Trường Vũ nên chia tay trung tâm Vân Sơn để gia nhập Asia vì khán giả hâm mộ?

ASAP

Well-Known Member
Ðề: Trường Vũ nên chia tay trung tâm Vân Sơn để gia nhập Asia vì khán giả hâm mộ?

ASIA có MC nữ được Nam Lộc giới thiệu là "nữ khoa học gia gì gì đó...Dương Nguyệt Ánh" có giọng nói như khóc...nói thì không đầu không đuôi, chỉ có nói xấu CS là được..và nói rất gay gắt...

ASAP

Well-Known Member
Ðề: Trường Vũ nên chia tay trung tâm Vân Sơn để gia nhập Asia vì khán giả hâm mộ?

Ghét chính trị? Thế thì anh đang sống ở thiên đường chăng? Trên đời này chính trị luôn và mãi mãi bao trùm lên mọi lãnh vực đời sống, các hoạt động của con người không nhiều thì ít đều dính dáng đến chính trị dù thích hay không!
Chính trị hiểu đơn giản nhất là một hệ thống chính sách giúp cho một quốc gia phát triển. Phát triển đường xá là một nội dung thuộc chính trị, do đó nếu anh bảo ghét đường xá chật chội, giao thông hỗn loạn là anh dã đụng đến chính trị.
Anh bảo ghét các cán bộ tham nhũng tức là anh đã đụng đến chính trị vì sự tham nhũng là biểu hiện của chính sách chính trị sai lầm
Ghét những thằng cóc nhái? Thế anh là ai, anh có gì hơn những thằng cóc nhái ấy, xin kể ra cho mọi người kính phục! Ngồi dưới cống? Vâng, cái cống ấy là Mỹ, ngay cả đệ nhất siêu cường mà chỉ là cái cống thì Vietnam biết gọi là cái gì đây!
Tốt nhất anh hãy dẫn chứng những tên cóc nhái ấy nói gì sai thì thuyết phục hơn là chửi bới vô căn cứ kẻo người ta lại nghĩ anh là cóc nhái ngồi dưới cống chửi đổng thì kỳ lắm!
Bạn gay gắt quá rồi... Chắc có "vấn đề..với CS lắm đây"...
Chỉ là trao đổi học hỏi..không nên gay gắt quá...

tusontay

Huyền Thoại

...Ghét những thằng cóc nhái? Thế anh là ai, anh có gì hơn những thằng cóc nhái ấy, xin kể ra cho mọi người kính phục! Ngồi dưới cống? Vâng, cái cống ấy là Mỹ, ngay cả đệ nhất siêu cường mà chỉ là cái cống thì Vietnam biết gọi là cái gì đây!...
Em nghĩ là bác hiểu lầm ý này rồi, Em nghĩ câu nói của bác manhthang tương đương với: Ếch ngồi đáy giếng, hoặc Về nhà ăn khoai lang, ra đường bàn chuyện thế giới ấy. Bản thân em cũng ghét lồng chuyện chính trị vào một chương trình giải trí. Lúc nào cũng cứ lảm nhảm vào những điều đâu đâu ấy. Sao tất cả không theo lý tưởng của ông NCK. Có hợp tác mới phát triển được. Thời buổi bây giờ cần kiếm ra nhiều tiền chứ cần đ... gì chính trị tốt hay xấu, em có tiền e cứ qua những nước có nền kinh tế vững mạnh, hòa bình em sống.

@new_adm: Có vẻ bạn quá ưu ái Asia. Theo mình thì về tổng thể chung (dàn dựng, chất lượng, số lượng & tầng lớp người nghe....) Asia còn thua Thúy Nga xa lắm. Asia chỉ có Hòa âm thì chưa thể sánh vai được đâu. :)

naxeko

Topic này là để nói về Trường Vũ nên AE tập trung vào Trường Vũ để bàn luận:) Mình đồng ý với ý kiến của bác nào đấy nói là TV có về đâu cộng tác cũng không sao, miễn là ra CD nhiều để mọi người thưởng thức là nhất rồi:) Còn vấn đề xã hội thì chúng mình không nên bàn nhiều không khéo lại bị ban nick nếu nói sâu quá. Mỗi người một quan điểm nên nếu đem ra mổ xẻ thì ắt sẽ có chiến tranh và sẽ mất đoàn kết:)

naxeko

Em nghĩ là bác hiểu lầm ý này rồi, Em nghĩ câu nói của bác manhthang tương đương với: Ếch ngồi đáy giếng, hoặc Về nhà ăn khoai lang, ra đường bàn chuyện thế giới ấy. Bản thân em cũng ghét lồng chuyện chính trị vào một chương trình giải trí. Lúc nào cũng cứ lảm nhảm vào những điều đâu đâu ấy. Sao tất cả không theo lý tưởng của ông NCK. Có hợp tác mới phát triển được. Thời buổi bây giờ cần kiếm ra nhiều tiền chứ cần đ... gì chính trị tốt hay xấu, em có tiền e cứ qua những nước có nền kinh tế vững mạnh, hòa bình em sống.

@new_adm: Có vẻ bạn quá ưu ái Asia. Theo mình thì về tổng thể chung (dàn dựng, chất lượng, số lượng & tầng lớp người nghe....) Asia còn thua Thúy Nga xa lắm. Asia chỉ có Hòa âm thì chưa thể sánh vai được đâu. :)

Bác lại dùng...nữa rồi;)). Mà này, em khốn khổ vì cái hiện nôi dung ẩn dưới chữ ký của bác, biết là sẽ bị hố mà vẫn click vào vì biết đâu sẽ có gì mới...ai dè...Tự hứa với lòng từ nay xin chừa, không dám click nữa:))

tusontay

Huyền Thoại

Bác lại dùng...nữa rồi;)). Mà này, em khốn khổ vì cái hiện nôi dung ẩn dưới chữ ký của bác, biết là sẽ bị hố mà vẫn click vào vì biết đâu sẽ có gì mới...ai dè...Tự hứa với lòng từ nay xin chừa, không dám click nữa:))
Vì có những câu em không muốn nói ra. Lịch sự chút thì hay hơn. :D

Em lại thích dùng được nhiều dòng như Sig của bác kia, đặc quyền dành cho cán bộ có khác. :D

alext

Bạn gay gắt quá rồi... Chắc có "vấn đề..với CS lắm đây"...
Chỉ là trao đổi học hỏi..không nên gay gắt quá...

Có vấn đề với CS? Tôi xin phép miễn trả lời câu hỏi này nhé, nhạy cảm lắm, thông cảm! Tôi chỉ có thể nói cho bạn biết tôi thích tự do, tự do tư tưởng, tự do ngôn luận, tự do yêu, tự do ghét...

Yêu ai cứ bảo là yêu
Ghét ai cứ bảo là ghét
Dù ai ngon ngọt nuông chiều cũng không nói yêu thành ghét
Dù ai cầm dao dọa giết cũng không nói ghét thành yêu.....

Hy vọng bạn hiểu!

nguyenkim

Well-Known Member

Yêu ai cứ bảo là yêu
Ghét ai cứ bảo là ghét
Dù ai ngon ngọt nuông chiều cũng không nói yêu thành ghét
Dù ai cầm dao dọa giết cũng không nói ghét thành yêu.....

Hy vọng bạn hiểu!

Em thích cái quan điểm của bác trong những dòng trên! Yêu mà không nói ra cho người ta biết thì có thể hối hận cả đời! =))

Nhưng thật khó để thực hiện những câu về tự do. Vì tự do cũng rất trừu tượng.

Tự do ngôn luận, tự do tư tưởng, tự do yêu, tự do ghét có thể tự do hoàn toàn trong tâm trí, suy nghĩ của mỗi người nhưng trong khuôn khổ của cuộc sống thực tế thì không thể tự do hoàn toàn. Nó đều có các mức khung, các khuôn khổ của sự tự do đó.

Tự do ngôn luận không phải là muốn nói, muốn phát biểu hay muốn viết gì thì viết. Như diễn đàn mình, có nội quy, quy định rộng hơn thì có luật pháp của từng nước!

Tự do yêu, tự do ghét cũng chỉ 1 phần, không thể bắt ép người khác yêu theo mình, ghét theo mình. Nên tự do yêu là yêu đơn phương khi đối tượng được yêu không yêu lại. Đây cũng là 1 khuôn khổ!

kopite

Member

Thằng cha này rảnh nhỉ, qua bên Asian phản động lắm, gần mực thì đen thôi Vũ ạ

REMEMBERYOU

có ai biết thôg tin cs quang lê k0 đc hát trên thúy nga 105 hok????.....nghe nói anh qle chỉ vì hát trên vtv3 mà thúy nga cắt hop đồng.....anh lê này củng kỳ cục

new_adm

Well-Known Member

Em nghĩ là bác hiểu lầm ý này rồi, Em nghĩ câu nói của bác manhthang tương đương với: Ếch ngồi đáy giếng, hoặc Về nhà ăn khoai lang, ra đường bàn chuyện thế giới ấy.
bạn đã sống vô tâm.Làm chính trị là để lo cho cuộc sống của mọi người,bạn đã vô tâm,mà người khác ko sống vô tâm như bạn mà bạn lại đi nói người ta thế này thì thật là quá đáng!

new_adm

Well-Known Member

có ai biết thôg tin cs quang lê k0 đc hát trên thúy nga 105 hok????.....nghe nói anh qle chỉ vì hát trên vtv3 mà thúy nga cắt hop đồng.....anh lê này củng kỳ cục

thằng Quang Lê này cho nó chết là vừa roài.Ếch ngồi đáy giếng!

anhtuanngoc

Well-Known Member

Từ việc một ca sỹ mà nảy sinh trong diễn đàn lằm vấn đề thật

cautre5555

Active Member

Từ bàn luận về âm nhạc và Trường Vũ nay mấy bác lây sang cả tranh luận về chính trị :-O

nguyenkim

Well-Known Member

Từ bàn luận về âm nhạc và Trường Vũ nay mấy bác lây sang cả tranh luận về chính trị :-O

Đã ngừng tranh luận rồi bác àh, vì tranh luận cũng không đi đến đâu. Tập trung down và nghe các album nhạc hay thôi bác! Avatar của bác ấn tượng quá! ;))

new_adm

Well-Known Member

em là tác giả chủ đề này mà cũng lúc viết e cũng ko hề nghĩ là nó sẽ nảy sinh ra vậy :))

hoangvantien93

Well-Known Member

Em thì chỉ quan tâm đến anh ý hát như thế nào thôi. Âm nhạc không có tội

tiemcanxien2

Active Member

Ngọc Hạ cũng lên VTV9 mà vẫn xuất hiện trên PBN mới nhất đó thôi, có lẽ 9 may hơn 3.

new_adm

Well-Known Member

bài viết của em có 2 vấn đề các bác ạh.
1.Trường Vũ có nên chia tay trung tâm Vân Sơn hay không?
2.không phải Asia hay Thuý Nga hơn mà là trung tâm nào tốt cho Trường vũ hơn!

Hesman136

Active Member

thanks Bac!! nhiều!

Bên trên