Tư Vấn Build Máy Tính Cho Chỉnh Sửa Và Xuất Video

luutinhtv

Member
Các bác cho hỏi:
mình có con DELL Inspiron 14 (3467), Ram DDR4 4Gb (giờ đã nâng cấp lên 12Gb), core i5, nhưng ổ cứng loại HDD. Bây giờ mới tìm hiểu và biết về dòng ổ cứng SSD.
Con DELL của mình không hổ trợ khe M2 SATA hay M2 PCI luôn. Vậy có cách nào để mình nâng cấp lên con SSD M2 PCI không ạ?
Xin các cao nhân chỉ giáo

phamhongson

Well-Known Member
Các bác cho hỏi:
mình có con DELL Inspiron 14 (3467), Ram DDR4 4Gb (giờ đã nâng cấp lên 12Gb), core i5, nhưng ổ cứng loại HDD. Bây giờ mới tìm hiểu và biết về dòng ổ cứng SSD.
Con DELL của mình không hổ trợ khe M2 SATA hay M2 PCI luôn. Vậy có cách nào để mình nâng cấp lên con SSD M2 PCI không ạ?
Xin các cao nhân chỉ giáo
Sao cứ phải M2, thay HDD bằng con SSD500GB là ngon lành, với máy này ram12GB chứ 16GB cũng không nhanh hơn 8GB kèm SSD đâu

luutinhtv

Member
Sao cứ phải M2, thay HDD bằng con SSD500GB là ngon lành, với máy này ram12GB chứ 16GB cũng không nhanh hơn 8GB kèm SSD đâu
cám ơn bác phamhongson , vẫn muốn nâng lên SSD M2 PCI nhưng chỉ nâng lên được con SSD Sata 240Gb, cũng nhanh hơn con cũ nhiều nhưng cảm thấy tiếc vì lúc đầu không biết chọn mua Laptop để nâng cấp sau này.

luutinhtv

Member
Bác xem bang phần mềm nào? con này chiến 4K ngon lành. Em cũng đang xài con Vostro5468 (cũng cùng i5-7200), độ them ram8GB và M2@256GB chạy với DVD19 chạy 2160p vô tư.
Xem bằng KMP hay GOM đều bị giật ( hoặc lỗi nhỏ như ko bắt âm thanh hoặc không bắt Sub, thuyết minh mà chỉ có file gốc)
mới hôm qua coi bằng VLC thì OK , chiến ngon lành, mới biết 2 phần mềm trên có lỗi như vậy

Bên trên