Topic thảo luận của mem trong thread Chia sẻ nhạc từ itunes store.

Nên chia ra 2 mục hay gộp chung?

• Số lượng người bầu chọn
    34

congvu

Ðề: Re: Ðề: Topic thảo luận của mem trong thread Chia sẻ nhạc từ itunes store.

Rất nhiều, trong trường hợp line của bạn kém. Chiện này xảy ra từ nửa năm trở lại đây, khi nhu cầu mua sắm trên apple tăng lên, băng thông máy chủ apple hay bị nghẽn, nghe thử cũng lag nhiều hơn so với lúc trước.

vậy bây giờ mình muốn dow lại thì làm thế nào vậy bạn, chứ như vậy sao nghe được :((

vu_vantien

Well-Known Member
Re: Ðề: Re: Ðề: Topic thảo luận của mem trong thread Chia sẻ nhạc từ itunes store.

vậy bây giờ mình muốn dow lại thì làm thế nào vậy bạn, chứ như vậy sao nghe được :((

Bạn xóa file trong iTunes và trong máy rồi vào lại album mình đã mua và down lại thôi :-?

vu_vantien

Well-Known Member
Hướng dẫn nè bạn:
[video=youtube;aqnkfKHJm3Q]http://www.youtube.com/watch?v=aqnkfKHJm3Q[/video]

congvu

Ðề: Re: Ðề: Re: Ðề: Topic thảo luận của mem trong thread Chia sẻ nhạc từ itunes store.

Bạn xóa file trong iTunes và trong máy rồi vào lại album mình đã mua và down lại thôi :-?

hình như không được bạn ơi, mình vào phần purchasesd nó như vầy không kich dow được

vu_vantien

Well-Known Member
Ờ hớ hình như bạn chơi store Việt Nam hả, mí store này thì mình miễn ý kiến vì mới bán nên chắc chưa hỗ trợ hoàn chính đâu.

congvu

Ðề: Re: Topic thảo luận của mem trong thread Chia sẻ nhạc từ itunes store.

Ờ hớ hình như bạn chơi store Việt Nam hả, mí store này thì mình miễn ý kiến vì mới bán nên chắc chưa hỗ trợ hoàn chính đâu.

mình mới mua lần đầu cũng trả biết gì :|, vậy nếu mình muốn chuyển sang store us thì vào phần My account chuyển từ vietnam sang us là được phải không bạn, còn cái album mình vừa mua chắc toi luôn à :|

vu_vantien

Well-Known Member
Re: Ðề: Re: Topic thảo luận của mem trong thread Chia sẻ nhạc từ itunes store.

mình mới mua lần đầu cũng trả biết gì :|, vậy nếu mình muốn chuyển sang store us thì vào phần My account chuyển từ vietnam sang us là được phải không bạn, còn cái album mình vừa mua chắc toi luôn à :|

Mềnh chỉ chơi store US nên bt mềnh vẫn re-download bình thường. Còn acc bạn đăng kí ở nước nào thì nó sẽ chỉ buy được ở nước đó. Nếu bạn ko hài lòng với chất lượng file nhạc down được có thể viết mail đòi Apple refund lại tiền vì chất lượng dịch vụ kém.

congvu

Ðề: Re: Ðề: Re: Topic thảo luận của mem trong thread Chia sẻ nhạc từ itunes store.

Mềnh chỉ chơi store US nên bt mềnh vẫn re-download bình thường. Còn acc bạn đăng kí ở nước nào thì nó sẽ chỉ buy được ở nước đó. Nếu bạn ko hài lòng với chất lượng file nhạc down được có thể viết mail đòi Apple refund lại tiền vì chất lượng dịch vụ kém.
vậy tức là không làm kiểu gì chuyển từ vietnam sang us được phải không bạn :-S, nếu mình muốn chuyển sang us thì chỉ có nước tạo acc mới thôi à

vu_vantien

Well-Known Member
Re: Ðề: Re: Ðề: Re: Topic thảo luận của mem trong thread Chia sẻ nhạc từ itunes store.

vậy tức là không làm kiểu gì chuyển từ vietnam sang us được phải không bạn :-S, nếu mình muốn chuyển sang us thì chỉ có nước tạo acc mới thôi à

Tạo acc mới và phải sử dụng paypal hoặc thẻ visa trong phạm vi bank của nước đó mới được bạn ạ, ko có cách nào thẻ của Việt Nam xài được ở các store thế giới như US hay UK đâu.

squaresmile

Active Member
Ðề: Topic thảo luận của mem trong thread Chia sẻ nhạc từ itunes store.

Hàng itunes Matched vào get info có người purchased có ok ko ạ :-?

squaresmile

Active Member

Khi share nhạc ý, sao ko để một cái ô nhỏ play của mp3 zing hay nhaccuatui ý (khó miêu tả quá :( ) để ng ko biết có thể nghe thử nếu thấy hay thì tải về :-? Như bh là toàn tải về mới thử nghe

vu_vantien

Well-Known Member
Re: Ðề: Topic thảo luận của mem trong thread Chia sẻ nhạc từ itunes store.

Bạn muốn góp ý hay request j thì viết thêm chi tiết chứ bạn nói ko rõ đầu đuôi nên mềnh cũng ko hiểu bạn định diễn đạt ý j? :-?.

Khi share nhạc ý (ai? bạn, mình hay mọi người?), sao ko để một cái ô nhỏ play của mp3 zing hay nhaccuatui ý (khó miêu tả quá ) để ng ko biết có thể nghe thử nếu thấy hay thì tải về (post ở đâu? topic share nhạc itunes hay topic khác, hay nói chung tất cả các topic?) Như bh là toàn tải về mới thử nghe

Như bạn góp ý ở trên mình đoán là góp ý về cách share nhạc trên topic chính. Cái đó 1 số forum TQ cũng làm tuy nhiên theo ý của mình chuyện đó cũng ko cần thiết lắm vì youtube với các site share nhạc rất nhiều, nếu thích bạn có thể lên đó tìm hiểu trước khi tải về 1 album. Gắn nhiều flash vào forum làm tải web rất nặng nên chỉ phù hợp với thread share 1 album/single ở đầu.

Nếu ko phải ý đó thì bạn nói lại cho rõ nhé.

vu_vantien

Well-Known Member
Hàng trên theo mình thấy có vẻ hàng xịn, spec giống hàng xịn đến 95% tuy nhiên info ghi là 2008 ko khớp với thời gian release trên iStore là 2010.

vu_vantien

Well-Known Member
Đã cập nhật và hoàn thiện các nội quy, chú ý bổ sung để mọi người tham khảo ở post #1. Chúc mọi người vui vẻ khi tham gia TOPIC.

VI KinG

Chỉnh sửa lần cuối:

tanhoangtu

hàng itunes này có thể coi là xịn k bác? $-)
c4f6cc99895b111151c9422e99683ea3d82b3b5dd509d166427a4c42158bdfa86g.jpg

vu_vantien

Well-Known Member
Theo thông tin trong info thì là xịn, muốn chính xác thì send mình file để kiểm tra.

Bên trên