Tổng hợp các cách tạo file rar không bị lỗi và sửa lỗi file rar

rongthep22

Well-Known Member
Ðề: Tổng hợp các cách tạo file rar không bị lỗi và sửa lỗi file rar

Ko hẳn thế nó vẫn cứu được khá nhiều đó dùng thử xem

Nó xả nén cả cái lỗi ra chứ đâu.
Với Video các bác để ý thấy đến chỗ lỗi, hình ảnh bị hỏng 1 phần nhưng chấp nhận đc vì nó tùy thuộc vào độ lỗi của file. lỗi nhiều thì phần hình bị hỏng sẽ dài.
Với nhạc thì khi nghe có đoạn bị vấp tiếng. trừ 1 số phần mềm đọc trâu thì nó không vấp ví dụ như Km.
Còn với Apps thì hổng nặng hay nhẹ các bác cũng vất đi hết, khỏi xài luôn.
Tất nhiên là 1 số phần mềm có nhiều file không ảnh hưởng trực tiếp đến chương trình nên vẫn ok, hoặc các file của các chức năg riêng biệt.
Nói chung là tùy cơ ứng biến là hay nhất.

glconhan4

Bạn open đến part01 sau đó nhấn repair rồi chọn nơi lưu là nó giải nén thay cho winrar(nhưng sửa được lỗi thôi)

Bạn ơi!!! Mình nghĩ bạn đã không giải thích đúng trọng tâm vấn đề. Nếu bạn đã từng download 1 phim HD với khoảng 8GB sẽ rõ. Nó có khoảng ít nhất là 40 part rar, mình cho cụ thể 40 part luôn đi cho dễ. Vì vậy nếu 1 part trong đó bị hỏng. Mình lấy ví dụ part 32 ( với điều kiện cả 39 part kia đều tốt cả). Lúc này nếu dùng soft RAR REPAIR TOOL để sửa part 32 nhưng rút cục nó lại đưa ra 1 file mkv với dung lượng tương tự chứ kô phải là file rar. Như vậy với 39 part đang dùng ( trừ part 32 bị hỏng ) thì làm sao có thể giải nén ra được để thành 1 phim hoàn chỉnh. :|:|:|
Còn nếu dùng như cách của bạn kô lẽ mình dùng soft RAR REPAIR TOOL để repair từ part 1 -> part 40 àh. Nếu vậy sẽ ra 40 file mkv àh. Vậy dùng cái jì để nối lại nữa bây giờ. Thật sự nếu bạn đã chỉ dẫn thì không nên nói ngắn gọn trong vài ba câu như vậy mọi người sẽ rất khó làm được và cái cảm giác đã download suốt 1 ngày trời rồi nối lại bị corupt cũng không dễ chịu chút nào cả. Mình cũng đang gặp vấn đề tương tự vì vậy khi gặp topic mình đã rất mừng. Nhưng khi đọc những hướng dẫn sơ sài như trên thì mình hơi thất vọng trong cách góp ý của bạn. Đây chỉ là những góp ý để giúp topic trở nên hoàn thiện hơn. Nhưng mình cũng thanks vì dẫu sao soft cũng khá hữu ích. Mong bạn sẽ tiếp nhận góp ý chân thành của mình và có 1 hướng dẫn đầy đủ nhất :):):)

thithanh

Member

Hi ban doatphach. Theo link của bạn mình mới tải vè 3 file dísc trong bộ văn ca thánh mẫu (có duôi là...rar.__a > c) và ko thẻ giải nén được cũng ko repair dược. Xin bạn cho biết những file này còn OK ko? và làm thês nào để ra được các file từ CD bạn up lên.
Many thks in advance.

Doatphach

Active Member

Bạn ơi!!! Mình nghĩ bạn đã không giải thích đúng trọng tâm vấn đề. Nếu bạn đã từng download 1 phim HD với khoảng 8GB sẽ rõ. Nó có khoảng ít nhất là 40 part rar, mình cho cụ thể 40 part luôn đi cho dễ. Vì vậy nếu 1 part trong đó bị hỏng. Mình lấy ví dụ part 32 ( với điều kiện cả 39 part kia đều tốt cả). Lúc này nếu dùng soft RAR REPAIR TOOL để sửa part 32 nhưng rút cục nó lại đưa ra 1 file mkv với dung lượng tương tự chứ kô phải là file rar. Như vậy với 39 part đang dùng ( trừ part 32 bị hỏng ) thì làm sao có thể giải nén ra được để thành 1 phim hoàn chỉnh. :|:|:|
Còn nếu dùng như cách của bạn kô lẽ mình dùng soft RAR REPAIR TOOL để repair từ part 1 -> part 40 àh. Nếu vậy sẽ ra 40 file mkv àh. Vậy dùng cái jì để nối lại nữa bây giờ. Thật sự nếu bạn đã chỉ dẫn thì không nên nói ngắn gọn trong vài ba câu như vậy mọi người sẽ rất khó làm được và cái cảm giác đã download suốt 1 ngày trời rồi nối lại bị corupt cũng không dễ chịu chút nào cả. Mình cũng đang gặp vấn đề tương tự vì vậy khi gặp topic mình đã rất mừng. Nhưng khi đọc những hướng dẫn sơ sài như trên thì mình hơi thất vọng trong cách góp ý của bạn. Đây chỉ là những góp ý để giúp topic trở nên hoàn thiện hơn. Nhưng mình cũng thanks vì dẫu sao soft cũng khá hữu ích. Mong bạn sẽ tiếp nhận góp ý chân thành của mình và có 1 hướng dẫn đầy đủ nhất :):):)

Xin lỗi vì có thể mình giải thích ko tốt và dạo này cũng ko có tg nên ko vào xem được
Về phần hd mình đã chụp thêm ảnh của hướng dẫn RAR REPAIR TOOL bạn có thể xem lại nếu ko hiểu bạn có thể trao đổi tiếp

Tức là cái pm này nó có thể giải nén thay cho winrar và nếu file rar bị lỗi thì nó có thể sửa chữa luôn và cho ra sp cuối ko bị lỗi tức là cho ra sp.MKV chứ ko phải giống 1 pm gì là sửa để tạo ra file rar ko bị lỗi
(bạn cứ thử làm và xem sp đầu ra mà xem.nó ko bị lỗi)

Hi ban doatphach. Theo link của bạn mình mới tải vè 3 file dísc trong bộ văn ca thánh mẫu (có duôi là...rar.__a > c) và ko thẻ giải nén được cũng ko repair dược. Xin bạn cho biết những file này còn OK ko? và làm thês nào để ra được các file từ CD bạn up lên.
Many thks in advance.

Mình hướng dẫn ở đây rồi

http://www.hdvietnam.com/diendan/showpost.php?p=612355&postcount=33

neverdieinlove

Mình down 24 part mà thấy part 24 tên không giống với mấy cái còn lại..........vậy đặt tên sao thì giải nén được.

Doatphach

Active Member

Mình down 24 part mà thấy part 24 tên không giống với mấy cái còn lại..........vậy đặt tên sao thì giải nén được.

Bạn đăt tên i xì như những part khác chỉ khác số 24 thôi

K13

mình có 1 file rar bị lỗi 4 file jpg nhỏ bên trong , nhưng file rar chứa hơn 2500 file các loại , dùng rar repair tool thi sửa đến 1 lúc nào đó ...sau đó tất cả các file đền báo lỗi hard corupt...pó tay luôn ... tóm lại có nhiều file không thể có cách sửa...

romvali

Thanks bác, đánh dấu bài phát ^_^

thanks pác nhìu nhe.Mình đã sửa được các file lỗi rùi.

trumso11111

mình down thử 2 album AsiaCD 024 - "Liên khúc Chiều một mình qua phố (WAV)" và album "AsiaCD 057 - Một mai em đi (FLAC)" ở topic "[MULTI] Tổng hợp nhạc hải ngoại lossless overkillx đã post".

khi giải nén ra chỉ được co 2 file nhạc thôi, nó báo lỗi file rar thứ nhất (0verkillxA24.rar.001.rar) bị lỗi " Unexprected end of archive " kết quả chi thu được 2 file nhạc trong phần đầu file này.

album kia vẫn bi nhu vay

mình đã đọc và làm theo topic này, repair file này ko dc, dùng tool repair cung ko dc, extract "keep broken file" cung ko dc

các bạn giup mình chút nhé, thanks ca nhà

huongtt

Lâu rồi em không dow film về xem, hôm qua em rất chăm chỉ dùng IDM dow được bộ film "nữ điệp viên" thì không hiểu sao nó lại lỗi mà không thế nào mà xem được. Bác nào, anh nào hay dow film trên diễn dàn về xem cho em hỏi chút coi ah. hek

Doatphach

Active Member

mình down thử 2 album AsiaCD 024 - "Liên khúc Chiều một mình qua phố (WAV)" và album "AsiaCD 057 - Một mai em đi (FLAC)" ở topic "[MULTI] Tổng hợp nhạc hải ngoại lossless overkillx đã post".

khi giải nén ra chỉ được co 2 file nhạc thôi, nó báo lỗi file rar thứ nhất (0verkillxA24.rar.001.rar) bị lỗi " Unexprected end of archive " kết quả chi thu được 2 file nhạc trong phần đầu file này.

album kia vẫn bi nhu vay

mình đã đọc và làm theo topic này, repair file này ko dc, dùng tool repair cung ko dc, extract "keep broken file" cung ko dc

các bạn giup mình chút nhé, thanks ca nhà

Bạn thử xóa .rar thành 0verkillxA24.rar.001 sau đó nối lại bằng FSFJ thành 0verkillxA24.rar rồi giải nén thử xem sao

Doatphach

Active Member

Lâu rồi em không dow film về xem, hôm qua em rất chăm chỉ dùng IDM dow được bộ film "nữ điệp viên" thì không hiểu sao nó lại lỗi mà không thế nào mà xem được. Bác nào, anh nào hay dow film trên diễn dàn về xem cho em hỏi chút coi ah. hek

Bạn thử chụp ảnh lỗi đó thì mọi người mới giúp đươc chứ

dadieu10

Đa tạ tiền bối đã chỉ giáo nhiệt tình.

LCD2009

Member

Chào Bạn Doatphach
Cám ơn Bạn rất nhiều về hướng dẫn rất hữu ích của Bạn.
Mong Bạn up lại rar repair tool 4.0.1 vì trên Mediafire đã xóa rồi.

Doatphach

Active Member

Đã up lại và bổ xung thêm pp mới

nst_0991

bạn ơi, bạn thử xem hộ mình file này bị lỗi gì "The.9th.Company.2005.720p.BluRay.x264-Japhson_tehPARADOX.COM.part01.rar :CRC failed in the encrypted file: C:\document and setting\acer\my download\compressed\the.9th.company.2005.72" và 1 lỗi nữa cũng ở file part01 này là " no files to extract"
đây là link của film bạn có thể kiểm tra giúp mình kiểm tra ko? '' http://www.mediafire.com/?rnoz4j0eoto "; " http://www.mediafire.com/?sharekey=d78d12f8955dbae4b94117dade8fc295944e4ee696d491a8597b5d7f10aaff85 " thanks bạn nhiều lắm ^^

Doatphach

Active Member

bạn ơi, bạn thử xem hộ mình file này bị lỗi gì "The.9th.Company.2005.720p.BluRay.x264-Japhson_tehPARADOX.COM.part01.rar :CRC failed in the encrypted file: C:\document and setting\acer\my download\compressed\the.9th.company.2005.72" và 1 lỗi nữa cũng ở file part01 này là " no files to extract"
đây là link của film bạn có thể kiểm tra giúp mình kiểm tra ko? '' http://www.mediafire.com/?rnoz4j0eoto "; " http://www.mediafire.com/?sharekey=d78d12f8955dbae4b94117dade8fc295944e4ee696d491a8597b5d7f10aaff85 " thanks bạn nhiều lắm ^^
lỗi này là ổ C ko đủ dung lượng để giải nén

thienhoang1010

sao minh mo file rar de sua ma no ko co nut fixed

aries8214

Member

Sao các bác upload không dùng FFSJ để cắt và nối file, vừa nhanh gọn vừa không sợ lỗi. Down file rar nhất là file dung lượng lớn mà không có add recover, down xong bị lỗi thì mệt lắm.

Bên trên