Topic cùng nhau thảo luận về LG 42 LM6200

chinhdom

Member
LM6200 có 1 vấn đề rất không smart tí nào.
Sáng hôm qua ngủ dậy em bật tivi lên xem, đang xem thì mất điện. thế là em cứ để kệ rồi đi làm. Lúc đi làm về thấy tivi bật từ lúc nào, hóa ra em nó tự bật lên khi có điện. Em kiểm tra lại bằng cách: đang bật tivi-> rút phích cắm-> cắm lại phích cắm-> tivi tự bật. Nhưng nếu rút phích cắm lúc tivi đang tắt thì cắm lại ko tự bật các bác nhé.
Các bác chú ý nếu đang xem mà mất điện thì rút phích cắm ra rồi hãy đi đâu. Đôi điều chia sẻ với các bác

Quote Originally Posted by AnhPC View Post
Vấn đề này nhà mình cũng gặp phải khi vừa mua về, cứ tưởng kiểu nó như thế hết, hôm nay nhân dịp sắp hết bảo hành, alo hãng hỏi xem có phải lỗi ko? Hãng cho người qua thay main luôn, hết loi tự bật khi mất điện. Hóa ra LG bán sản phẩm lỗi cho khách hàng. Nhưng dù sao cũng vote cho dịch vụ bảo hành của LG, rất nhanh, và chuyên nghiệp!
Các bác cho hỏi con LG lm6200 này có tự bật nguồn sau khi mất điện rồi có trở lại ko? Vừa đọc thấy trên top có bác bảo đây là lỗi nhà Sx và gọi điện đc sửa, Tớ gọi cho bọn LG đứa nghe máy lần đầu tiên thì bảo là Tv ko tự bật nguồn khi mất điện sau đó bảo tớ reset lại n vẫn bị. gọi lại đứa khác nghe thì lại bảo là Tv model 2012 đều bị như thế. Ae nào test thử rồi cho ý kiến
nhanh giúp tớ nhé nốt mai tớ hết hạn bảo hành

lg la 6200

Ðề: Topic cùng nhau thảo luận về LG 42 LM6200

Có bạn nào dùng LG LM6200 bị hiện tượng giật hình khi xem qua HDMI từ đầu HD player/DVD player/Laptop/Xbox 360 không? Mình xem trực tiếp từ HDD cắm USB của tivi thì rất mượt nhưng mỗi tội khi xem qua HDMI thì hình ảnh cứ giật giật rất khó chịu, khi tắt cái TruMotion đi thì hình ảnh còn tệ hơn. Gọi bảo hành LG lên thì họ dùng cáp HDMI của họ để thử nhưng vẫn bị hiện tượng y hệt, rồi sau đó phán cho một câu "do thiết bị của anh không tương thích với tivi". Mình lấy HD player & Xbox 360 cắm vào tivi Samsung cũ đời 2010 xem HDMI vẫn mượt như thường vậy mà bên LG vẫn không chịu xử lý vấn đề này cho mình. Giúp mình với!!! Cám ơn các bạn.

chào bạn! mình xài con la6200 cũng bị hiện tượng giật hình hdmi giống y chang bạn, mình thì cho là nguyên nhân do LG update firmware chưa hoàn thiện nên chưa gọi bảo hành, còn bạn đã được hãng giải quyết chưa?

Ðề: Re: Topic cùng nhau thảo luận về LG 42 LM6200

Các bác cho hỏi con LG lm6200 này có tự bật nguồn sau khi mất điện rồi có trở lại ko? Vừa đọc thấy trên top có bác bảo đây là lỗi nhà Sx và gọi điện đc sửa, Tớ gọi cho bọn LG đứa nghe máy lần đầu tiên thì bảo là Tv ko tự bật nguồn khi mất điện sau đó bảo tớ reset lại n vẫn bị. gọi lại đứa khác nghe thì lại bảo là Tv model 2012 đều bị như thế. Ae nào test thử rồi cho ý kiến
nhanh giúp tớ nhé nốt mai tớ hết hạn bảo hành
Của tớ LM6410 cũng như vậy, tại bọn LG nó set như thế.

Con nào cũng thế bác à, con sony nhà cậu em cũng như thế, tắt nóng cắm điện ti vi tự bật

womanizerzz

Member

chào bạn! mình xài con la6200 cũng bị hiện tượng giật hình hdmi giống y chang bạn, mình thì cho là nguyên nhân do LG update firmware chưa hoàn thiện nên chưa gọi bảo hành, còn bạn đã được hãng giải quyết chưa?

Giật kiểu này thì la6200 lm6200 vứt hết đi à

biduyanh

Hỏi về stream video:
- mình sư dụng 2 ctrinh: 1. Windows media player ( play to ) 2. Nero mediahome để stream phim. Nhưng không chọn được audio hoặc chọn sub đã đc add sãn vào

Cho mình hỏi có cách nào chọn sub và audio khi stream phim từ pc sang tv LG 42LA6200 không?? Cám ơn mọi người.

duchungnq

Member

mấy hôm nay tivi nhà các bác có lướt net bằng trình duyệt trên em này bình thường ko?
em cứ mấy phút nó lại hiện ra cái thông báo cập nhật flash, chẳng hiểu ra làm sao cả!

caothudeche

Moderator

Có FW mới mà mình không tài nào nâng cấp được. Cắm USB vào nó không tự nhận FW nữa. Bác nào biết làm sao không?

caothudeche

Moderator

Vụ này anh em phải phản ánh lênh forum LG thôi.

chuteu

trên web em thấy có bản firmware 04.24.02 rồi. Có bác nào thử chưa ạ?

nhiều pác trên đây xài con LG 42Lm6200 quá nhỉ vậy là lựa chọn của mình cũng chung với ý nghỉ của nhiều người. để tải mấy link của pác Nvidia về làm thử. à pác nvidia cho hỏi về vụ xài skype của con này với, rồi mua wc LG ở đâu rẻ vì mình cần dùng wc. thanks trước nha.
Phần mềm quảng cáo facebook, Phần mềm tự động quảng cáo trên facebook, tự động kết bạn, auto post group, autolike, auto comment

Phần mềm Facebook của MFP Team dành cho bạn:

Thông tin chi tiết về Phần mềm quảng cáo Facebook[/b] xem tại:

Phan Mem Ket Ban Facebook | Phần mềm SEO - Mass SEO Content, quảng cáo Viber, Facebook.

nhiều pác trên đây xài con LG 42Lm6200 quá nhỉ vậy là lựa chọn của mình cũng chung với ý nghỉ của nhiều người. để tải mấy link của pác Nvidia về làm thử. à pác nvidia cho hỏi về vụ xài skype của con này với, rồi mua wc LG ở đâu rẻ vì mình cần dùng wc. thanks trước nha.
Phần mềm facebook, tự động kết bạn, auto post group, autolike, auto comment

Phần mềm quảng cáo Facebook của MFP Team dành cho bạn:

Thông tin cụ thể về Phần mềm Facebook xem tại:

Phan Mem Tu Dong Dang Tin Facebook | Phần mềm SEO - Mass SEO Content, quảng cáo Viber, Facebook.

Nội dung cụ thể về Phần mềm quảng cáo Facebook[/b] xem tại:

Phan Mem Tu Dong Dang Tin Facebook | Phần mềm SEO - Mass SEO Content, quảng cáo Viber, Facebook.

Phần mềm quảng cáo facebook, Phần mềm tự động quảng cáo trên facebook, tự động kết bạn, auto post group, autolike, auto comment

Phần mềm tự động quảng cáo trên Facebook của MFP Team dành cho bạn:

Thông tin cụ thể về Phần mềm quảng cáo trên facebook[/b] xem tại:

Cung cấp phần mềm quảng cáo Viber, quảng cáo Facebook, Mass SEO Content.

Thông tin chi tiết về Phần mềm Facebook xem tại:

Bên trên