Top 4 cách trị mụn nhanh nhất trong 1 ngày tại nhà

ToiXanh

Hi chào tất cả các bạn.
Hôm nay mình sẽ chia sẻ đến các bạn 4 mẹo trị mụn nhanh và hiệu quả nhất chỉ sau 1 đêm.
Hãy tưởng tượng hôm nay là thứ 7 và bạn thức dậy với một bé mụn to tướng ngay trán. Trong khi ngày mai bạn lại có một cuộc hẹn rất quan trọng với chàng mời quen. Bạn buồn bã và lo lắng chưa biết phải làm sao? Bạn dành hàng giờ đứng trước gương cầu mong nó nhanh lặn? Đừng lo, hãy cùng mình tìm hiểu 5 cách trị mụn nhanh nhất trong một ngày này nhé.
cách trị mụn nhanh nhất trong 1 ngày

Cách 1:
Trị mụn nhanh bằng nước cốt chanh

Thấm bống gòn vào nước cốt chanh và thao nhẹ lên mụn trước khi đi ngủ 1 tiếng.
Trước khi đi ngủ hãy rửa sạch lau khô và thoa kem dưỡng ẩm
Cách 2:
Trị mụn nhanh bằng kem đánh răng

Và thành phần trong kem đánh răng có tác dụng loại bỏ mụn rất tốt. Hãy lấy 1 ít kem đánh răng trắng. Thoa nhẹ nhàng lên vùng da bị mụn trước khi đi ngủ. Nhớ mỏng nhẹ thôi nhé các bạn. Sáng dậy hãy rửa sạch mặt và cảm nhận sự kỳ diệu.
Cách 3:
Trị mụn nhanh bằng mật ong

Trong thành phần của mật ong có nhiều loại kháng sinh. Chính điều này làm cho mật ong có tác dụng tiêu diệt vi khuẩn, trị viêm, loại bỏ mụn.
Với mật ong bạn hãy thoa một lớp mỏng lên vùng da bị mụn. Hãy để nó khoảng 1 tiếng và rửa sạch bằng nước. Nếu cần gấp thì bạn có thể để nguyên qua đêm và rửa sạch vào sáng hôm sau.
Cách 4:
Trị mụn nhanh bằng đá lạnh

Đá lạnh là thứ sẵn có trong nhà bếp của bạn. Khi có mụn sưng thì đây chính là thứ tuyệt vời và tác dụng nhanh chóng. Đá lạnh sẽ làm giảm đau nhanh, làm cho mụn dẹp xuống.
Bạn hãy lấy 1 viên đá bao lại bằng vải mỏng. Chạm đá vào mụn trong một vài phút.

Trên đây là 4 cách trị mụn qua đêm nhanh nhất mà mình đã áp dụng. Các bạn hãy lưu lại để dùng khi cần thiết nhé. Các bạn cùng đừng quên comment bên dưới những cách khác mà các bạn đã dùng thấy hiệu quả để các chị em tham khảo thêm nhé!
Tham khảo thêm tại: https://toixanh.com/

danangxanh07

ngoại trừ kem đánh răng chưa được công nhận thì 3 loại còn lại đều dùng ổn nhé

Hardion

trị mụn bằng đá lạnh se lỗ chân lông là ok nhất, còn mấy cái kia tốn tiền mà ko hiệu quả bn

Bên trên