Tổng hợp thông tin điện ảnh ngày 18/08/2012

Angus_Bert

Film critic
Cùng xem 24h qua thế giới nghệ thuật thứ 7 có gì hay nhé! Chào đón cuối tuần vui vẻ!

Hãng Universal kỉ niệm 100 năm thành lập bằng bộ đĩa Bluray 25 film

Universal Pictures vừa kỉ niệm ngày thành lập 100 năm của hãng phim bằng bộ đĩa bluray hoành tráng nhất từ trước đến giờ, bao gồm 25 bộ phim hay nhất được chọn lọc của hãng, 15 bản nhạc trong các bộ phim, 72 trang sách kỉ niệm 100 năm và còn nhiều nữa.

Trong list 25 bộ phim hay nhất thì chúng ta sẽ dễ dàng nhận ra rất nhiều bộ phim kinh điển của thế giới như Dracula, Jurassic Park, Back to the Future cho đến cả những bộ phim hay mới nhất như The Bourne Identity hay Mama MiaDespicable Me.

Bộ đĩa Bluray 25 phim kỉ niệm 100 năm này sẽ được ra mắt vào ngày 06/11 với thời gian bán có hạn. Giá bán cũng chưa được công bố, nhưng xin chắc là không rẻ tí nào cả. Hóng các uploader.

The Avengers 2 sẽ ra mắt vào ngày Quốc tế Lao Động

Với bất kì sản phẩm điện ảnh nào do Marvel làm ra luôn nhận được sự chờ đón và háo hức của mọi người, nhưng đặc biệt nhất có lẽ phải nói đến siêu phẩm The Avengers. Hôm nay thì Marvel đã chính thức định ngày công chiếu của phần 2 bộ phim tại Mỹ. Đó là ngày 01/05/2015.

The Avengers 2 được Marvel coi như là siêu phẩm bự nhất ra mắt sau cùng khi những dự án như Iron Man 3, Thor 2Captain America 2 đã được đưa đến khán giả. Ngoài ra thì như đã đưa tin thì Joss Whendon sẽ tiếp tục đảm nhận vai trò đạo diễn trong phần tiếp theo này.

Một thông tin khác là có thể The Avengers 2 sẽ có sự xuất hiện của nhân vật Vision do Van Diesel đóng. Nhân vật này theo đồn đoán sẽ cùng Thanos (kẻ phản diện trong The Avengers 2) ra mắt lần đầu trong bộ phim Guardians of The Galaxy sẽ ra mắt vào 01/08/2014. Cùng chờ đón nhé.

Thêm hình ảnh mới của bộ phim Resident Evil: Retribution

Chắc hẳn nếu ai hay ra rạp là thường thấy có traile của bộ phim ban đầu cảnh thanh bình lắm, sau đó là xuất hiện câu “My name is Alice, and this is my world”. Âu dè, bạn sắp được coi phần 5 của bộ phim Resident Evil rồi đó. Hôm nay thì trên mạng đã xuất hiện thêm vài hình ảnh về các nhân vật của bộ phim, toàn là những người mà đã chết rồi không mới khó tin chứ.

Hai nhân vật không hiểu sao moi đâu ra từ địa ngục là chị Michelle Rodriguez và anh Oded Fehr.

Resident Evil: Retribution sẽ ra rạp vào ngày 14/09 này. Hóng!

Hai trailer mới từ hai bộ phim của hai lão già Arnold và Stallone

Không biết sao chứ kể từ khi bộ phim The Expendables ra mắt thì chúng ta đã được trông thấy sự trở lại của hàng loạt ngôi sao già khú đế nổi tiếng trong thập kỉ 80 90 thế kỉ trước như Arnold Schwarzenegger và Sylvester Stallone. Hôm nay thì cư dân mạng đã được diện kiến 2 ông già này trong 2 bộ phim hành động mới nhất của mình. Nom ra thì 2 người này hãy còn phong độ và khỏe khắn lắm, ấn tượng nhất là bác Arnold :D

Trailer của The Last Stand do Arnold Schwarzenegger đóng.

[video=youtube;LTB-gbC4gkY]http://www.youtube.com/watch?v=LTB-gbC4gkY&feature=player_embedded[/video]​

The Last Stand sẽ ra mắt vào ngày 18/01 năm sau.

Trailer phim Bullet to the Head do Sylvester Stallone đóng.

[video=youtube;RDiaXZiIJOQ]http://www.youtube.com/watch?v=RDiaXZiIJOQ&feature=player_embedded[/video]​

Phim sẽ được chiếu vào ngày 01/02 năm sau.

Tổng và hợp​

từ giờ tới 2015 còn khá là lâu.
The Avengers 2 nghe có vẻ hấp dẫn quá.
2 ông già này giờ còn hành động đc gì nữa chứ.đi đóng phim hài cho nhẹ nhàng :D

Angus_Bert

Film critic
Ðề: Re: Tổng hợp thông tin điện ảnh ngày 18/08/2012

từ giờ tới 2015 còn khá là lâu.
The Avengers 2 nghe có vẻ hấp dẫn quá.
2 ông già này giờ còn hành động đc gì nữa chứ.đi đóng phim hài cho nhẹ nhàng :D

Bác cứ đùa, em thấy vẫn đánh đấm bay nhảy ngon lành mà :))

Trauvanght

Active Member
Ðề: Tổng hợp thông tin điện ảnh ngày 18/08/2012

Sylvester Stallone là thần tượng của em đấy bác A_B. Giá được gặp ông ấy 1 lần thì e sẽ đưa đi ẩm thực hè phố trên đất Hà Thành mới được.8->
(sở khoái của e là lang thang ẩm thực hè phố, vậy các bác thông cảm ;)) )

Angus_Bert

Film critic

Sylvester Stallone là thần tượng của em đấy bác A_B. Giá được gặp ông ấy 1 lần thì e sẽ đưa đi ẩm thực hè phố trên đất Hà Thành mới được.8->
(sở khoái của e là lang thang ẩm thực hè phố, vậy các bác thông cảm ;)) )

Thần tượng vậy là chắc bác phải gần hoặc hơn 3x ồi :D Vậy bác đợi The Expendables 3 4 gì đó có quay ở Việt Nam không nha :D

anh0424

Active Member

thik 2 phim mới của 2 chú lớn tuổi!

The Avengers và đồng bọn, mình thấy nhảm nhí bỏ xừ!

hành động wen tay rồi, lâu lâu 2 bác ấy lại nhớ nghề

hci, bao giờ mới có bản rip ! chắc là lâu đây ...

Phim của Arnold thì chảy nổ kinh hơn,phim của Sylvester thì toàn chơi đấm nhau ;)) mỗi ngưởi một vẻ.Phim của Stallone còn có thêm th nv chính to con trong Conan Barbarian xem thế nó mới phê ;))

thik 2 phim mới của 2 chú lớn tuổi!

The Avengers và đồng bọn, mình thấy nhảm nhí bỏ xừ!

Ko biết chứ bác xem phim này chưa? Mới đầu nghĩ 1 tập hợp đội quân như vậy thấy nhảm nhưng mà xem phim rùi mơi biết ko có nhảm đâu. Mặc dù có chút hư cấu nhưng như vậy mới là phim chứ.
Mới đầu đọc phần 2 ra ngày quốc tế lao động 1/5 thấy đã hơi lâu vì phải chờ 1 năm rùi. Ai dè 2015......3 năm nữa. HIX.
Back to the FUture cung đc lua chọn là 1 trong 25 bộ phim hay nhất àh.^^

meamthanh11

Active Member

Arnol và Stallone mãi là tượng đài trong nhiều người,nếu họ còn cống hiến ngày nào tôi đều tran trọng đón nhận.

anh0424

Active Member

Ko biết chứ bác xem phim này chưa? Mới đầu nghĩ 1 tập hợp đội quân như vậy thấy nhảm nhưng mà xem phim rùi mơi biết ko có nhảm đâu. Mặc dù có chút hư cấu nhưng như vậy mới là phim chứ.
Mới đầu đọc phần 2 ra ngày quốc tế lao động 1/5 thấy đã hơi lâu vì phải chờ 1 năm rùi. Ai dè 2015......3 năm nữa. HIX.
Back to the FUture cung đc lua chọn là 1 trong 25 bộ phim hay nhất àh.^^

em xem rồi bác ạ. quan điểm cá nhân thôi. đa số đều khen hay mà.

doanvunt

Sylvester Stallone
Mình mê anh này lâu rùi >:D<>:D<

Trauvanght

Active Member

Thần tượng vậy là chắc bác phải gần hoặc hơn 3x ồi :D Vậy bác đợi The Expendables 3 4 gì đó có quay ở Việt Nam không nha :D
Nói vậy chứ chắc là khó lắm bác ạ. :( . Nếu ông ý có bồ ở VN thì may ra.;))

Ah, em vưỡn thanh niên chán bác ạ, không già như bác nghĩ đâu :)

Bên trên