Tư vấn cách vệ sinh màn hinh LCD LED 3D

doanthanphong

em đang dùng sony 3d ex720, vì màn hình có nhiều vân tay em dùng tấm lau của cửa hàng tặng lau nhưng vẫn không thấy hết, em có nghe người ta chỉ dùng 1 ít xà bông bọt hòa tan với nước và thấm ít vắt khô để lau, và em có lau khô lại bằng vải mịn, xin cho em hỏi lau như vậy có ảnh hưởng đến màu sắc của LCD không? và chất lượng hình ảnh có bị kém đi không? và chức năng 3D của LCD có bị ảnh hưởng không? xin các bác giải đáp hộ em về vấn đề đó, thanks các bác nhiều

gatronggoloa

Ðề: Tư vấn cách vệ sinh màn hinh LCD LED 3D

Bác này cẩn thận quá nhể .. e ở nhà lâu lâu lấy cái khăn ướt lau ào ào cái là xong, còn phần màn hình thì dùng nước xịt kính xịt vài phát rồi lau là được .. tivi giờ dùng vài năm chứ mấy mà giữ quá làm gì, nó phục vụ mình chứ mình sao phải đi phục vụ nó kỹ quá làm giề :))

heo_bu

Bác có cái dung dịch làm sạch màn hình laptop k . Bảo đảm với Bác là tuyệt vời .

heo_bu

Bác này cẩn thận quá nhể .. e ở nhà lâu lâu lấy cái khăn ướt lau ào ào cái là xong, còn phần màn hình thì dùng nước xịt kính xịt vài phát rồi lau là được .. tivi giờ dùng vài năm chứ mấy mà giữ quá làm gì, nó phục vụ mình chứ mình sao phải đi phục vụ nó kỹ quá làm giề :))

Của bền tại người bác à . Mình k phải là phục vụ nó mà mình tạo điều kiện cho nó phụ vụ mình . Bác lau ào bằng cái khăn ướt thì nó nổi đủ thứ vân lên hết , bác xem k thấy khó chịu à . Xem ra bác cũng là người dể tính .

manofgame

em đang dùng sony 3d ex720, vì màn hình có nhiều vân tay em dùng tấm lau của cửa hàng tặng lau nhưng vẫn không thấy hết, em có nghe người ta chỉ dùng 1 ít xà bông bọt hòa tan với nước và thấm ít vắt khô để lau, và em có lau khô lại bằng vải mịn, xin cho em hỏi lau như vậy có ảnh hưởng đến màu sắc của LCD không? và chất lượng hình ảnh có bị kém đi không? và chức năng 3D của LCD có bị ảnh hưởng không? xin các bác giải đáp hộ em về vấn đề đó, thanks các bác nhiều

Có ảnh hưởng đó bác. E xin tư vấn thế này: t1 về nước lau chùi thì nên mua ở ngoài cửa hàng còn về khăn lau thì bác nên chọn khăn lau mềm nhưng đừng có trầy xước nhiều bông quá, e hay dùng loại khăn lau đa năng có bán ở các siêu thì đó, lau nhẹ theo 1 chiều k nên lau qua rồi lau lại. rồi lấy một cái khăn khô tương tự lau như thế 2 lần là ok. Tivi nhà e cứ 2 tuần e vệ sinh như thế một lần vừa sạch đẹp lại bền nữa bác ak

Sdvietnam

Chuẩn đấy.
Mình toàn lau bằng giẻ giặt sạch. Giặt bằng nước thật sạch thì khi lau xong ko để lại vết. Nó chỉ là cái TV chứ có phải bố tướng đâu mà phải nâng như nâng trứng
Mới mua thì thế thôi. đc 5 bữa nửa tháng là chán. về nhà chả muốn xem chứ đừng nói gì TV.

chỉ có Computer là tớ thấy ko bao giờ chán đc ;))

thanhtungqng

Uploader

Nếu kỹ tính thì ra CH bán kính mắt, mua 1 chai nước lau kính mắt (loại bay hơi nhanh đó) + 1 cái áo lót dệt kim (nhớ tháo hết các đường chỉ) dùng lau là ok rồi. Cái vụ này là mình hay áp dụng cho lau mắt kính đeo của mình. Còn TV thì nói thật là toàn lau bằng khăn ẩm thôi [-O<

Bên trên