Trình chiếu phim/hình ảnh từ smartphone/tablet sang X5 thông qua giao thức DLNA

rockloccoc

Well-Known Member
À mình hiểu là bạn mún kết nối X5 với PC để truyền đọc / chép file trên PC với X5 [ OTA = over to air ] thì dùng cái Moroboro đó ấy mà ...còn hd video push vào TV thì phải qua kết nối DLNA như hd của vhtuananh ;)
Vầng ý em là hdvideo ấy ợ. Đang hóng bác vhtuananh dưng chắc bác đang bận....

donhuminhkhoa

Well-Known Member
Cho mình hỏi thêm chút :
- Cài chương trình nào để X5 đọc được những thư mục share của các PC trong cùng mạng? (ngoài XBMC ra nhé)
- Có thể share HDD cắm vào X5 để share với các X5 khác, PC ... trong cùng 1 mạng ko? Tức là làm HDD chung trong mạng ấy.

haianh07

Active Member
Có kon QTeck 9100 từ thời tám hoánh nào vẫn còn chạy phà phà thường cất kĩ để làm kỉ niệm nay mang ra chạy thử nhưng cái công cụ dành cho windows phone không chơi được trên bản win 6'5 quá cũ ... Còn chơi trên Androi thì rất tốt , chạy 1080 ngon lành

vhtuananh

Member
Ðề: Re: Trình chiếu phim/hình ảnh từ smartphone/tablet sang X5 thông qua giao thức DLNA

Cho mình hỏi thêm chút :
- Cài chương trình nào để X5 đọc được những thư mục share của các PC trong cùng mạng? (ngoài XBMC ra nhé)
- Có thể share HDD cắm vào X5 để share với các X5 khác, PC ... trong cùng 1 mạng ko? Tức là làm HDD chung trong mạng ấy.

- Mình hay dùng ES Explorer free để share file qua lại với PC, bạn có thể tìm thấy ứng dụng này trong Play Store.
- Để share qua lại giữa các con X5 với nhau thì bạn vào ứng dụng eHomeMediaCenter nhé, trong đó có 3 options chính, hiện mình đang đi làm nên không nhớ rõ, đại khái là bạn phải bật tính năng share lên, sau đó chọn folder để share...rất đơn giản, khi đó các con X5 sẽ thấy nhau dễ dàng.

Chú ý là muốn share qua lại giữa X5 và PC trong cùng 1 mạng với nhau, thì bắt buộc trong PC các bạn phải chỉnh Network Location thuộc dạng Home network nhé ;) (không nên chọn Work network hay Public network)

haianh07

Active Member
Mò mẫm mãi không kết lối eHomeMedia Center của x5 với thiết bị iOS được nhề , cụ thể là chạy ipad 3 thì tìm thêm ứng dụng gì để cài trên ipad cho nó bắt tay với x5 thông qua eHomeMediaCenter các anh em xin cho một cái tên với ,

dongkivs

Ðề: Trình chiếu phim/hình ảnh từ smartphone/tablet sang X5 thông qua giao thức DLNA

Em thử Ip4s và X5 thì nhạc nhanh, Video từ youtube trên ip ---> x5 mượt ko ngờ, EM KO chưa hề cài thêm cái gì cả, ip4s FW 6.1.1. X5 4.1 ngày bao nhiêu thì e ko rõ. vừa mua hôm qua. :)

talatester

Ðề: Trình chiếu phim/hình ảnh từ smartphone/tablet sang X5 thông qua giao thức DLNA

Trên đt android, bạn vào Play Store, search DLNA, sẽ thấy nhiều ứng dụng lắm, trải nghiệm cái nào hay thì chia sẽ cho anh em biết nhé ;)

Tôi dùng iMediashare trên Gooogle Play khá hay, có bản cho iOS nữa. Nó có phiên bản lite miễn phí và Pro trả phí.

smallgent

Well-Known Member
Mò mẫm mãi không kết lối eHomeMedia Center của x5 với thiết bị iOS được nhề , cụ thể là chạy ipad 3 thì tìm thêm ứng dụng gì để cài trên ipad cho nó bắt tay với x5 thông qua eHomeMediaCenter các anh em xin cho một cái tên với ,

Bạn flash fw mới nhất của X5 bản ngày 26.03.2013 nhé vì nó có cái Airpin có thể stream Video/Audio từ iPhone/iPad sang ok.
Hoặc trên X5 down Airpin từ CH Play...mình mới thấy cái Airpin đã up lên CH Play mấy hôm rồi đóa. :)

vhtuananh

Member

Khuyên các bạn nên flash FW 26/03, vì Minix đã cài sẵn AirPin bản Pro rồi, mình nhận thấy bản Pro chính hiệu Minix này ngon hơn bản Pro trên CH Play.
Có lẽ Minix đã thêm thắt gì đó trong AirPin bản quyền để chạy mượt trên sản phẩm của Minix ;)
Không tin thì các bạn có thể thử, bảo đảm AirPin chính hiệu Minix không xảy ra tình trạng bị "treo hay đơ" giữa chừng khi stream video/music từ thiết bị khác.

vu_dt

DLNA thì phổ biến rồi, có bác nào nghe nói đến Wimo để chuyển màn hình từ máy tính bảng sang TV qua kết nối wifi không? Nhiều Android box dùng rockchip 3066 có cài sẵn ứng dụng Wimo RX, nhưng không có kèm ứng dụng để cài trên ĐT??

smallgent

Well-Known Member
....chờ trong tháng này có fw mới 4.2.2 là X5 của mềnh chơi với bạn Nexus 4 được roày....:D

Xem phim trên ipad2 dùng X5 làm NAS :
Mình muốn dùng con minix neo x5 gắn ổ cứng dưới dạng NAS để xem phim mkv trên ipad, iphone, samsung note thì cài đặt thế nào, dùng con X5 làm wifi luôn, không cần kêt nối qua Internet. Trường hợp này sử dụng khi đến khách sạn xem phim trên ipad. Ban @vhtuananh và các bạn hướng dẫn giúp nhé. tks

Bên trên