TotalMedia Theatre 5 -Hỗ trợ Phụ đề Xem Phim 3D

kunngoc

Well-Known Member
Ðề: TotalMedia Theatre 5 -Hỗ trợ Phụ đề Xem Phim 3D

Cho mình hỏi sao tmt 5 của mình ko đọc được file iso cũng như đã mount ra 1 ổ đĩa ảo vẫn ko đọc được , cả powerdvd 12 cũng thế .

TMT5 có đọc được file ISO đâu nhỉ???
mount ra ổ ảo phim bluray 3D phải dùng chương trình hỗ trợ 3D, nếu dùng ultraISO không hỗ trợ đâu. khi mount vào ổ ảo không hiểu sao TMT5 cũng không hỗ trợ đọc trong ổ ảo (máy mình dùng thấy thế).
cách tốt nhất là dùng Winrar giải nén ra thành folder rồi dùng TMT 5 hoặc phần mềm nào đó player phim.

KPOP

Re: Ðề: TotalMedia Theatre 5 -Hỗ trợ Phụ đề Xem Phim 3D

TMT5 có đọc được file ISO đâu nhỉ???
mount ra ổ ảo phim bluray 3D phải dùng chương trình hỗ trợ 3D, nếu dùng ultraISO không hỗ trợ đâu. khi mount vào ổ ảo không hiểu sao TMT5 cũng không hỗ trợ đọc trong ổ ảo (máy mình dùng thấy thế).
cách tốt nhất là dùng Winrar giải nén ra thành folder rồi dùng TMT 5 hoặc phần mềm nào đó player phim.

Dùng Virtual CloneDrive thì TMT mới được nhé.

kunngoc

Well-Known Member

mình dùng Virtual CloneDrive thì powerdvd 12 chạy tốt và hiển thị 2D lẫn 3D luôn ( nút chuyển trên phần mềm )
còn TMT 5 thì vẫn vậy , chỉ xem được 1 góc vuông bên trái màn hình , còn lại thì 1 màu đen , ko full screen , tuy nhiên dùng power dvd cũng đã ok rồi , có điều mình ko biết làm sao để cho hiển thị sub từ bên ngoài , xin hỏi làm cách nào vậy ? thanks

không thể được bạn nhé :D hiện nay các phần mềm chưa hỗ trợ Add Sub vào phim 3D bluray.

kunngoc

Well-Known Member

ôi ,vậy là chỉ xem cho đẹp mắt thôi à ?
có cách nào lấy riêng thư mục ssif ra và convert thành film side by side như chúng ta hay down về rồi xem ko nhỉ ?

do các phần mềm chưa hỗ trợ nên chịu thôi, giờ chỉ dành cho mấy bác pro Eng xem thôi.
convert cũng có bác hỏi rồi đây: http://www.hdvietnam.com/diendan/109-ky-thuat-3d/416276-xin-huong-dan-cach-remux-dia.html
nhưng chưa có cách bác nhé vì các pro biết thì chưa chia sẻ.

Các bác cao thủ cho hỏi là , mình mới sử dụng tmt5 lần đầu nên không biết cách cài đặt , mình cài làm sao mà khi phát phim bluray 3d thì hình nó màu tím ,còn xèm 2d thì màu vẫn đẹp bình thường , các bác nào có kinh nghiệm xin hướng dẫn cụ thể , xin cảm ôn.
cấu hình máy mình có xem được bluray 3d không:
Cpu Core 2 duo 2.9g
card vga Ati 6670 1g
ram 8g
Main intel g41
mong tin của các bác

yahnghia

Sao mình dùng TMP 5 xem file MKV trong máy thì báo Unknow vậy ? Ai biết chỉnh sao chỉnh tôi với !

8947969

Member

Bác nào hướng dẫn e với. E muốn xem kính Colorcode với phần mềm này đc k ạ? Phải tinh chỉnh như thế nào để xem Colorcode. Tks các bác

ncaothuc

Re: Ðề: TotalMedia Theatre 5 -Hỗ trợ Phụ đề Xem Phim 3D

Sao tui làm theo thì bị như thế này https://lh6.ggpht.com/vg1frXSgLwlkR5tM830skJ2tyryZjYXXYa_q8AxYt4isMO6So0 ZuhXdpYFkR0TzLfJ-PJFQ=s151

kienvunb

Member
Toàn câu hỏi khó, kiểu như gọi điện cho bác sĩ hỏi: em bị đau bụng lắm, chữa như thế nào ạ? BS sẽ trả lời: uống thuốc giun, uống thuốc tiêu chảy, hay mổ ruột thừa đi. Nói tóm lại phải khám tận nơi mới bắt bệnh được.

tuannhi

Member
Ðề: Re: TotalMedia Theatre 5 -Hỗ trợ Phụ đề Xem Phim 3D

sao mình xem phim thì màn hình đen thui mặc dù vẫn có tiếng vậy bạn

mình cũng bị như vậy, với lại tmt5 cũng ko có mục 3d, có ai biết hướng dẫn mình với, thanks

các bác hướng dẫn chi tiét cách chỉnh slde by slde với

Bên trên