàng là thất vọng tràn trề. Hình thì nhòe màu sắc thì bệt bệt xỉn xỉn, không rực rỡ như em Samsung bé cũ đang dùng. Nhận hàng đúng lúc Đan Mạch vs Úc. Ông Úc mặc áo xanh lẫn hết cả vào màu sân.

Chỉnh chọt 1 lúc thì phát hiện ra là màu mặc định của nó ko hợp với mình, cần được căn chỉnh lại. Sau khoảng 30p thì đã hoàn toàn hài lòng với số tiền bỏ ra. Test với mấy film 4k trên youtube thì đúng là con Samsung full HD cũ kia ko có cửa để so sánh. :D

World cup đã đi được 1/3 chặng đường rồi mà em mới dành dụm được tiền mua tivi. Số tiền em có khoảng trên dưới 20 tr và đang phân vân một số TV sau:

Sony 55X7000E, Samsung NU7100 hoặc NU7400 và con Sharp 60 Inch LC-60UA6500X .

Con sony thì đời 2017 nhưng cũng được nhiều đánh giá tốt.
Con Sharp thì to nhất nhưng ko hiểu chất lượng thế nào.

Em dùng đầu truyền hình FPT nên phần Smart TV cũng ko quan trọng lắm. Chỉ chú trọng chất lượng hình ảnh và độ bền, loa thì có thể dùng đường quang chuyển ra loa ngoài nên phần âm thanh cũng chỉ cần đủ dùng. Nhu cầu chính là xem bóng đá và phim hành động. Các bác đã dùng hoặc biết thì review thì tư vấn giúp em xem con nào được nhất để cuối giờ chiều nay quất luôn.

Xin cảm ơn.

Chỉnh sửa lần cuối:

ĐT Nam Phú

Well-Known Member
Bên em vừa về lô tivi Sony 65 inch KD-65X8500E.
Giá rất tốt, bác nào có nhu cầu alo em nhé. 0946260168.

Jasonleung

Active Member
World cup đã đi được 1/3 chặng đường rồi mà em mới dành dụm được tiền mua tivi. Số tiền em có khoảng trên dưới 20 tr và đang phân vân một số TV sau:

Sony 55X7000E, Samsung NU7100 hoặc NU7400 và con Sharp 60 Inch LC-60UA6500X .

Con sony thì đời 2017 nhưng cũng được nhiều đánh giá tốt.
Con Sharp thì to nhất nhưng ko hiểu chất lượng thế nào.

Em dùng đầu truyền hình FPT nên phần Smart TV cũng ko quan trọng lắm. Chỉ chú trọng chất lượng hình ảnh và độ bền, loa thì có thể dùng đường quang chuyển ra loa ngoài nên phần âm thanh cũng chỉ cần đủ dùng. Nhu cầu chính là xem bóng đá và phim hành động. Các bác đã dùng hoặc biết thì review thì tư vấn giúp em xem con nào được nhất để cuối giờ chiều nay quất luôn.

Xin cảm ơn.

Jasonleung

Active Member
bên e hiện tại đang có dòng 55x7000e giá 17100 va dong 55x7500f giá 22300.có nhu cầu ll dùm e sđt 0909675241 đm số 8

deadline

Member
NU7100 nếu bác muốn size bự nhé, xem WC thì càng bự càng tốt , 20tr mua được bản 55" rồi

Bluebloa2

Member
con Sharp 60" đó xem không đã vì màu sắc không đẹp bằng Samsung, độ sáng thấp nữa

LanWoan

Member
mua tìm được thương gia nào để lại mối ngon chưa, thường sale trên HDVN bán SS giá tốt hơn SN, LG đó

NikitaGirl

Member
SmartTV cũng quan trọng không kém ấy chứ, nhiều lúc mở Youtube không cần phải dùng box, Tizen OS chạy app Youtube ngon lắm

TungUHD

Member
xem thể thao thì độ sáng phải cao và tivi để phòng khách là chính nên chọn tv nào độ sáng cao nhất có thể

buivien

Member
mua hãng nào cũng được miễn sao càng to càng tốt, ra siêu thị trải nghiệm tai nghe mắt thấy đi thớt

hd6850

Member
dòng series 7 của Samsung chất lượng ok đó, dư sức gánh 4k , mà anh em tìm được kênh 4k nào xem WC chưa, em chỉ xem được 1080p à còn 4k thì phải down lại trên mạng

nmb48

Member
em thấy bác liệt kệ model Samsung nhiều đó, chắc mê Samsung hơn mấy hãng khác, vậy thì đợi gì nữa nào

khanhlyfan

Member
còn một option nữa nha, mua model xả kho 2017, giá sẽ tốt hơn, bác đi lùng xem thế nào, giá tốt mà có khi mua được 58" luôn ấy

Bên trên