Trung tâm Thúy Nga thu hình DVD Paris By Night như thế nào?

binhhc

Moderator
Ðề: Re: Trung tâm Thúy Nga thu hình DVD Paris By Night như thế nào?

Bác mua đĩa gốc ở đâu thế, cho mình xin cái địa chỉ đi. Cám ơn bác nhiều lắm.
bác nào co địa chỉ bán đĩa góc cho e xin với ...
Em thèm được mua đĩa gốc để ủng hộ ca sĩ mình yêu thích.mà ko biết mua ở đâu .vn
Anh bạn mình vẫn thường mua đĩa gốc ở phố Hai Bà Trưng - Hà Nội, các bác có thể đến đó hỏi mua nhé.

pellee

Banned
Ðề: Trung tâm Thúy Nga thu hình DVD Paris By Night như thế nào?

mình thì thích Paris By Night

Ðề: Re: Trung tâm Thúy Nga thu hình DVD Paris By Night như thế nào?

Anh bạn mình vẫn thường mua đĩa gốc ở phố Hai Bà Trưng - Hà Nội, các bác có thể đến đó hỏi mua nhé.

Mình có quen 1 người ở Hải Phòng. Anh này bị lừa là kêu đĩa thiệt ở ngoài Hà Nội và Hải Phòng rồi nhưng toàn là đĩa giả, giá đĩa thật. Giờ anh ấy đặt đĩa từ Saigon gửi ra và anh kêu là đĩa trong này gửi ra coi đẹp quá. Tem Thúy Nga chớp chớp nhìn khác hẳn mấy cái đĩa anh ấy mua ở ngoài đó. Và từ lúc nhận được cái đĩa đầu tiên tới giờ anh ấy là chịu coi trễ chứ vẫn dứt khoát đợi trong SG gởi ra vì anh ấy nói ở ngoài đó ko có đĩa thật.
Ai mua được cái nào đĩa thật ngoài đó. Chụp cái hình cho mình coi cái đĩa thật ngoài đó nha.

Uyên CD giải quyết mọi yêu cầu của bạn ;)
Hồi xưa lúc mới lên SG! cũng ra Uyên CD mua đĩa! Đĩa thì mắc chà bá mà chất lượng xấu tệ. Sau này gặp thằng bạn từng làm ở Uyên CD nó phán 1 câu làm mình hiểu tại sao chất lượng lại tệ. Nó nói vầy:" Đĩa ở Uyên CD chỉ xứng đáng đem tạt lon".

alibaba1978

Well-Known Member

em chỉ nể mấy anh nhạc công đánh nhép cực hay luôn

truonggiang1995

Well-Known Member

Thúy Nga hay Asia cũng vậy. Poster và vé ghi rõ là Trực tiếp thu hình thì 100% ca sĩ hát nhép hết để đảm bảo rằng âm thanh trong rạp là hoàn hảo nhất. Ca sĩ hát nhép để thu hình DVD thôi. Khi làm DVD họ sẽ ghép lại tiếng. Thúy Nga thì có mấy cuốn Lam Phương là trực tiếp thu tiếng nên âm thanh nghe hok hay lắm.

namirae

Active Member

Theo mình thấy là chất lượng của đĩa phát hành mới là thứ mình cần, hát live hay nhép không quan trọng lắm. Cám ơn Bác chủ đã lập topic để anh em trao đổi và học hỏi.

tien195

Active Member

Em xem Thúy Nga thì thấy cái gì cũng hoàn hảo hết. Rất kính nể sự đầu tư công phu của họ.

Building

Well-Known Member
Mới được vài lon thì không thấy nói năng gì, lúc này đang xem DVD Thúy Nga, đến lúc cà tưng rồi là "đụ má thằng này hát nhép" thế là câu chuyện bắt đầu gay cấn giữa hát nhép và hát live
Chính vì vậy mình đào cái topic này lên cho anh em ai cần ngâm cứu thì ngâm cứu thêm

fast5555

Member

E thấy đa phần đều là hát nhép thôi bác ạ! Còn 1 số đeo mic thì cũng ko biết có nhép ko.

HacLongNinhKieu

Well-Known Member

P.S: Lúc mình đang viết những dòng này thì mình đang nghe đi nghe lại bài Liên khúc Rước tình về với quê hương - Tình ca trên lúa - Gạo trắng trăng thanh - Ái Vân, Thái Châu, Hoàng Lan, Mỹ Huyền, Nguyễn Hưng,... trong số Thúy Nga Paris by Night 41 (1997). Kỹ thuật phối âm bộ gõ cực kỳ hay!

Thúy Nga, cũng như Asia, đã và đang tích tụ một di sản đồ sộ những tác phẩm âm nhạc chất lượng đỉnh cao cho dòng nhạc nhẹ Việt Nam.

Em cũng fan Thúy Nga......trong mấy chục số đầu thôi, về sau nghe không vô :)

Bên trên