Transformer 4: Đích xác những gì bạn muốn xem, tuyệt đỉnh kỹ xảo và cháy nổ hoành tráng

Thảo luận trong 'Bình luận tự do' bắt đầu bởi BuiAn, 25/6/14.

1. Di Oi Gi

Di Oi Gi New Member

Đã được cảm ơn:
    4
    Ðề: Transformer 4: Đích xác những gì bạn muốn xem, tuyệt đỉnh kỹ xảo và cháy nổ hoành tráng

kỹ xảo quá đỉnh, trong game cũng y chang phim, năm nay chắc nhất bảng

2. dragon_war

dragon_war Active Member

Đã được cảm ơn:
    51
    Ðề: Transformer 4: Đích xác những gì bạn muốn xem, tuyệt đỉnh kỹ xảo và cháy nổ hoành tráng

Các bác cứ yên tâm là phim đã bị cắt kha khá + với việc quay bằng IMAX 3D sẽ có cảnh IMAX bị cắt. khi phát hành Bluray sẽ có Director's Cut hoặc Extended.
    Mình xem 2d thôi mà đầy cảnh rất nổi. Tiếc hôm ý ngồi trên cùng nên âm thanh ko đã. Sẽ sắp xếp đi xem lại.
    Sau khi xem ở CGV bà triệu thì em chuyển hẳn sang Platinum xem, hầu như toàn rạp mới xây: đẹp, công nghệ mới. CGV Bà triệu dc 7,8 năm rồi quá cũ, rạp bé, âm thanh nhỏ do ko chịu nâng cấp. Giờ vào vắng teo ko hot như trc. CGV MIPEC TOWER thì dc. mới xây có âm thanh Atmos.

3. blackswan

blackswan Member

Đã được cảm ơn:
    8

Thấy nhiều bác khen phim hay nhỉ, thế mà con em nó chê phim dở nhất từ trước đến giờ nó được xem, hic

4. heardless

heardless Member

Đã được cảm ơn:
    5

Xin trích đăng vài đoạn review hài hước trên báo nước ngoài.

Bộ phim quá phức tạp và nhiều chi tiết ko giải thích được, Michael Bay thật sự là 1 nghệ sĩ đích thực(art-house auteur),1 con người hoài bão, nên chúng ta cần phải bao quát và tìm hiểu kĩ những góc cạnh nhỏ nhất có thể từ tác phẩm của ông.
    ======================================
    Mặc dù cờ Mĩ trang hoàng từ trong kho cho tới cái mặt nạ đeo, thể hiện lòng ái quốc, nhân vật Cade vẫn chả mấy quan tậm tới an nguy đất nước từ lũ khủng bố Transformers ,cái anh quan tâm chỉ là bảo vệ trinh tiết đứa con gái mình.
    ======================================
    “Our world will never be safe until they(lũ transfarmer)’re gone.”
    =======================================
    Rất nhiều fan phim tin rằng đạo diễn Michael Bay là hiện thân của nền điện ảnh diệt vong , và đó là sự thật,chỉ cần 2 từ để mô tả series Transformers của ông: bloat and chop
    ========================================
    "Ông đừng có bỏ tiền ra mua rác để tạo thêm rác nữa!" Câu thoại của nhân vật Tessa rõ ràng quá hợp khi nói về phim Michael Bay. Bay vẫn tiếp tục quăng rác vào mặt chúng ta để chúng ta tiếp tục quăng tiền trả lại.

===============================
    Có bao giờ bạn tự hỏi: Mình muốn thử 1 lần cảm giác được ai đó dùng búa phang vào đầu?Nếu có,thật may mắn cho bạn. “Transformers: Age of Extinction” hiện đang chiếu ở khắp các rạp. 1 trải nghiệm tự hủy diệt bản thân tuyệt vời,ko gì có thể đánh bại.
    ================================

Sau khi đã tẩy não thành công nhận thức người Mĩ ,lần này bộ phim còn vươn vòi tới cả khán giả TQ.
    =================================
    Ngồi xem Transformers: Age of Extinction cũng giống như tên đồ tể say sưa xem cái chết của tâm hồn nhân loại diễn ra.
    ================================
    Hãy tưởng tượng thay vì viết ra bài hát mới,người nghệ sĩ cứ chơi lại bài cũ, chỉ khác là lần sau chỉnh âm thanh to hơn. Đó chính xác là những gì ta cảm thấy khi xem "Transformers: Age of Extinction."
    =================================
    Hế lô, police! Tôi vừa bị tấn công.
    Ở đâu? Ngay rạp phim trung tâm, nó vẫn đang diễn ra. Tới nhanh! Tôi gần suýt chết nếu ko chạy thóat.
    Hung thủ? Michael Bay. Hắn ta tra tấn tôi gần 3 giờ đồng hồ.
    Vũ khí của hắn? “Transformers: Age of Extinction.”
    ==================================
    Sau khi xem trasformer:thời đại diệt vọng,tôi thấy nền điện ảnh Mĩ cũng đã tới thời đại diệt vọng

Chỉnh sửa cuối: 29/6/14
  5. Sting Riper

Sting Riper Member

Đã được cảm ơn:
    2
    Web:
    Vừa xem 4DX ở CGV Hùng Vương hôm thứ 6 :) Mình thì không có kinh nghiệm review nên chỉ có ý kiến là 4DX rất đáng tiền, xem rất đã mắt, tạo hình giáp của Optimus và Bee rất đẹp, tuy nhiên những người hơi yếu thì không nên 4DX vì cảnh hành động xuyên suốt phim nên giật khá "đuối"
    p/s: Kết nhất Bee với 2 lần "What the f*ck" :D
    "Đấng sáng tạo" của Transformers là một dạng sinh vật hữu cơ (qua bàn tay trong cảnh đầu). Optimus là 1 trong những kị sĩ đầu tiên được chế tạo, tức là những Prime phong ấn cái chìa khoá "ma trận" ở phần 2, Fallen, Megatron đều là những người gầy dựng nên hành tinh Cybertron sau khi con tàu "Kị sĩ" đi đến đó??? :-/
    Khi con tàu thả neo xuống thành phố và bắt đầu đánh nhau tại sao chính quyền Mĩ không hành động cụ thể mà cứ như cái thằng CIA trong phim nó dắt mũi toàn bộ nhà trắng?
    Tại sao cả lũ mò lên tàu rồi tách cả cái đuôi tàu ra mà không ai trên tàu biết?
    Lockdown có quá "quân tử tàu" khi một mình xuống solo không dắt quân xuống?

6. hbp123hbp

hbp123hbp Member

Đã được cảm ơn:
    0

Đeo 2 kính có sao đôu bác. E cx 2 độ mà toàn xem 3D thôi !

7. hbp123hbp

hbp123hbp Member

Đã được cảm ơn:
    0

Hình như phải biến ra cái j cho phù hợp kích cỡ nữa bác ạg? Vs mấy thằng như Bee thì chắc chỉ làm đc mấy cái xe con thôi !

8. qhuy729

qhuy729 Member

Đã được cảm ơn:
    17

mình chỉ thắc mắc là ko biết phần 5 megatron gọi là megatron hay galvatron :))
    được nâng cấp biến hình kiểu mới nhưng lại từ máy bay xuống làm xe tải

9. vitary

vitary Member

Đã được cảm ơn:
    0

xem qua review, thì chắc là e lại đợi các thím up HD rồi xem bằng cái loa 2.1 nhà e vậy. đi sau thiên hạ nhưng ít ra khi đi Wc còn pause đc, lại còn có giường nằm nữa chứ.

10. BlueSea

BlueSea Member

Đã được cảm ơn:
    23

Chắc bác xem suất chiếu ban ngày nên mới thấy vắng chăng? Còn Platinium thì đúng là mới xây nhưng cái ở Times City vắng hoe, sắp đóng cửa đến nơi vì vắng khách nên lỗ nặng. Có mỗi cụm rạp ở Royal là tạm ổn. Chỗ The Garden thì em không rõ vì chưa vào. Còn CGV Bà Triệu thì từ chiếu đến tối vẫn đông mà.

11. ngdinhluat

ngdinhluat Well-Known Member

Đã được cảm ơn:
    97
    Nghề nghiệp:
    Chém chế Garena

Theo tính chất của bọn nó nữa, Autobot thường biến thành mấy loiaj xe cộ, còn Decepticon thường transform sang phương tiện chiến tranh như máy bay, xe tank. Mà thực ra cũng chả cần trans, nhưng gốc của movie, ami, comic đều từ mấy đồ chơi robot biến hình từ xe cộ nên giữ tính nguyên bản thế thôi, ý tưởng vốn trẻ con mà.
    1. Tàu thả neo ở Mỹ, nghe qua thì chức ông gì ở CIA hơi to, ngẫm kỹ ra thì chả logic mẹ gì, sự kiện 7 năm trước to vậy mà 1 sếp bé ở CIA có thể toàn quyền quản tất nhưng vấn đề liên quan tới Aliens, tàu đỗ 15-20 phút ở giữa cái thành phố từng bị tấn công đấy mà chẳng thấy cái F1 nào xuất hiện, đến khi 2 bên khai hỏa rồi cũng thế :D
    2. Cái tàu siêu lớn, và có thể nó là tổ hợp nhiều tàu chứ không phải 1 tàu duy nhất, các khoang có thể tự tách chiến đấu độc lập.
    3. Lockdown quân tử mà.
    Nói tóm lại phần này giữ nguyên được những đặc trưng và hấp dẫn của series, hơn phần 2 và phần 3 ở chỗ nhiều màu sắc hơn. Có nhược điểm là hơi dài, tranforms thì ảo và xấu hơn :D

12. hieudatinh

hieudatinh Member

Đã được cảm ơn:
    10

Em ở TPHCM.. Do bị cận nên cũng rất ngại xem 3D nhưng lần này nhất quyết đi xem 3D phim này.. Các bác tư vấn giùm em rạp nào xem hoành tá tràng nhất ạ.. Giá cả thì em không care.. Các bác giúp em nhé

13. ishido

ishido New Member

Đã được cảm ơn:
    0

mình có mua 4 vé phim này ngày thứ 3 ngày 1/7 suất 21h rap galaxy tân bình, giờ có việc đột suất nên nhường lại cho a em nào mun coi . 2D nhé.giá để lại nên 40k thôi.bạn nào gần tan bình , tan phu coi ll 0937170129

14. Sting Riper

Sting Riper Member

Đã được cảm ơn:
    2
    Web:
    Re: Ðề: Transformer 4: Đích xác những gì bạn muốn xem, tuyệt đỉnh kỹ xảo và cháy nổ hoành tráng

3D ở HCM hoành tá tràng nhất thì chỉ có 3D ATMOS or 4DX CGV Hùng Vương Plaza :D

15. Mr Milan

Mr Milan Well-Known Member

Đã được cảm ơn:
    300

Chê lên chê xuống rồi cũng mua vé ra rạp xem, 300tr trong vòng vài ngày, thế là lãi rồi. dự là tập này cũng kiếm kha khá cho anh Bảy

16. huanpham

huanpham Member

Đã được cảm ơn:
    20

Cái này là chút muối mà bác Bảy nêm nếm vào bộ phim mà chẳng ai thèm để ý (163 cmt).

17. hbp123hbp

hbp123hbp Member

Đã được cảm ơn:
    0

E cx bị cân đây nhưng đến rạp chỉ xem 3D thôi, đeo 2 kính thấy cx bình thường. Ở HCM thì chắc Hùng Vương Plaza là nhất rồi, có cả 4DX với 3D Atmos nữa, phòng 6 (3D Atmos) hình như lớn nhất thì phải !

18. ngdinhluat

ngdinhluat Well-Known Member

Đã được cảm ơn:
    97
    Nghề nghiệp:
    Chém chế Garena

Chí ít cũng kiếm ~ 900 mil, duy trì truyền thống đại thắng phòng vé của series
    Nhưng doanh thu 3 ngày ở China 90 mil ~ Bắc Mỹ 100 mil thì quá kinh dị, anh Bảy chuyển hướng sang China quá hợp lý luôn.
    Phần 5 liệu còn gặp lại gia đình Yeager không nhỉ, 3 năm nữa thì em gái Nicola Peltz nhớn phải biết =))

19. Mr Milan

Mr Milan Well-Known Member

Đã được cảm ơn:
    300

Chắc vưỡn, nguyên đám autobot ở lại với nhà Yeager, có mỗi Optimus Prime bay đi

20. Trần Đăng

Trần Đăng Member

Đã được cảm ơn:
    1

Anh Bảy không có não nhăn đến cỡ đó đâu, giống như nhà thơi viết câu cú này nọ, học sinh Việt Nam chém gió nâng tầm thôi :))