trên mọi nẻo đường

hellomoto

Active Member
Ðề: trên mọi nẻo đường

Mấy con khỉ lông lá tùm lum nhìn ghê quá :D
Tấm tàu du lịch rất đẹp, em thấy người ta lấy bầu trời nhiều hơn, nghĩa là con tàu nằm thấp xuống dưới nữa sẽ mang hiệu quả thị giác rất mạnh.

thank bác đã góp ý, he he lần sau có dịp đi Nha Trang em sẽ làm lại
còn đây là cây nhà lá vườn;)

hellomoto

Active Member

he he vài con thú trong Đại Nam

con tê giác này có cái sừng nhìn thèm quá

hellomoto

Active Member

hình như ẻm này ăn thịt anh công nhân thì phải

manhthang

Huyền Thoại

em thêm mấy tấm nữa nhé
tấm này canh mãi nó mới chui ra
Bác là nha sĩ phải hem?

he he vài con thú trong Đại Nam
con tê giác này có cái sừng nhìn thèm quá
Ý tưởng giống em quá, hic hic

hình như ẻm này ăn thịt anh công nhân thì phải
Dễ "xương" quá :p mà sao nó ác vậy trời :-B

ka ka , đây là cháu tui đó pa, mún làm mai hem:))

Bác tiều không chịu thì bác làm mai cho em đi :">

hellomoto

Active Member

Bác là nha sĩ phải hem?
trời ! sao bác đoán....trật lất vậy:-O, em làm kinh tế mà
he he bác nhìn hình cá biển của em mà bác đoán à
Ý tưởng giống em quá, hic hic
cái này ai mà ko thèm, trừ người ko biết công dụng>:D<

Dễ "xương" quá :p mà sao nó ác vậy trời :-B
nó thịt 1 anh công nhân trong lúc trồng cây, báo chí đưa rùm lên đó8-X

Bác tiều không chịu thì bác làm mai cho em đi :">
bác ở tận hoa phượng đỏ à, xa thế

manhthang

Huyền Thoại

trời ! sao bác đoán....trật lất vậy:-O, em làm kinh tế mà
he he bác nhìn hình cá biển của em mà bác đoán à

Em tưởng bác là ông nha sĩ trong Finding Nemo đó mà :p

Tấm pano cuối đẹp quá, tuy có 1 chút lỗi nhỏ khi ráp nhưng bỏ qua bỏ qua :)

hellomoto

Active Member

Em tưởng bác là ông nha sĩ trong Finding Nemo đó mà :p

Tấm pano cuối đẹp quá, tuy có 1 chút lỗi nhỏ khi ráp nhưng bỏ qua bỏ qua :)

=)) thế mà e ko nghĩ ra =)) bác lại nghĩ xấu cho em thế à =))
hi hi cám ơn bác đã góp ý, lần sau hy vọng sẽ ổn hơn

duongbaba

Active Member

Tấm Spring đẹp kinh người !!! Em phục bác sát đất rồi.

Bác chụp bằng ống gì thế? T, A và ISO là bao nhiêu vậy bác? Cho em học hỏi với !!!

hellomoto

Active Member

Tấm Spring đẹp kinh người !!! Em phục bác sát đất rồi.

Bác chụp bằng ống gì thế? T, A và ISO là bao nhiêu vậy bác? Cho em học hỏi với !!!

thank bác, em còn đang đi học hỏi đây này bác ợ, làm em nhột cả người hi hi, trong này còn nhiều cao thủ lắm nhưng ẩn danh đấy
em chụp bằng 70-200 f4 L Expo 1/80s F4.5 iso 400 Flash cóc Focal length: 200mm WB: auto Metering mode: custom pattrem
tấm này chụp lúc trạng vạng tối, mà đèn cóc 20D nên:">

duongbaba

Active Member

Hix đừng tự ti quá bác ạ, bác 1 tuần đi bắn 1 lần hay bấm tầm 50K shot thì giờ này năm sau, bác lên chiếu trên ngay ấy, body DSLR chỉ cần tầm trên 6MP với vài con lens tốt 1 chút, bác khai thác hết tính năng còn vã nhiều mồ hôi lắm đấy.

Quan trọng là bác chọn 1 thể loại mà mình yêu thích và dồn hết trọng tâm vào nó vì theo kinh nghiệm tương đối lâu năm của mình không ít anh em nghệ thuật chân dung, phong cảnh.... chuyển qua ảnh phóng sự đời thường thì lúng ta lúng túng vì sự kiện diễn ra quá nhanh, không xắp xếp bố cục, ánh sáng, không cho phép làm lại 1 lần nửa như khi chụp mẫu, và ngược lại dân bên phóng sự không cắt góc bố cục tạo dáng cho mẫu nhanh gọn như các pro chuyên chân dung, phong cảnh ....

Bộ dàn bác đang sở hữu là niềm mơ ước của rất nhiều anh em ấy, mình thành thật khuyên bác thẳng 1 đường mà đi. Đừng nhìn vợ thằng hàng xóm^^.

Bác cứ nghe dại tôi lên mạng hay ra tiệm sách chơi 1 cuốn kỹ thuật căn bản nhiếp ảnh dành cho máy phim ấy ghiền gẫm cho kỹ phần phối hợp tốc độ, khẩu độ, Iso, chiều sâu ảnh trường, thậm chí manual focus, manual exposure trong các điều kiện ánh sáng phức tạp, bảo đãm trong vòng 3 tháng và thêm cái thiên phú mỹ thuật trời ban cho riêng mỗi con người bác sẽ tự tin bước vào thế giới nhiếp ảnh đầy mê hoặc.
Kỹ thuật căn bản thật vững bác bước qua lĩnh vực nào cũng sẻ rất thuận lợi

Thân.

Chắc em theo hướng phóng sự rùi, em bắt con gái em làm mẫu mà vã mồ hôi, nó cứ ngọ ngậy suốt làm em không tài nào chụp được. Nhưng ác cái là em theo phóng sự mà lại khoái bố cục và chất lượng ảnh của nghệ thuật chân dung phong cảnh mới chết chứ !

hellomoto

Active Member

Hix đừng tự ti quá bác ạ, bác 1 tuần đi bắn 1 lần hay bấm tầm 50K shot thì giờ này năm sau, bác lên chiếu trên ngay ấy, body DSLR chỉ cần tầm trên 6MP với vài con lens tốt 1 chút, bác khai thác hết tính năng còn vã nhiều mồ hôi lắm đấy.

Quan trọng là bác chọn 1 thể loại mà mình yêu thích và dồn hết trọng tâm vào nó vì theo kinh nghiệm tương đối lâu năm của mình không ít anh em nghệ thuật chân dung, phong cảnh.... chuyển qua ảnh phóng sự đời thường thì lúng ta lúng túng vì sự kiện diễn ra quá nhanh, không xắp xếp bố cục, ánh sáng, không cho phép làm lại 1 lần nửa như khi chụp mẫu, và ngược lại dân bên phóng sự không cắt góc bố cục tạo dáng cho mẫu nhanh gọn như các pro chuyên chân dung, phong cảnh ....

Bộ dàn bác đang sở hữu là niềm mơ ước của rất nhiều anh em ấy, mình thành thật khuyên bác thẳng 1 đường mà đi. Đừng nhìn vợ thằng hàng xóm^^.

Bác cứ nghe dại tôi lên mạng hay ra tiệm sách chơi 1 cuốn kỹ thuật căn bản nhiếp ảnh dành cho máy phim ấy ghiền gẫm cho kỹ phần phối hợp tốc độ, khẩu độ, Iso, chiều sâu ảnh trường, thậm chí manual focus, manual exposure trong các điều kiện ánh sáng phức tạp, bảo đãm trong vòng 3 tháng và thêm cái thiên phú mỹ thuật trời ban cho riêng mỗi con người bác sẽ tự tin bước vào thế giới nhiếp ảnh đầy mê hoặc.
Kỹ thuật căn bản thật vững bác bước qua lĩnh vực nào cũng sẻ rất thuận lợi

Thân.

đấy tôi nói đâu sai he he có ngay cao thủ mà, bác phunghuutuyen nói đúng đấy, tuy nhiên quan trọng là có đam mê hay không, nhiều người vác cái DSRL to vật nhưng vẫn cảm thấy "nhột" khi đứng bên cạnh 1 tay cự phách cầm P&S. vấn đề ở đây trước tiên là con người chứ ko nằm ở máy móc, 1 bức hình đẹp hay ko thì vấn đề máy móc chỉ chiếm 30% thôi còn 70% là do mình, vì vậy ôm tất cả thì khó lắm, chuyên ngành càng khó hơn, trước tiên hãy tập làm chủ thiết bị mình sở hữu trước đã, sau đó mới tính đến các bước sau. ngay bây giờ có thể bạn chưa có ý tưởng về 1 bức hình nào đó, bạn hãy tìm trên các 4r, ở đó có các Stock bác có thể tham khảo thêm để phát triển ý tưởng. chúc bác sẽ có những bức ảnh đẹp để chia sẽ cùng ae.

hellomoto

Active Member

Chắc em theo hướng phóng sự rùi, em bắt con gái em làm mẫu mà vã mồ hôi, nó cứ ngọ ngậy suốt làm em không tài nào chụp được. Nhưng ác cái là em theo phóng sự mà lại khoái bố cục và chất lượng ảnh của nghệ thuật chân dung phong cảnh mới chết chứ !

theo em bác chọn nơi ánh sáng phù hợp, để AV và bắn liên thanh là ok
còn cái thứ 2 quả thật khó, cần có thời gian đầu tư.
mà bác đang sài bao gồm thiết bị gì thế ?

duongbaba

Active Member

theo em bác chọn nơi ánh sáng phù hợp, để AV và bắn liên thanh là ok
còn cái thứ 2 quả thật khó, cần có thời gian đầu tư.
mà bác đang sài bao gồm thiết bị gì thế ?

Bác Tuyến nói thế thôi chứ đồ em toàn entry level không àh :D

Bên trên