Topic thảo luận chung về truyền hình số mặt đất

Ðề: Re: Topic thảo luận chung về truyền hình số mặt đất

XBMC là cái gì bác, cho em chút info

Bác qua ĐÂY tham khảo chứ nói thì lâu lắm
show tấm hình:

trưa này em có Google nhưng chỉ mới cài vào máy (PC) nhưng chưa thêm mấy cái add-on được
Bác cài xong xbmc (KODI) đợi nó load xong mấy cái add-on rồi vô tab SYSTEM chọn Settings chọn Add-ons chọn Install from zip file dẫn đến đường dẫn của add-on đã tải. xong mở tab VIDEOS chọn Add-ons để xem add-on đã cài

tan_huy_93

Well-Known Member

Bác cài xong xbmc (KODI) đợi nó load xong mấy cái add-on rồi vô tab SYSTEM chọn Settings chọn Add-ons chọn Install from zip file dẫn đến đường dẫn của add-on đã tải. xong mở tab VIDEOS chọn Add-ons để xem add-on đã cài

để mai em thử, còn phần xem file m3u8 em không hiểu, cái gì mà lung tung beng.

để mai em thử, còn phần xem file m3u8 em không hiểu, cái gì mà lung tung beng.

Vụ án épPLay đó hả trên web nó đang chạy stream .f4m còn trên mobile nó chạy stream .m3u8 có token nhưng ko đổi nhưng muốn play phải mồi bằng app ép play cho nó mới chạy để mình inbox bác list kênh vlc nhưng trước khi chạy phải đăng ký ip bằng app trên mobile

rua bo

Well-Known Member
Ðề: Topic thảo luận chung về truyền hình số mặt đất

Bác Huy cài add-on là đủ xài rùi. Mấy link m3u8 xem mờ, ko đẹp lại hay thay đổi nữa, mệt người. Khỏe nhất, bác làm con Q1 hoặc M8 (họ đã làm sẵn rùi) gắn vào SONY là coi thui (muốn ngồi, nằm ngữa, nằm ngang, nằm xéo, nằm dọc thoải mái). Bác tham khảo tại đây, đâyđây.

tan_huy_93

Well-Known Member

Bác Huy cài add-on là đủ xài rùi. Mấy link m3u8 xem mờ, ko đẹp lại hay thay đổi nữa, mệt người. Khỏe nhất, bác làm con Q1 hoặc M8 (họ đã làm sẵn rùi) gắn vào SONY là coi thui (muốn ngồi, nằm ngữa, nằm ngang, nằm xéo, nằm dọc thoải mái). Bác tham khảo tại đây, đâyđây.
vấn đề là trên đó có bóng bánh không ák, chứ TV thì HD mặt đất em còn không buồn xem :(

rua bo

Well-Known Member

vấn đề là trên đó có bóng bánh không ák, chứ TV thì HD mặt đất em còn không buồn xem :(

Bóng bánh thì bác xem ở đây.
P/s: bác mua thì họ cài sẵn rồi, về nhà chỉ việc chờ giờ bóng lăn là coi thôi.

Bóng bánh thì bác xem ở đây.
P/s: bác mua thì họ cài sẵn rồi, về nhà chỉ việc chờ giờ bóng lăn là coi thôi.

Cái này phải đầu tư thêm mạng khỏe mới chiến nổi mà hình như bác ấy đang xài cáp đồng giáo viên nên khó mà chơi được

rua bo

Well-Known Member

Em đang test app này trên AB dùng cho mạng cùi (cáp đồng - 165k) xem hoạt động ngon ko sẽ báo cáo các bác.

tan_huy_93

Well-Known Member

Em đang test app này trên AB dùng cho mạng cùi (cáp đồng - 165k) xem hoạt động ngon ko sẽ báo cáo các bác.

bác test rồi cho em cái kết, và hướng dẫn set luôn, em vào đọc mà gì đâu rối quá :((

bác test rồi cho em cái kết, và hướng dẫn set luôn, em vào đọc mà gì đâu rối quá :((

bác có box thì bỏ vô test nếu chưa thì cài bluestacks thử nghiệm luôn. top đó lúc trước là chơi add-on trên xbmc nhưng bị lỗi nhiều quá nay có cái apk mới ko biết thế nào vì em ko ham bóng bánh nên ko quan tâm :))

tan_huy_93

Well-Known Member

bác có box thì bỏ vô test nếu chưa thì cài bluestacks thử nghiệm luôn. top đó lúc trước là chơi add-on trên xbmc nhưng bị lỗi nhiều quá nay có cái apk mới ko biết thế nào vì em ko ham bóng bánh nên ko quan tâm :))

em đang dùng sẳn BS trên PC chứ không có Android box, mà đã cài XBMC lên PC rồi, không có cài trong BS, em xem bóng đá thôi chứ xem TV em có rồi :)

bqphuoc

Member

topic thảo luận truyền hình số mặt đất mà các bác chuyển qua thảo luận xbmc rồi

Bên trên