Tối qua bạn xem phim gì

Ðề: Tối qua bạn xem phim gì

Gần đây xem 4 bộ phim đều hay
Spectacular Now: đề tài teen, cốt truyện nhẹ nhàng, không có những màn gây cười kiểu American Pie nhưng vẫn hấp dẫn buộc mình phải xem hết phim, phim khá ý nghĩa.
Hot young bloods: phim HQ đề tài teen, bối cảnh HQ những năm 80 ở 1 vùng quê, thực sự hấp dẫn và hài hước. Phim dài trên dưới 2 tiếng mà vẫn không nhàm chán. Tình yêu tuổi trẻ thật là đẹp.
Pee Mak: phim kinh dị Thái Lan. Mình vốn không thích kinh dị lắm nhưng thấy đánh giá tốt nên cứ xem. Sợ nhưng hài vãi, lâu lắm mới cười sảng khoái đến thế. Phim này mình đoán hợp khẩu vị nhiều người. Phim cũng rất tình cảm.
About Time. Comedy Anh quốc chính hiệu, làm mình mỉm cười nhiều, cách kể chuyện khá hấp dẫn và không gượng gạo dù phim dài. Đối với thể loại phim này mình thích diễn viên nữ xinh, gợi cảm. Nhân vật nữ chính mình không thích lắm dù cô này khá nhiều fan (Rachel McAdams). Nhân tiện nữ diễn viên Anh mình thấy xinh có mỗi Kate Winslet, Rachel Weisz (Xác ướp Ai cập). Keira Knightley nổi tiếng nhưng mình không thích vì gầy quá :D
Trừ Hot young bloods chắc các phim còn lại đều có tiếng vang.

hunghdvt

Member

Gone girl coi cũng hay phết. Xem cứ phải phán đoán lung tung.
Xem xong cứ tưởng tượng sau này lỡ ngủ với em nào, nó lựa đúng lúc cao trào làm cái xoẹt... tèn tèn ten thế là xong, đã vậy còn bị mang tiếng "Hấp diêm" nữa chứ.
Ghê thật. Đúng là đàn bà.
"Em đang cảm thấy thế nào? Em đang nghĩ gì? em sẽ làm gì tiếp theo?"

Mà phải nói thằng cha chồng can đảm thật, vì đứa con mà chấp nhận sống chung với lũ hic hic
Cô vợ bỏ đi 1 tháng, thế éo nào khi quay về lại có bầu, mà lại là của nợ của thằng chồng mới ghê chứ?? Chỗ này khó hiểu nhất.

Hùng hiếm khi viết dài, xem phim này chắc bức xúc cái gì nên mới viết nhiều thế :)

hunghdvt

Member

Chả bức xúc gì cả, chỉ là 2 chữ "Đàn bà" . Thật gian hiểm.
Bởi vậy chỉ có bà phù thủy chứ đâu có ông phù thủy, vì đàn ông không gian xảo, quỷ quyệt như đàn bà haaa

Sweeney. Phim hành động Anh quốc. Lâu lắm mới xem 1 bộ phim hành động hay vậy. tiết tấu nhanh, khó đoán được kết thúc. Xem xong lên imdb xem review thế nào thì thấy ý kiến trái chiều quá. Nhiều ý kiến đánh giá tồi tệ. Cá nhân mình thấy đây là một bộ phim hành động giải trí rất xứng đáng.

Đính kèm

70.8 KB · Xem: 71

quangtuong

Banned

Chả bức xúc gì cả, chỉ là 2 chữ "Đàn bà" . Thật gian hiểm.
Bởi vậy chỉ có bà phù thủy chứ đâu có ông phù thủy, vì đàn ông không gian xảo, quỷ quyệt như đàn bà haaa

:-O đúng là đang bức xúc "bà nhà " đây mà :D hehehe

hunghdvt

Member

Tối qua xem phim sếch.... xem bọn Jan thì éo bằng mình, còn bọn đen thùi thì nó dài bà cmn cố lun kekkekekekekekekkeke

Thấy topic bùn quá vào chém tí cho vui

Bên trên