Topic cùng nhau thảo luận về LG 42 LM6200

tuantcom

Ðề: Topic cùng nhau thảo luận về LG 42 LM6200

Các bác cho hỏi chất lượng và hình anh em 65lm6200 thế nào ạ? Đang tính lấy em này mong các bác tư vấn góp ý

PlasmaFan2

Re: Ðề: Topic cùng nhau thảo luận về LG 42 LM6200

Cứ ông hãng này tìm điểm yếu của hãng khác ra vùi dập xỉ vả chê bai...
Cái LG nó trang bị các tính năng so ngang với các hãng khác cùng 1 thời điểm sản xuất thì nó vượt trội hẳn về giá cả, bọn em hơi nghèo tí nên cứ thấy ngon bổ rẻ thì múc thôi. Em chẳng dỗi hơi chui từ chỗ này sang chỗ kia làm mấy cái trò vớ vẩn như này. Em dùng LG từ ngày có con LD650 cũng hot không kém con LM6200 bây giờ, thử hỏi có model của Sony, SS, Pana... nào có được những cái topic nhiều người quan tâm như này chưa? Như vậy chứng tỏ độ đáp ứng của nó đã được nhiều người công nhận.
Mấy ông fan cuồng đừng trẻ trâu dỗi hơi đi làm mấy cái trò này nữa, nếu thích so sánh đến nhà tôi có đủ Sony là màn LCD 40", Samsung có LCD 40", Shap có con 32" và LG có 2 con 42LW4500 và 42LM6200 cho so sánh (Xin lỗi không phải tôi khoe nhưng tôi là thằng nhìn thấy hàng ngày mấy cái đó và lý do nhà tôi có số lượng TV vậy là mỗi người thích xem một chương trình nên cắn răng sắm) nhìn hàng ngày vậy biết rõ cái nào đẹp cái nào xấu mà cũng có dám chạy qua chỗ khác ý kiến gì đâu, mua về tự thỏa mãn với cái mình sắm, đang hạnh phúc với cái của mình lại có bố vác gáo nước lạnh dội, sau này có điều kiện lại đổi con cao hơn, có phải mua 1 con dùng cả đời đâu. Giá cả khi mua ngang nhau về giá, con 32" mua rẻ nhất có 4.999k còn chất lượng tới xem hãy phán, vào siêu thị nhìn thì toàn bị chúng nó lừa chỉnh con muốn bán đẹp hơn con chưa muốn bán.

Ôi, tôi không ngờ cái mình viết lại có thể làm bác khẩn trương đến vậy. Tôi không là người của hãng này hãng nọ gì cả. Nhưng tôi chắc chắn giống các bác vào forum này ở chỗ là có thích nhãn hiệu này hơn nhãn hiệu kia tùy vào công nghệ màn hình. Tôi xin lỗi nếu bác nào đã sắm LG LM6200 mà sau khi xem xong phần tôi viết/phần cnet đánh giá bị giảm hạnh phúc vì con này không được đánh giá cao lắm. Tôi không có chủ ý như vậy. Tôi chỉ đơn thuần cung cấp thông tin để những người yêu công nghệ và những người muốn tìm hiểu về model này có thêm thông tin về nó.
Dầu gì đây cũng là diễn đàn, tôi nghĩ cung cấp thông tin thậm chí cho ý kiến cá nhân miễn sao đừng có thái quá là việc chấp nhận được nếu không nói là nên làm để làm cho forum sống được và sống động.

phuongkts

Member

Các bác cho hỏi chất lượng và hình anh em 65lm6200 thế nào ạ? Đang tính lấy em này mong các bác tư vấn góp ý

Quá tuyệt 65 inch quá đả, mình xài 47lm6200 thấy hơi bé bé, thấy tiếc hồi đó múc 55 inch
Chúc bạn bợ em 65

Ðề: Re: Ðề: Topic cùng nhau thảo luận về LG 42 LM6200

Ôi, tôi không ngờ cái mình viết lại có thể làm bác khẩn trương đến vậy. Tôi không là người của hãng này hãng nọ gì cả. Nhưng tôi chắc chắn giống các bác vào forum này ở chỗ là có thích nhãn hiệu này hơn nhãn hiệu kia tùy vào công nghệ màn hình. Tôi xin lỗi nếu bác nào đã sắm LG LM6200 mà sau khi xem xong phần tôi viết/phần cnet đánh giá bị giảm hạnh phúc vì con này không được đánh giá cao lắm. Tôi không có chủ ý như vậy. Tôi chỉ đơn thuần cung cấp thông tin để những người yêu công nghệ và những người muốn tìm hiểu về model này có thêm thông tin về nó.
Dầu gì đây cũng là diễn đàn, tôi nghĩ cung cấp thông tin thậm chí cho ý kiến cá nhân miễn sao đừng có thái quá là việc chấp nhận được nếu không nói là nên làm để làm cho forum sống được và sống động.
Bọn anh không quan tâm tới thông tin của chú đưa ra là của ai cả , trước khi mua TV đã cân nhắc giữa túi tiền của mình và chất lượng TV rùi . Cnet đánh giá thế nào mặc nó . Nó cho ai điểm cao , hay cho model hãng nào điểm thấp bọn anh không cần bàn .Chủ yếu các anh em ở đây đã mua và trao đổi kinh nghiệm sử dụng sao cho tận hưởng được cái mình có . Chứ nói muốn cái ngon nhất thì có tiền nhiều nói làm gì ! Chỉ mấy dòng comment của chú , anh thấy chú có vẻ là ngựa non háo đá đấy .

oldfriend

Moderator
dành dụm mãi vẫn chưa đủ tiền rước 55LM6200, hix

P/s: nhà đang xài panasonic, anh em vào diễn đàn này ai cũng đều đã cân nhắc, lựa chọn, đánh giá, tỉ tê đủ kiểu rồi mới quyết định xuống tay mua con nào, hiệu gì. Ko cần phải lôi đánh giá của trang này trang kia vào đây, anh em ở đây thừa biết =))

Hai Scm

Active Member

Cùng là dòng LM6200 nên chat lượng của 65 inch cũng giống các model còn lại, tuy nhiên giá em nó trên 60tr cao hơn gấp đôi con 66LM6200 chỉ khoảng 27tr nên hiệu năng/giá cả là không tốt nhé bác.

Ý kiến cá nhân em là mua 55 inch LG là được rồi, tiền còn dư để dành vào việc khác bác ạ.

mình cũng hay nối Lap với TV bằng dây HDMI coi vô tư mà pác có bao giờ bị giựt đâu, pác thử xem lại dây HDMI xem sao.

lạ nhể, mình cũng bị giống vậy mà (nhớ ko lầm thì cũng có nhiều người bị). Ko chỉ lap mà dùng hdplayer chiếu phim 720p 1080p cũng thế. Có bluray là k bị thôi.
Mình cũng bị trường hợp như 2 pác. Cùng 1 bộ phim xem trên lap qua TV thì thấy hình hơi giật giật mà xem qua HDD thì k bị. Phần này là do tần số quét trên vga chỉ 60Hz nên khi các pác xuất ra màn hình FullHD thì bị tình trạng như vậy. Tốt nhất thì pác hạ độ phân giải thấp xuống tý (720p) thì hết hiện tượng giật. 2 Pác thử để ý lúc xem phim trên lap thì k bị giật mà khi xuất ra TV lại bị là do lúc pác xem trên lap chỉ 720p khi ra tv nó tới 1080 đấy ^^

// Theo cá nhân mình nghĩ z ( có gì sai mấy pác bỏ qua ) :D

Chỉnh sửa lần cuối:

Tức là xem phim hình ảnh nó ko mượt mà ấy các bác @@

K phải là k mượt cái đó k phải do TV gây nên hiện tượng giật. Mà là do nguồn phát của nó xuất ra tần số chỉ có 60Hz cho nên mới bị hiện tượng đó. Vì tần số quét của nó k đáp ứng kịp với cái res 1080 nên giật. Còn tại sao khi cắm HDD vào xem thì k bị thì là do TV đọc trực tiếp từ HDD nên khi nó xuất hình tần số của nó là 120Hz nên k giật. Mặc dù con lap có kết nối qua TV tần số 120Hz nhưng thực chất hình ảnh nó xử lý là từ con vga cho nên nó xuất ra là tần số 60Hz, lúc đó TV trong vai trò chỉ hiện thị thôi chứ k xử lý.

Chỉnh sửa lần cuối:

tuantcom

Đang phân vân và so sánh với em samsung es 8000, vẫn biết rằng lệnh giá hơn 20m nhưng hiệu năng và chất lượng thì có hơn nhiều ko
Quá tuyệt 65 inch quá đả, mình xài 47lm6200 thấy hơi bé bé, thấy tiếc hồi đó múc 55 inch
Chúc bạn bợ em 65

tuantcom

Cùng là dòng LM6200 nên chat lượng của 65 inch cũng giống các model còn lại, tuy nhiên giá em nó trên 60tr cao hơn gấp đôi con 66LM6200 chỉ khoảng 27tr nên hiệu năng/giá cả là không tốt nhé bác.

Ý kiến cá nhân em là mua 55 inch LG là được rồi, tiền còn dư để dành vào việc khác bác ạ.
Phòng khách nhà mình rộng, để 55 vẫn bị bé quá, phương án vẫn phải 65 nhưng ngon bổ rẻ :D

350nha

các Bác dung TV LG LM 6200 có Bác nào dung TV Box Androi không ? Tính trạng máy vào internet bị chậm tôi đang định dung TV box để hỗ trợ ko biết Bác nào sắm chưa? và có nên sắm ko nhỉ vì TV LM 6200 đã mạng tiếng Smart TV rối????

spttkhai

Mới mua em này, nói chung là ko có gì để phàn nàn hết, cài thêm app trên đthoại điều khiển tivi đã ghê,
Có mấy game mini e cài thêm vào, điều khiển bằng gì vậy các bác? Có cần phải mua bàn phím ko dây hay tay cầm gì ko a? Bác nào bít xin giúp giùm e cái ạ

anhtuan_10t2

Mình cũng bị trường hợp như 2 pác. Cùng 1 bộ phim xem trên lap qua TV thì thấy hình hơi giật giật mà xem qua HDD thì k bị. Phần này là do tần số quét trên vga chỉ 60Hz nên khi các pác xuất ra màn hình FullHD thì bị tình trạng như vậy. Tốt nhất thì pác hạ độ phân giải thấp xuống tý (720p) thì hết hiện tượng giật. 2 Pác thử để ý lúc xem phim trên lap thì k bị giật mà khi xuất ra TV lại bị là do lúc pác xem trên lap chỉ 720p khi ra tv nó tới 1080 đấy ^^

K phải là k mượt cái đó k phải do TV gây nên hiện tượng giật. Mà là do nguồn phát của nó xuất ra tần số chỉ có 60Hz cho nên mới bị hiện tượng đó. Vì tần số quét của nó k đáp ứng kịp với cái res 1080 nên giật. Còn tại sao khi cắm HDD vào xem thì k bị thì là do TV đọc trực tiếp từ HDD nên khi nó xuất hình tần số của nó là 120Hz nên k giật. Mặc dù con lap có kết nối qua TV tần số 120Hz nhưng thực chất hình ảnh nó xử lý là từ con vga cho nên nó xuất ra là tần số 60Hz, lúc đó TV trong vai trò chỉ hiện thị thôi chứ k xử lý.

Vậy là phải mua đầu HDD thì mới ko bị giật hả bạn ?? Vì mình thấy có nhiều anh em cũng cắm lap vào TV xem mà ko thấy phàn nàn gì về chất lượng hình ảnh. Hay có cách nào đấy để xem phim ko bị giật ??

X_Men21

Theo em nghĩ thì lý do là laptop các bác dùng có hơi yếu về cấu hình nên khi xuất tín hiệu qua cáp phát sinh vấn đề đã được nêu. Bộ Ram lớn, chip xử lý mạnh , và nhất là có card màn hình rời thì chắc chắn không bị hiện tượng trên .Biện pháp giảm độ phân giải như bác nVIDIA_Gegorce làm để tránh ảnh hưởng là chứng minh cho thấy khả năng xử lý của lap yếu đấy .

tqn1234

Member

Theo em nghĩ thì lý do là laptop các bác dùng có hơi yếu về cấu hình nên khi xuất tín hiệu qua cáp phát sinh vấn đề đã được nêu. Bộ Ram lớn, chip xử lý mạnh , và nhất là có card màn hình rời thì chắc chắn không bị hiện tượng trên .Biện pháp giảm độ phân giải như bác nVIDIA_Gegorce làm để tránh ảnh hưởng là chứng minh cho thấy khả năng xử lý của lap yếu đấy .

Không phải đâu bác. Con lap của mình thuộc hàng mạnh (CPU i7 2760QM, 16Gb RAM, VGA Quadro 2000M) rồi mà khi xem phim qua tv vẫn bị giật đấy. Có lẽ là do mình để chế độ màn hình extend. Nếu không dùng màn hình lap (chế độ projector only) có lẽ sẽ khắc phục được tình hình.

victorfan86

Em chia sẻ film qua smart share từ laptop thế mà không hiện phụ đề các bác ạ. Chẳng hiểu sao nữa
1. Phim 3D định dạng MKV, phụ đề định dạng SRT, em đã sửa tên giống nhau.
2.Phim và phụ đề em đều lưu trong laptop. dùng nero để chia sẻ, vào smartshare trên tivi để xem. Tivi không hiện phụ đề, vào menu lựa chon thì xám xịt. không cho chọn phụ đề.
3.Nếu em play bằng KMP thì sub hiện bình thường.
Bác nào biết giúp em cái. à tivi em là 42LA6200

Em chia sẻ film qua smart share từ laptop thế mà không hiện phụ đề các bác ạ. Chẳng hiểu sao nữa
1. Phim 3D định dạng MKV, phụ đề định dạng SRT, em đã sửa tên giống nhau.
2.Phim và phụ đề em đều lưu trong laptop. dùng nero để chia sẻ, vào smartshare trên tivi để xem. Tivi không hiện phụ đề, vào menu lựa chon thì xám xịt. không cho chọn phụ đề.
3.Nếu em play bằng KMP thì sub hiện bình thường.
Bác nào biết giúp em cái. à tivi em là 42LA6200

Theo kinh nghiệm của em thì hiện tượng này xảy ra khi mạng wifi có tốc độ truyền dẫn tín hiệu thấp nên không cung cấp kịp dữ liệu phụ đề cho TV xử lý ,vì vậy không có phụ đề .
Cách khắc phục nhanh nhất là sử dụng mạng nội bộ bằng dây dẫn .

Không phải đâu bác. Con lap của mình thuộc hàng mạnh (CPU i7 2760QM, 16Gb RAM, VGA Quadro 2000M) rồi mà khi xem phim qua tv vẫn bị giật đấy. Có lẽ là do mình để chế độ màn hình extend. Nếu không dùng màn hình lap (chế độ projector only) có lẽ sẽ khắc phục được tình hình.

Pác X_Men21 nói cũng đúng. Nhìu lúc pác xem phim chưa hẳn con vga rời xử lý đâu pác. Cũng k chừng con vga onboard nó xử lý đấy. Như máy mình z nè. Vào card rời chỉnh thì k dc, bắt buộc thằng Kmplayer chạy với card on @@.

// Sẵn đây pác nào có con desktop xài card rời test thử xem có bị hiện tượng giật k ?

ryannguyen887

Re: Ðề: Re: Ðề: Topic cùng nhau thảo luận về LG 42 LM6200

Pác X_Men21 nói cũng đúng. Nhìu lúc pác xem phim chưa hẳn con vga rời xử lý đâu pác. Cũng k chừng con vga onboard nó xử lý đấy. Như máy mình z nè. Vào card rời chỉnh thì k dc, bắt buộc thằng Kmplayer chạy với card on @@.

// Sẵn đây pác nào có con desktop xài card rời test thử xem có bị hiện tượng giật k ?
e dùng lap HP envy17 chạy core i5, videocard Radeon HD5850, xem phim = vlc k thấy giật nên k biết nguyên do của các bác là từ đâu :(

Chỉnh sửa lần cuối:
Bên trên