Topic thảo luận của mem trong thread Chia sẻ nhạc từ itunes store.

Nên chia ra 2 mục hay gộp chung?

• Số lượng người bầu chọn
    34

long2l

Ðề: Topic thảo luận của mem trong thread Chia sẻ nhạc từ itunes store.

Bạn cho mình gửi list từ 351-400 nhé! \m/

ps: bonus luôn cái list mình đã tổng hợp từ 251-400 luôn đây! ;))

d2q90

Các bạn cho mình hỏi về việc kiểm tra nhạc itunes chính hãng nhé. Có phải mìh phân biệt hàng thật hàng giả qua chữ Purchased AAC audio file ko? Chỉ bấy nhiêu là đủ rồi phải ko? tại vì khi mìh xem info của một số bài thì một số có đủ 3 mục Purchased by, Account name, Purchased date, còn một số lại không đủ.
Còn khi mìh check trên itunes của iphone thì có bài để chữ DOWNLOADED có bài lại không. mình tiếp tục check 1 số store thì phát hiện chữ DOWNLOADED phụ thuộc vào mình mua từ store nào nhưng có bài trùng ngày release, công ti vẫn không có ở store nào cả. Không biết thông tin của công ti sản xuất và release date của bài hát có sửa được từ itunes ko nhỉ tại mìh dựa vào đó để đoán nó đc mua từ store nào rồi mới vào store đó check!

Chỉnh sửa lần cuối:

vu_vantien

Well-Known Member
Cập nhật video giới thiệu hội trên facebook \m/

[video=youtube;IUrRc2pZ-4o]http://www.youtube.com/watch?v=IUrRc2pZ-4o[/video]​

Chỉnh sửa lần cuối:

vu_vantien

Well-Known Member
Re: Ðề: Topic thảo luận của mem trong thread Chia sẻ nhạc từ itunes store.

Các bạn cho mình hỏi về việc kiểm tra nhạc itunes chính hãng nhé. Có phải mìh phân biệt hàng thật hàng giả qua chữ Purchased AAC audio file ko? Chỉ bấy nhiêu là đủ rồi phải ko? tại vì khi mìh xem info của một số bài thì một số có đủ 3 mục Purchased by, Account name, Purchased date, còn một số lại không đủ.
Còn khi mìh check trên itunes của iphone thì có bài để chữ DOWNLOADED có bài lại không. mình tiếp tục check 1 số store thì phát hiện chữ DOWNLOADED phụ thuộc vào mình mua từ store nào nhưng có bài trùng ngày release, công ti vẫn không có ở store nào cả. Không biết thông tin của công ti sản xuất và release date của bài hát có sửa được từ itunes ko nhỉ tại mìh dựa vào đó để đoán nó đc mua từ store nào rồi mới vào store đó check!

Các store của iTunes cơ chế hoạt động độc lập, các album được released ở các store có thời điểm khác nhau & nhiều khi dung lượng cũng khác nhau là bình thường bạn ạ. Theo mình biết thì công ty sản xuất thường cố định (trừ trường hợp ca sĩ xuất ngoại thì cần 1 cty quản lí ở nước ngoài). Bạn muốn check release date thì trên các trang itunes cũng như file m4a mua ở các store này đều ghi lại điều này. Còn chữ Downloaded có hay ko thì mình ko xài đồ của Apple nên ko kiểm tra được chuyện này, có khả năng nào chữ Downloaded đó là do bạn down từ nguồn trên mạng chứ ko thông qua store của iTunes hoặc ngược lại ko? :-?. Mình thấy cách check hàng của bạn rất hay, có nhược điểm là hơi phức tạp. Nếu bạn cảm thấy hàng itunes chất lượng ko đảm bảo hoặc là hàng touched (ko đủ 3 thông số chính như bạn kể trên) hãy kiểm tra chứ nếu kiểm tra tỉ mỉ như vậy cũng khá là tốn thời gian :).

kepin

Well-Known Member

Hi Vi King Pro ( Ái ).

Có nhớ anh MEA đẹp trai không nào? :ái

vu_vantien

Well-Known Member
Nghe wen wen, hình như chưa gặp bao h :lmao:

J/k, công nhận quen, hồi xưa hay gọi là mía thì phải :D.

vu_vantien

Well-Known Member
Re: Ðề: Re: Topic thảo luận của mem trong thread Chia sẻ nhạc từ itunes store.

Là nó đó cưng :ái

Mía cùi

goodluck_1995

Sr vu_vantien nhé mình ko đọc kĩ post 2! Vậy mình sẽ post lại ở đây nhé. Vẫn câu hỏi đó: "Cho mình hỏi về việc pre-order nhạc trên itunes nhé! Việc pre-order và đợi ngày phát hành rồi mua có gì khác nhau không vậy? Có phải pre-order thì cũng phải đợi đến ngày phát hành ghi trên itunes mới có không?". ah mah lạ thật! vu_vantien ko xài đồ của apple ak? iphone, ipod?

vu_vantien

Well-Known Member
Đây là 1 hình thức đặt hàng trước, Apple sẽ gửi đến bạn 1 email báo rằng album/single bạn đặt trước đã sẵn sàng để download. Thời điểm đó album/single sẽ chuyển từ pre-order sang available trên iStore, mn đều có thể mua được. Nói cách khác, Pre-order chủ yếu dành cho fan quá "cuồng" 1 nhóm/ ca sĩ nào đó và chầu chực để được download sớm thôi ^^.

Bác vu_vantien ơi, nếu có 2 link thì cấu trúc là gì đề cho nó cùng vào 1 downbox?

vu_vantien

Well-Known Member
1 Downbox ở ngoài và 2 link ở trong nhé bạn :) Dư lày lày

Mã:
"DOWNBOX"link1
link2"/DOWNBOX"

Thay ngoặc "" thành [] nhé.

Ðề: Re: Topic thảo luận của mem trong thread Chia sẻ nhạc từ itunes store.

Thanks bác, e vừa làm được rồi

milkyguy

bạn vu_vantien giải nghệ à, dạo này ko thấy vào topic kia ~:>

vu_vantien

Well-Known Member

bạn vu_vantien giải nghệ à, dạo này ko thấy vào topic kia ~:>

Dạo này mình cũng bận mà đôi khi cũng phải nghỉ để các mem khác phát huy khả năng chứ bạn. Mình thầu hết thì mọi người ít tham gia hơn.

congvu

cho minh hoi là mình mua nhạc trên itunes sau khi đã dow thành công về máy, nếu mình xóa đi thì sau này đăng nhập vào tài khoản itunes có dow được lại không vậy :|

vu_vantien

Well-Known Member

cho minh hoi là mình mua nhạc trên itunes sau khi đã dow thành công về máy, nếu mình xóa đi thì sau này đăng nhập vào tài khoản itunes có dow được lại không vậy :|

Nếu là hàng bạn purchase = acc thì bạn có thể tải lại nhiều lần = acc đó mà ko mất thêm phí nào nhé :).

congvu

nhạc mua trên itunes khi dow về có khi nào bị lỗi không bạn :|, mình dow xong rồi mà toàn nghe được 1 đoạn là nó next luôn sang bài tiếp theo :|

vu_vantien

Well-Known Member

nhạc mua trên itunes khi dow về có khi nào bị lỗi không bạn :|, mình dow xong rồi mà toàn nghe được 1 đoạn là nó next luôn sang bài tiếp theo :|

Rất nhiều, trong trường hợp line của bạn kém. Chiện này xảy ra từ nửa năm trở lại đây, khi nhu cầu mua sắm trên apple tăng lên, băng thông máy chủ apple hay bị nghẽn, nghe thử cũng lag nhiều hơn so với lúc trước.

Bên trên