Tổng hợp tin tức điện ảnh ngày 20/08/2012

Angus_Bert

Film critic
Hết một tuần rồi, mọi người đã nghỉ ngơi đầy đủ chưa. Đón chào tuần mới làm việc hăng say với những tin tức điện ảnh một ngày vừa qua nhé.

Marvel nhắm James Gunn làm đạo diễn phim Guardians of the Galaxy.

Gua rdians_GroupKey_01d_Brighter2-550x239.jpg

Hãng phim Marvel Studio phải có đến hàng tá danh sách dài thiệt dài cho những người sẽ được chọn vào những vị trí cốt cán trong những dự án lớn của họ. Mới đây thi theo một nguồn tin đáng tin cậy thì Marvel đang nhắm James Gunn là đạo diễn cho bộ phim Guardians of the Galaxy của mình.

Tại sự kiện Comic Con 2012 thì Marvel đã giới thiệu 4 dự án phim tiếp theo của mình trong thời gian tới, được biết đến như gói dự án Phase two của hãng. Guardians of the Galaxy là bộ phim tập hợp nhiều siêu anh hùng giống như The Avenger nhưng quy mô nhỏ hơn, và được dự kiến sẽ ra mắt vào ngày 01/08/2014.

Được biết ngoài James Gunn, Marvel còn nhắm đến những sự lựa chọn khác phòng hờ cuộc trao đổi với Gunn không đạt được như mong đợi, những gương mặt thay thế có thể là Peyton Reed (Bring it on, Yes man), Ryan FleckAnna Boden (Half Nelson). Nhưng chắc là Marvel vẫn sẽ lựa chọn vị đạo diễn này khả năng hòa trộn những yếu tố hài hước, hành động và kinh dị trong những bộ phim của mình. Để xem ai là người được chọn mặt gửi vàng nhé.

Xem ngay: Thêm một trailer chất nữa từ một lão già khác – Nicholas Cage cùng Stolen

Mình đã từng nói là hình như phong trào ông già đi đóng phim hành động đang nở rộ tại Hollywood đúng không. Hôm kia thì là sự xuất hiện của Arnold và Stallone rồi, hôm nay một gương mặt già khú đế nữa đã lâu không lên màn ảnh là Nicholas Cage lại có mặt cùng với trailer bộ phim mới nhất của mình – Stolen.

Stolen kể về câu chuyện của một người có tên Will Montgomery, trong một phi vụ hợp tác với một người bạn trong một vụ cướp với số tiền lên tới 10 triệu đô cho mỗi người. Thật bất ngờ khi cảnh sát ập tới và biết trước rằng không thể thoát khỏi, tay này đã đem giấu số tiền và tự nguyện để bị bắt và chịu 8 năm tù. Sau khi ra tù, Will quyết tâm sống chân chính, đốt sạch số tiền mình từng cướp được. Nhưng chuyện ấy có ai ngờ, thằng bạn ăn cướp cùng mình hồi đó lại nổi hứng bắt cóp con gái mình rồi đòi tiền chuộc. Thế là Will lại phải mò mẫm đi cướp thêm 10 triệu đô để cứu lấy con gái của mình.

Trailer hành động đã thiệt nha!

[video=youtube;rpMxOjUjweA]http://www.youtube.com/watch?v=rpMxOjUjweA&feature=player_embedde d[/video]​

Stolen sẽ ra mắt khán giả voo ngày 14/09 năm nay.

Phòng vé ngày cuối tuần: The Expendables 2 đấm văng The Bourne Legacy khỏi top 1

Tuần này điện ảnh thế giới chứng kiến sự ra mắt của 3 bộ phim đáng chú ý là The Expendabels 2, SparkleParanorman. Có lẽ đáng mong chờ nhất chính là phần 2 của bộ phim hành động The Expendables. Và quả như mong đợi, doanh thu 10.5 triệu đô chỉ trong ngày thứ 6 đã giúp bộ phim này sút văng điệp viên Aaron Cross của The Bourne Legacy ra khỏi ngôi vị số một của bảng xếp hạng phòng vé.

Ngoài bộ phim trên thì vị trí thứ 3 do Sparkle chiếm đóng, đây là bộ phim có sự góp mặt của hàng loạt ngôi sao và ca sĩ nổi tiếng thế giới như Jodin Sparks, Cee Lo và đặc biệt là Whitney Houston.

Vị trí thứ 4 thuộc về bộ phim Paranorman, phim này cũng được chiếc tại Việt Nam thứ 6 này rồi đấy. Nghe bảo khá hay và hài hước. Mình chưa đi xem nữa :(

6497-albums22709-picture495 41.jpg

Tông hơp​

Chỉnh sửa lần cuối:
Ðề: Tổng hợp tin tức điện ảnh ngày 20/08/2012

rất thích anh chàng Nicholas Cage này.. Hành động và có chút gì đó tính nhân văn

tmk21

Member
The Expendabels 2 mà chiếu ở VN thì có bị cắt nhiều đoạn bắn nhau tóe máu ko nhỉ?

Nước ngoài chíu The Expendables 2 rùi mà Vn mình còn chưa chíu nhỉ.

tkltmt

Well-Known Member
mình thấy có cái tin The Expendables phiên bản nữ với những ngôi sao như Angelina Jolie, Cameron Diaz, Milla Jovovich, Kate Beckinsale,...cũng rất đáng để mong chờ trong tương lai gần,ko thấy trong tin của bác chủ

Đoạn hành động 1:26 trong phim NIc Cage nhìn cũng được :D

nxlong2005

Active Member

Ngồi chờ HD Rip xem nào :-*

Angus_Bert

Film critic
Ðề: Re: Tổng hợp tin tức điện ảnh ngày 20/08/2012

mình thấy có cái tin The Expendables phiên bản nữ với những ngôi sao như Angelina Jolie, Cameron Diaz, Milla Jovovich, Kate Beckinsale,...cũng rất đáng để mong chờ trong tương lai gần,ko thấy trong tin của bác chủ

Em đưa ngày hôm qua rồi mà :(

VThanhgtvt

Well-Known Member

SS đầu tiên trông NC ớn quá...

Bên trên