Tổng hợp thông tin điện ảnh ngày 13/01/2013

phuc1114

Ðề: Re: Tổng hợp thông tin điện ảnh ngày 13/01/2013

The Avenger là bom tấn khiến mình thất vọng nhất năm ngoái. Tính ra xem Transformers 3 và Battleship thấy còn hấp dẫn hơn =.=

Mình lại thấy Avengers khá hay và vui nữa, còn Transformers 3 thì mình lại thấy không hay (phần 1 thì bất ngờ trước kĩ xảo tạo ra các chú Transformers, phần 2 thì oánh nhau hoành tráng, phần 3 thì không hay lắm mà phim lại quá dài)

kail0963

Member
Transformers 3 thì mình thấy quá dở,mình thích cái seri này nhưng thật thì phần 1 là mình thích nhất,Battleship thì coi lần đầu thấy đc,ko hứng thú coi lần nữa,còn The Avengers tất nhiên là hay hơn 2 phim kia rồi,nhưng với cái điểm 8.3 trên IMDB mình chả thấy xứng chút nào.
Hay thì có hay,nhưng theo mình thấy ngoài tập hợp đc các siêu nhân ra còn lại xem mà cứ thấy nó thiếu thiếu cái gì ấy.Nội dung thì đơn giản,kết thúc thì bình thường,đánh nhau mà cứ lao đầu vào đánh ầm ầm,chả thấy bày mưu tính kế gì cả( anh Steve Rogers chỉ huy đc 1 câu ra hồn)....Cả đám siêu nhân + 1 tổ chức toàn người thông minh,tài giỏi mà lại để Loki giỡn mặt dễ dàng.Hay thì vẫn hay,nhưng mình xem thấy chả có gì đặc biệt,cũng ko có gì đọng lại bên trong,so với Batman Begins cùng điểm 8.3 trên IMDB thì Batman hay hơn hẳn.Mình thấy Iron Man 1 mà còn hấp dẫn hơn nhiều.
P/s: 1 số cảm nhận của mình :)

vntp2k

Member
Ðề: Tổng hợp thông tin điện ảnh ngày 13/01/2013

Các bác lạ nhỉ.
Xem điện ảnh mỗi người mỗi cảm xúc, đánh giá; cứ sao bắt người khác phải đi theo đám đông thế?
Phim để gọi là hay thì quan trọng người xem chú trọng tiêu chí gì nhất thì sẽ đánh giá phim này hơn phim kia.
Chả có phim nào đạt 10/10 ở tất cả tiêu chí (nội dung, lời thoại, diễn viên, kỹ xảo, âm thanh...)

thanhndt

Member

The Avenger là bom tấn khiến mình thất vọng nhất năm ngoái. Tính ra xem Transformers 3 và Battleship thấy còn hấp dẫn hơn =.=

cá nhân mình thấy ngược lại : Trans 3 và Battleship nhảm hơn chữ "nhảm" nữa

bopvuco

Member

Bạn chắc đùa pk?
theo đánh giá của mình thì Transformer 3 ko dc hay cho mấy về phần cốt truyện, các sắp xếp tình tiết, nói chung thuộc típ phim giải trí con mắt lúc ấy thui
Battleeship cũng như vậy.

VThanhgtvt

Well-Known Member
Re: Ðề: Re: Tổng hợp thông tin điện ảnh ngày 13/01/2013

Bạn chắc đùa pk?
theo đánh giá của mình thì Transformer 3 ko dc hay cho mấy về phần cốt truyện, các sắp xếp tình tiết, nói chung thuộc típ phim giải trí con mắt lúc ấy thui
Battleeship cũng như vậy.

Phim nào mà chẳng như vậy. Em thấy phần I lúc nào cũng hay nhất!
@ Bác có quả nick độc thế: "Bop vu co" ?????

Bên trên