Topic thảo luận của mem trong thread Chia sẻ nhạc từ itunes store.

Nên chia ra 2 mục hay gộp chung?

• Số lượng người bầu chọn
    34

trinhcover

Well-Known Member
Ðề: Topic thảo luận của mem trong thread Chia sẻ nhạc từ itunes store.

các bác cứ cân nhắc đi , có j thi xong đợt này là có paypal , cái j cũng có hết :)) em là em cũng ủng hộ vụ này cơ mà nên chọn site nào nhiều hàng quý hiếm :))

not_alone1819

Active Member

các bác cứ cân nhắc đi , có j thi xong đợt này là có paypal , cái j cũng có hết :)) em là em cũng ủng hộ vụ này cơ mà nên chọn site nào nhiều hàng quý hiếm :))

tên trinhcover này đúng là làm người khác phát sướng....há há.....nhanh lên nhanh lên nhé......:)):)):)):)):)):)):)):)) :)):)):)):)):)):)):)):))

tên trinhcover này đúng là làm người khác phát sướng....há há.....nhanh lên nhanh lên nhé......:)):)):)):)):)):)):)):)) :)):)):)):)):)):)):)):))

Mình cũng máu mê nhạc lắm.

Mình muốn tham gia vào vụ này cùng các bạn thì làm thế nào?

Nếu có thể được các bạn tổng hợp thông tin chi tiết lại và post một thread riêng để kêu gọi mọi người đóng góp và chia nhau cùng download thì sẽ tận dụng được tối đa tài khoản đã mua.

Mong lắm sự phát triển của kho nhạc này.

SHARING IS CARING.

boythichlexus

Lâu lắm mới vào topic này thì thấy các bác đang bàn luận việc làm 1 acc chung nên em cũng xin ủng hộ cả 4 chi. <:p
Không biết các bác thế nào còn hiện giờ em đang muốn sưu tập Kenny G mà hàng này bên Mr.Young trông mà thèm nhỏ dãi nhưng lực bất tòng tâm :(

vu_vantien

Well-Known Member
Re: Ðề: Topic thảo luận của mem trong thread Chia sẻ nhạc từ itunes store.

Lâu lắm mới vào topic này thì thấy các bác đang bàn luận việc làm 1 acc chung nên em cũng xin ủng hộ cả 4 chi. <:p
Không biết các bác thế nào còn hiện giờ em đang muốn sưu tập Kenny G mà hàng này bên Mr.Young trông mà thèm nhỏ dãi nhưng lực bất tòng tâm :(

Lập poll bình chọn xem chọn site j thôi các tình yêu ơi :))

vu_vantien

Well-Known Member
Forum nhúng đc flash ko nhỉ :-?

<object width="400" height="300"><param name="movie" value="http://static.mp3.zdn.vn/skins/mp3_main/flash/embed/zing_mp3_embed_v1.3.swf?xmlURL=http://mp3.zing.vn/xml/album-xml/LmxnyLHsVacCCJXtLFJTDnLG&autostart=false" /><param name="quality" value="high" /><param name="wmode" value="transparent" /><embed width="400" height="300" src="http://static.mp3.zdn.vn/skins/mp3_main/flash/embed/zing_mp3_embed_v1.3.swf?xmlURL=http://mp3.zing.vn/xml/album-xml/LmxnyLHsVacCCJXtLFJTDnLG&autostart=false" quality="high" wmode="transparent" type="application/x-shockwave-flash"></embed></object><br />

[FLASH]http://static.mp3.zdn.vn/skins/mp3_main/flash/embed/zing_mp3_embed_v1.3.swf?xmlURL=http://mp3.zing.vn/xml/album-xml/LmxnyLHsVacCCJXtLFJTDnLG&autostart=false[/FLASH]

not_alone1819

Active Member

bác Tiến lập poll đi, cả 2 site mryoung vs musicya em đều có hàng cần, nên lâu nay lưu lại mấy album để khỏi quên rồi..:)) :))
xem site nào thắng nào... View attachment 109427
lập trc và chờ trinhcover thôi....:)

Chỉnh sửa lần cuối:

squaresmile

Active Member

Mấy cái trang kiểu Protect My Links có tác dụng gì không :-?

liat9xof

Well-Known Member
Ai giải thích giùm em dòng nhạc Christian & Gospel với...có mấy album nghe thấy hay quá

vu_vantien

Well-Known Member

Mình đang soạn thảo bộ nội quy mới của topic. Về cơ bản nó sẽ bao gồm các nội dung ở bên dưới.

I. Điều kiện tham gia topic chia sẻ nhạc iTunes

Số lượng Thanked của bạn phải lớn hơn hoặc bằng 100. Nếu bạn chưa đủ lượng thank này, hãy tham gia post bài trên topic đến khi đạt đủ số thank cần thiết. Tại sao lại có yêu cầu này? Nguyên nhân chủ yếu đó là lượng member Hit & Run trong topic khá lớn, nghĩa là sau khi các bạn được đáp ứng request thì không có phản hồi hay cảm ơn người upload gì cả, vì vậy việc phấn đấu lên 100 thanks này giúp các bạn phần nào hiểu được công sức của các uploader ở đây. Đây cũng là 1 hình thức chọn lọc member giúp nâng cao chất lượng nội dung topic.

Minh họa ở dưới, số thank của bạn Hover là 184 > 100 => thỏa mãn yêu cầu:

II. Yêu cầu khi request nhạc

1. Post request kèm link itunes. Số lượng request trong 1 post tối đa là 2 albums hoặc 1 album + 1 single.
2. Ngôn từ khi request cần lịch sự (ở mức độ vừa phải).
3. Không quote lại nguyên bài của 1 member khác, nếu cần có thể dẫn post ra bằng cách: Quan sát góc phải phía trên của post đó có kí tự # và số thứ tự post, nháy phải vào đó copy link URL và paste đường link đó vào post request.

Minh họa:

4. Không request nhiều lần hoặc quote lại 1 nội dung liên tục.
5. Các link chia sẻ nên nằm ở các host dễ download như Fshare, 4share, MF, Jumbofiles, zippyshare... Hạn chế sử dụng các link bắt nhập capcha nhiều lần.
6. Tất cả những hoạt động tham gia trên topic đều là tự nguyện, cần hạn chế tối đa flame hoặc kì kèo trong topic.

III. Công việc cần làm sau khi request của bạn đã được đáp ứng

Các bạn có thể cảm ơn bằng 1 trong các hình thức:
1. Upload 1 album/single/EP nào đó mà bạn có.
2. Đáp ứng lại request của 1 bạn khác trong topic.

2 hình thức cảm ơn trên sẽ là bắt buộc trên topic này, ngoài ra bạn cũng có thể ủng hộ bạn đã đáp ứng request của bạn bằng các loại điểm thưởng như cR (của HDVN) hoặc point Fshare nhằm động viên khích lệ tinh thần chia sẻ của các bạn, điều này là không bắt buộc.

Có thể những yêu cầu trên sẽ tạo ra cảm giác không thoải mái cho các bạn phút ban đầu, nhưng suy cho cùng thì nó là phương pháp tốt giúp mọi người nâng cao ý thức khi tham gia sân chơi chung nhằm đảm bảo mức độ fair-play cần thiết. Mong mọi người cho ý kiến về mức độ hợp lý của bộ nội quy này để mình điều chỉnh sao cho phù hợp nhất :). Mình xin chân thành cảm ơn các bạn :D.

Chỉnh sửa lần cuối:

Lak16

Active Member

Mấy bác cho em hỏi là làm cái nào để có được nick của musicya.net vậy ạ? Nó không cho reg nữa hay là phải donate cho nó? Em có album cần tải mà lại không có nick. Các bác giúp giùm em, em cám ơn ạ :3

vu_vantien

Well-Known Member

Mấy bác cho em hỏi là làm cái nào để có được nick của musicya.net vậy ạ? Nó không cho reg nữa hay là phải donate cho nó? Em có album cần tải mà lại không có nick. Các bác giúp giùm em, em cám ơn ạ :3

Acc này phải mua bạn ạ. 20$ 1 tháng trả bằng paypal.

ilovetrance

Dear all!
mình là thành viên mới trong diễn đàn ,mình đã chuẩn bị một kho nhạc itunes để ra mắt anh em HD nhưng thật sự khi bước vào cái topic chia sẽ nhạc itunes mình hơi bở ngỡ vì nhiều nội qui mà mình đã đọc qua một số hướng dẫn post bài và cách soạn list trong topic thì thật sự mình không hiểu cho lắm,sorry mình hơi gà vì lần đầu mình bắt tay vào việc share nhạc nên mong anh em hd có thể ra tay giúp mình được không ạ,và thắc mắc của mình là
thứ 1 : hiên tại mình có một kho nhac và một tài khoản Fshare rồi.bây giờ công việc tiếp theo của mình là làm gì để có thể post được lên diễn đàn ,,,vì mình thấy có 2 cái topic hướng dẫn là cách soạn list trong topic và hướng dẫn post ,cái soạn list mình ko hiểu cho lắm...đăng kí pages là sao ví dụ 131.....140,,và mình muốn post thì mình phải đăng kí từ pages bao nhiêu ạ
thứ 2 : hay là e có album hay single nào thì cứ post lên theo mẫu của bác vu_vantien thôi là xong không cần đăng kí pages gi hêt đúng ko ạ .
cái mẫu này nè

Link tải phim
[HIDE]
Mã:
Chèn link download vào đây
[/HIDE]
best regards

vu_vantien

Well-Known Member

Dear all!
mình là thành viên mới trong diễn đàn ,mình đã chuẩn bị một kho nhạc itunes để ra mắt anh em HD nhưng thật sự khi bước vào cái topic chia sẽ nhạc itunes mình hơi bở ngỡ vì nhiều nội qui mà mình đã đọc qua một số hướng dẫn post bài và cách soạn list trong topic thì thật sự mình không hiểu cho lắm,sorry mình hơi gà vì lần đầu mình bắt tay vào việc share nhạc nên mong anh em hd có thể ra tay giúp mình được không ạ,và thắc mắc của mình là
thứ 1 : hiên tại mình có một kho nhac và một tài khoản Fshare rồi.bây giờ công việc tiếp theo của mình là làm gì để có thể post được lên diễn đàn ,,,vì mình thấy có 2 cái topic hướng dẫn là cách soạn list trong topic và hướng dẫn post ,cái soạn list mình ko hiểu cho lắm...đăng kí pages là sao ví dụ 131.....140,,và mình muốn post thì mình phải đăng kí từ pages bao nhiêu ạ
thứ 2 : hay là e có album hay single nào thì cứ post lên theo mẫu của bác vu_vantien thôi là xong không cần đăng kí pages gi hêt đúng ko ạ .
cái mẫu này nè

Link tải phim
hidden content may not be quoted
best regards

Bạn làm đúng rồi đó, còn cái mục chèn link ảnh vào đây thì bạn dán đường link của file ảnh cover của album vào (đuôi là jpg, png) => ví dụ là http://i.imgur.com/sePuGWG.jpg chẳng hạn, mục dưới trong thẻ HIDE thì bạn chèn link download vào. Việc soạn list nhằm mục đích tiện cho việc tìm kiếm chứ ko liên quan đến việc post nhạc.

ilovetrance

vâng cảm ơn bác e bắt tay vào việc đây.mong là không bị band vì làm sai

the_calm_dawn

Mình nghĩ những người cần request nhạc thì chắc cũng ít có những album/single hiếm chưa có trên diễn đàn để upload cũng như khả năng đáp ứng request của một người khác (vì đã yêu cầu thì có lẽ google không được rồi) nên đề nghị bác Tiến đưa ra hình thức cảm ơn khác :D

Bên trên