TotalMedia Theatre 5 -Hỗ trợ Phụ đề Xem Phim 3D

laumam

Well-Known Member

Arcsoft mới ra mắt phiên bản TotalMedia Theatre 5 ,được gói gọn simHD và Sim3D trong file Set up .Về giao diện TMT 5 về tổng thể cũng khá giống với TMT 3, nhưng một số setting về audio, video, button open file được đặt trên title bar cũng khá bắt mắt
Đặc Biệt TotalMedia Theatre 5 hỗ trợ subtitle trong phim , sub việt hiển thị tốt trong chế độ xem phim 3D , di chuyển phụ đề tới bất cứ đâu trên màn hình xem phim chỉ bằng cách rê chuột mà thôi . Thật quá Tiện lợi vì giờ đây ko còn bức xúc về phụ đề khi xem phim 3D nữa

Tải bản dùng thử
Link tải phim
http://www.arcsoft.com/estore/software_title.asp?ProductCode=TMT5P&TRACKING_CODE=/WWW/NULL/NULL/WEB/HOME/TMT5P/LEARNMORE/NULL/SET_0/#submenu

Chỉnh sửa lần cuối:

jackadandy95

Ðề: TotalMedia Theatre 5 -Hỗ trợ Phụ đề Xem Phim 3D

các bác hướng dẫn em cách ghép phụ đề phim side by side vs nhá :)

Chỉnh sửa lần cuối:

jackadandy95

nếu với phim giả lập 3d thì đơn giản nhưng với phim định dạng side by side thì mình k biết cách chỉnh
mong bạn hướng dẫn mình cụ thể hơn

jackadandy95

sr mọi người nhá link trên của em chỉ là bản dùng thử, bh em mới test đc :d

cuadedanh

Member

Loay hoay search mãi cũng tìm được bản retail đây bạn ơi:
hotfile.com/dl/85966091/d50e4a5/Arcsoft.TotalMedia.Theatre.v5.0.1.180.Platinum.Retail.WinAll.Incl.Patch.READ.NFO-FreeCoder.rar.html

shooter4fun

Cái này mà có 'vừng' thì okie nhi~ - thôi sài 3.0 cái đã chờ 'vừng' cho chú này sau thanks

shooter4fun

Bạn ơi cho mình hỏi: sao dùng ultraiso mount 1 đĩa Bluray vào mà TotalMedia Theatre không chơi được... error: please insert valid disk! ai biết cách khắc phục xin chỉ giáo - cám ơn

crazyboy1304

Moderator

bạn dùng winmount hoặc dvdfab mới support 3D ISO

blackskyle

không biết tại sao nhưng em thấy cái bản này rất dễ bị treo chương trình. dùng thấy cpu chạy cao quá. bác chủ thớt biết cách khắc phục không chỉ dùm với?

MrBo682

Well-Known Member

không biết tại sao nhưng em thấy cái bản này rất dễ bị treo chương trình. dùng thấy cpu chạy cao quá. bác chủ thớt biết cách khắc phục không chỉ dùm với?

Khả năng ngăn chặn sử dụng bộ nhớ RAM của các trình diệt virus như KIS chẳng hạn.Bạn rút dây mang hay disable card mạng,xong tắt trình diệt virus thử xem sao 8->

trandzung

Mình vừa dùng thử : phụ đề nhỏ xíu . màu trắng , không chỉnh size chử và màu được !
Chơi Bluray theo cấu trúc không add được phụ đề ngoài, chỉ add được khi chơi file m2ts riêng lẻ ???
TMT 3 chơi Avatar 3D Bluray.iso ngon lành , còn TMT 5 ( bản trial ) thì không đọc được ???

blackskyle

Khả năng ngăn chặn sử dụng bộ nhớ RAM của các trình diệt virus như KIS chẳng hạn.Bạn rút dây mang hay disable card mạng,xong tắt trình diệt virus thử xem sao 8->

mình đã làm như bạn chỉ nhưng tình hình vẫn không cải thiện. mình không biết chương trình này có yêu cầu phải có cạc hình rời không vậy? tại máy mình không có cạc rời.

MrBo682

Well-Known Member

mình đã làm như bạn chỉ nhưng tình hình vẫn không cải thiện. mình không biết chương trình này có yêu cầu phải có cạc hình rời không vậy? tại máy mình không có cạc rời.

Vậy khả năng là máy không đủ mạnh.Cấu hình phần cứng máy bạn ra sao ?
Nếu máy quá yếu thì có thể dùng card rời gánh phần giải mã =GPU.Nvidia(8xxx trở lên) ưu thế rất lớn cho việc này

vitnghesam

Bạn ơi cho mình hỏi: sao dùng ultraiso mount 1 đĩa Bluray vào mà TotalMedia Theatre không chơi được... error: please insert valid disk! ai biết cách khắc phục xin chỉ giáo - cám ơn

Bạn dùng Alcohol 120%, nó tạo ra một cái Virtual BD Rom luôn, cái này nó được coi như ổ thật. Mount vào là auto play được luôn.

blackskyle

Vậy khả năng là máy không đủ mạnh.Cấu hình phần cứng máy bạn ra sao ?
Nếu máy quá yếu thì có thể dùng card rời gánh phần giải mã =GPU.Nvidia(8xxx trở lên) ưu thế rất lớn cho việc này

chắc có lẽ vậy quá. mình dùng lap. chip core2 2.1 ram2 3gb.còn cạc hình thì onboard của intel( mobile intel 45 express chipset family) lun. chắc tại cấu hình cùi rùi.:D. mình thấy cái TMT này hay nhưng cái TMT 3 thì không có add sub nên không thích thấy cái TMT 5 này có thì lại không dùng được. hơi bùn.he. thanks bạn nhiều.:D

MrBo682

Well-Known Member

Mình vừa dùng thử : phụ đề nhỏ xíu . màu trắng , không chỉnh size chử và màu được !
Chơi Bluray theo cấu trúc không add được phụ đề ngoài, chỉ add được khi chơi file m2ts riêng lẻ ???
TMT 3 chơi Avatar 3D Bluray.iso ngon lành , còn TMT 5 ( bản trial ) thì không đọc được ???

Bản trial vẫn chạy được 3Dbluray iso ngon lành mà bác dzung.Em còn vài ngày ...hết hạn dùng thử :-??:-??:-??

thanhsang010101

TMT 5 chơi 3D bluray rất tốt đã có bản full + key các bác google sẽ có

denonhn

Active Member

sao mình chạy chỉ thấy có tiếng không có hình! mà hay bị giật lắm
Vẫn không biết cách lồng phụ đề side by side để xem 3D
ai biết chỉ dùm!
thank somuch

totorauxom

Well-Known Member