Tổng hợp các bài viết về dòng NAS chuyên nghiệp Synology

foo

Ðề: [Tư vấn][Hướng dẫn][Thảo luận]Lưu trữ bên ngoài sử dụng mạng (NAS) Synology

Chào bạn,

Thật tình mình không hiểu rõ về đầu giải mã HD nên không thể tư vấn cho bạn được.
Mình thường streaming qua các cách sau đây:
- Xem trực tiếp trên Desktop, Laptop, Điện Thoại.
- Hoặc dùng Tivi xem trực tiếp trên cổng LAN, không thông qua HD Player
- Trước đây mình có test trên một số đầu HD chạy ok, nhưng không nhớ rõ tên và model.

Còn về tốc độ sản phẩm Synology DS2411+ và DS1812+, bạn vui lòng xem review trên website Synology Inc. Network Attached Storage - NEW NAS Experience hoặc các website trung lập khác nhé.

Thân,
foo

foo

Synology DS413 và DS213 air với nhiều nâng cấp đáng giá.

Tại triễn lãm CNTT Computex vừa qua, Synology đã công bố sản phẩm nâng cấp cho dòng NAS DS-411 dành cho doanh nghiệp và người dùng gia đình. Sản phẩm DS-413 được cho rằng sẽ có mức giá tương đương với mức giá của sản phẩm cũ, hiện nay, các nhà phân phối tại các nước đã có thể đặt hàng về nếu khách hàng có nhu cầu.

Synology DS413 tại Computex 2012

Một trong những nâng cấp nổi bật nhất của sản phẩm lần này là khả năng ngủ đông tiết kiệm điện khi hệ thống không làm việc. Trong quá trình chạy chế độ ngủ đông, thiết bị chỉ tiêu thụ khoảng 3.3 watts, tuy đang chạy chế độ tiết kiệm điện năng nhưng sản phẩm vẫn có thể truy cập một cách dễ dàng và nhanh chóng trong vòng không quá tik tăk . DS-413 đương nhiên được cài đặt hệ điều hành mới nhất hiện nay là DSM 4.0 với tốc độ đọc dữ liệu lên đến 48.38 MB/s, và tốc độ ghi dữ liệu vào khoảng 24.10 MB/s.

Mặt trước Synology DS413

Mặt sau sản phẩm với nhiều nâng cấp so với phiên bản cũ.

Mặc dù mức giá chính thức vẫn chưa được tiết lộ, nhưng theo một số nguồn tin đáng tin cậy thì mức giá chỉ vào khoảng ngang với sản phẩm đời cũ DS-411. Hãy đặt hàng ngay để có được những nâng cấp mới nhất của sản phẩm DS413.

Ngoài ra, Synology còn giới thiệu đến người dùng DS213 Air, một sản phẩm NAS hỗ trợ 2 ổ cứng, bộ xử lý 1.6 GHz CPU, 256 MB RAM, và hai cổng USB 3.0 tốc độ cao.

Synology DS213 Air với những nâng cấp về cả phần cứng lẫn phần mềm.

Hiện cả hai sản phẩm đều đã có thể order, hãy order ngay để là người đầu tiên tại Việt Nam “đập hộp” sản phẩm NAS Synology DS413 và DS213 Air ngay.

Trân trọng.
Theo giaiphapnas.com

hoasimtim

Well-Known Member
Re: Synology DS413 và DS213 air với nhiều nâng cấp đáng giá.

Cám ơn thông tin của bạn:)

thangtran0603

Re: Ðề: [ NAS Synology ] Hệ thống âm thanh không cần máy tính, vận hành qua điện thoại

Bác cho em đơn giá với.Để em còn biết cắm sổ đỏ hay...chứ

Nếu nhu cầu bạn chỉ để relax và lưu trữ data cho cây lap của mình thì bạn nên tìm hiểu về sản phẩm NAS THECUS N2200PLUS giá chỉ 200$ thôi(chưa HDD ).

NPP trực tiếp HMS 18/41 trần quang diệu,q3

foo

Synology DS112j –NAS lưu trữ đám mây cá nhân với nhiều tính năng cao cấp

Nếu như nhu cầu lưu trữ của bạn không quá lớn, dữ liệu của bạn chỉ lên đến 4TB thì DS112j sẽ là sự lựa chọn hoàn hảo cho cá nhân hay văn phòng nhỏ để triển khai một địa chỉ lưu trữ đám mây hoàn hảo với nhiều gói ứng dụng cho phép người dùng sử dụng dữ liệu được lưu trên NAS Synology DS112j bất cứ nơi nào. Bao gồm cả tài liệu, video, âm nhạc, hình ảnh và cả những hình ảnh ghi được từ các camera giám sát. Kèm theo là những ứng dụng dành cho Iphone, Ipad, android.

DS112j là phiên bản nâng cấp của DS110j từng đạt nhiều giải thưởng. Thừa hưởng thế mạnh sẵn có của sản phẩm tiền nhiệm với những cải tiến hoàn toàn mới DS112j chắc chắn sẽ khiến bạn hài lòng.

Màu trắng tinh khôi cùng với thiết kế mang phong cách mới của Synology khiến bạn thích thú từ cái nhìn đầu tiên. Nhỏ gọn, hỗ trợ 1HDD lên đến 4TB. Synology DS112j có chip CPU 1GHz và RAM 128MB với quạt làm mát 60mm, thiết bị hoạt động cực kỳ êm ái với mức tiêu thụ điện năng ước tính khoảng 12.1W khi hoạt động và 4W khi ở chế độ Hibernate.

Synology DS112j được trang bị kết nối card Lan 1GB và 2 cổng USB 2.0​

OS mới nhất của Synology là DSM 4.0, đây là phiên bản thứ 8 với những cải tiến hoàn toàn mới. Giao diện trực quan và tuyệt đẹp với nhiều gói ứng dụng tùy chọn đi kèm cho phép người dùng tùy chọn để cài đặt với những cái click chuột dễ dàng. Điểm nhấn của DSM 4.0 với gói phần mềm:

Cloud Station:

“Trạm điện toán đám mây” cho phép người dùng đồng bộ hóa các tập tin trên nhiều máy tính. “Trạm điện toán đám mây” này được xem “một đám mây tư nhân” để lưu trữ các tập tin, các bài hát và hình ảnh bất kỳ máy tính mà người dùng làm việc.

Synology ezCloud:

ez_cloud_Synology_DS112j_mns_giai_phap_nas_luu_tru_mang_2-300x236.jpg

Giúp người dùng truy cập các tập tin qua internet đơn giản như truy cập chúng ở nhà. Làm việc kết hợp với chức năng CloudStation này cho phép người dùng truy cập và đồng bộ tập tin mà không cần phải cấu hình bộ định tuyến phức tạp.

Các ứng dụng giải trí như AudioStation, MediaServer, iTunes, PhotoStation và Download Station làm cho sản phẩm trở nên giá trị và cuộc sống tinh thần trở nên phong phú hơn.

DS112j sẵn có tại Việt Nam với giá tham khảo chưa bao gồm HDD, đã bao gồm VAT là: 4.263.000 VNĐ. Với chế độ bảo hành 2 năm theo nhà sản xuất.

Tin từ nhà phân phối: Giảm giá 50% cho bạn nào có bài Review trung lập về thiết bị đầy tính năng nay.

Thân,
foo

Em đang order cái 1512+ về. Các bác cho e hỏi nếu e xem bằng đầu oppo 95 file bluray iso thì phải đi dây hay là streaming qua wifi đc ạ

hanta

Member

NAS Synology đem đến cho người dùng những trải nghiệm thật tuyệt vời, những ứng dụng do trình quản lí DSM 4.0 kèm theo thiết bị Synology giúp cho người dùng có được những giải pháp hoàn hỏa cho công việc. Một trong số đó là ứng dụng Download Station hoàn toàn mới, giúp bạn có thể download mọi thứ từ Internet về với chỉ vài thao tác đơn giản, không cần phải tìm những file torrent, hoặc tìm những link ở các website khác tốn thời gian.

Việc đầu tiên hết bạn cần làm là sử dụng bất kì một máy tính nào có trình duyệt web, login vào trình quản lí DSM 4.0 của Synology, khởi tại Download Station. Thao tác này chỉ tốn chưa đến 10giây.

Màn hình làm việc của Synology và Download Station​

Tiếp theo đó, chỉ cần đơn giản gõ từ khóa của chương trình, ứng dụng, film ảnh hay bất kì điều gì bạn muốn ngay tại ô search của Download Station. Mọi kết quả tìm kiếm sẽ hiển thị ngay bên phải của cửa sổ. Bạn hãy chọn kết quả tìm kiếm nào phù hợp nhất với nhu cầu của minh. Click chuột phải, chọn “Download Immediately”.

Download ngay những gì bạn vừa tìm kiếm được.​

Vậy là xong rồi đó, bạn có thể tắt máy tính, đi chơi, phần còn lại Synology sẽ làm cho bạn. Mỗi lần tìm kiếm và download, chỉ khiến bạn tốn chưa đến 30giây, và chờ đợi cho đến khi tải xong.

Ngay khi vừa tải xong, Thiết bị Synology sẽ tự động gởi cho bạn 1 email thông báo, hoặc gởi sms thông báo tùy theo cài đặt của bạn trước đó. Vì vậy bạn sẽ không phải mất thời gian kiểm tra xem dữ liệu đã tải xong hay chưa.

Email thông báo quá trình tải về đã hoàn thành​

Giao diện người dùng hoàn toàn mới, Download station của Synology còn giúp bạn sắp xếp các tác vụ download một cách nhanh chóng, và theo dõi tình trạng của một số torrents đang hoạt động. Chẳng hạn như tiến độ hoàn thành,tốc độ tải về, tình trạng kết nối… đang download, đã hoàn thành, đã dừng…

Quản lí các tác vụ download bằng trạng thái​

Nhận thông tin Torrent

Tin tốt cho những người thường xuyên sử dụng Torrent! RSS Feed giúp bạn là người đầu tiên khi có thông tin torrent nóng nhất và mới nhất. RSS Feed sẽ mang lại các bản cập nhật mới nhất trực tiếp cho bạn. Bạn có thể chọn để tải về tất cả các tập tin cập nhật, hoặc chỉ một tập tin cụ thể bằng tay. Bạn có thể đăng ký RSS feed để làm theo tất cả các danh sách ưu tiên tải về của bạn. Cùng với chức năng tìm kiếm torrent, mọi việc tải về đều hoàn toàn tự động. Giúp bạn tiết kiệm rất nhiều thời gian, và sắp xếp công việc tối ưu hơn.

Quản lí RSS Feeds của torrent​

Ngoài tính năng download từ Torrent, bạn còn có thể download FTP, HTTP, eMule, NZB news server, RapidShare và Megaupload.

Ứng dụng Download Station của Synology không chỉ đơn thuần là một máy chủ download mà thiết bị NAS này của synology còn là server lưu trữ dữ liệu để chia sẽ cho bạn bè rất an toàn và hiệu quả…

Thân,

Các bác cho em hỏi NAS DS212j sử dụng modem + router nào tốt. Nhà em chung cư (không có tầng) nên em chắc sử dụng Modem kết hợp router là ổn phải không?

Em có tìm hiểu trên đây thì thấy mọi người đề xuất Linksys X2000. Các bác tư vấn giúp em vụ này nhé.

Em sử dụng NAS cho các mục đích sau: lưu trữ data, xem phim HD, nghe nhạc flac, download.

Tks.

bbsm

Không thể đòi hỏi gì hơn với tầm giá tiền và những ứng dụng đem lại cùng những tính năng của sản phẩm. Sẽ có thời điểm mình sẽ tậu một bạn này. Với người dùng gia đình thì quả thật giao diện và các tính năng đơn giản rất cần thiết

hanta

Member

Lan trên Synology là 1Gbs vậy nên các bác khi setup hệ thống thì tất cả thiết bị đều đồng bộ 1Gbs để tránh trường hợp bị "thắt cổ chai" làm chậm tốc độ. Khi copy file dung lượng lớn nên dùng cable để đạt tốc độ nhanh, còn những file bình thường thì có thể dùng wireless ạ.

Em đang xài Dlink DIR-655, Xem film HD 1080p lưu trên Synology bằng máy tính, sử dụng wireless...chạy tốt bác ạ.

Các bác cho em hỏi NAS DS212j sử dụng modem + router nào tốt. Nhà em chung cư (không có tầng) nên em chắc sử dụng Modem kết hợp router là ổn phải không?

Em có tìm hiểu trên đây thì thấy mọi người đề xuất Linksys X2000. Các bác tư vấn giúp em vụ này nhé.

Em sử dụng NAS cho các mục đích sau: lưu trữ data, xem phim HD, nghe nhạc flac, download.

Tks.

hanta

Member

Bên nhà cung cấp đang có chương trình giảm giá 50% cho DS112j và 30% cho DS212j đó bác.

Không thể đòi hỏi gì hơn với tầm giá tiền và những ứng dụng đem lại cùng những tính năng của sản phẩm. Sẽ có thời điểm mình sẽ tậu một bạn này. Với người dùng gia đình thì quả thật giao diện và các tính năng đơn giản rất cần thiết

vumanhthuong

hiện tại một trong các nhược điểm của Download Station đó là chưa add được File hosting (nôm na là add một host mới vào ví dụ Fshare.vn chẳng hạn).
Mong các bác sớm tìm ra cách khắc phục.

foo

Fshare là của FPT (Việt Nam), họ mã hóa link... vẫn có cách hơi thủ công chút là dùng IDM get link và sau đó down bằng Download Station trên Synology.
Còn các host quốc tế thì Download Station chơi vô tư. Để mình thử nghiên cứu xem có cách nào download Fshare thuận tiện hơn cách get link bằng IDM...

goldenfield

Active Member

tình hình là e có 1 cái TV LCD có cổng HDMI và ÚB đầy đủ, lap e là con lenovo g470 củng có cổng HDMI, e có thể dùng dây HDMI nối trực tiếp từ lap vào tivi để coi phim k ạ?các bác cho e hỏi giá dây HDMI lun nhé.e xin cám ơn trước

thangtran0603

Re: Ðề: [Tư vấn][Hướng dẫn][Thảo luận]Lưu trữ bên ngoài sử dụng mạng (NAS) Synology

tình hình là e có 1 cái TV LCD có cổng HDMI và ÚB đầy đủ, lap e là con lenovo g470 củng có cổng HDMI, e có thể dùng dây HDMI nối trực tiếp từ lap vào tivi để coi phim k ạ?các bác cho e hỏi giá dây HDMI lun nhé.e xin cám ơn trước
de như ăn cháo đó mà bác.giá thì khoảng 150k-200k(loại tốt).mua về cắm vào setup dễ dàng

---------- Post added at 09:15:16 AM ---------- Previous post was at 09:14:39 AM ----------

de như ăn cháo đó mà bác.giá thì khoảng 150k-200k(loại tốt).mua về cắm vào setup dễ dàng

asazami

Member

thèm con 12 HDD quá, chắc gom lúa sắm em này chơi torrent với HD thì sướng nhỉ

thangtran0603

Re: Ðề: [Tư vấn][Hướng dẫn][Thảo luận]Lưu trữ bên ngoài sử dụng mạng (NAS) Synology

thèm con 12 HDD quá, chắc gom lúa sắm em này chơi torrent với HD thì sướng nhỉ
thèm thì có món đút cho bác đây.hjhj...Nas Thecus N12000 http://www.hms.vn/html/san-pham/Nas-Thecus-N12000/155.html
dòng này mà thì cho doanh nghiệp thì phù hợp bác ah.cấu hình khủng mà
nếu bác chơi torrent thì đầu tư máy con nhỏ như N2200 Plus 2 ổ cứng là chạy ào ào

Chỉnh sửa lần cuối:

Giúp mình lựa 2 con này DS712+ và con DS1512+. Mình không biết nó có hơn nhau chức năng gì không hay là chỉ hơn nhau ổ cứng thôi. Theo ban mình nên mua con nào.

Chỉnh sửa lần cuối:
Bên trên