Tư vấn cấu hình phòng gamenet tầm 700tr

quan_pepsi

Member
Nhà em có dự định mở phòng gamenet quy mô tầm 40 máy với chi phí bỏ ra cho toàn bộ là tầm 700tr (có thể hơn) .Đối tượng chủ yếu là giới tuổi teen, game online là chính nên không cần cấu hình quá mạnh, chủ yếu là không gian hiện đại, thoáng, sạch sẻ.Anh em nào có kinh nghiệm lắp đắt phòng gamenet hay đang kinh doanh thì chia sẻ em xíu kinh nghiệm nha.

về gamenet thì bác nên chọn Phong Vũ vì họ trùm mảng này, hầu như là lo từ thiết kế đến hỗ trợ kỹ thuật mọi thứ luôn, net bây giờ phải mở lớn mới có lời

AnDy1603

Member
Thớt mở ở đâu, địa điểm quan trọng lắm, khu tiệm nét nhiều thì mình phải có cái khác biệt, biết cách chi tiền quảng cáo nữa thì khách họ mới tò mò, có động lực kéo đến

AnhDuyAV

Member
bác cứ dựa vào tổng tiền, rồi chia ra từng máy, nhớ làm ít nhất là 5 dàn máy VIP, cấu hình khủng nữa để khách vào đấu giải, tự tiệm tổ chức, rồi quà cáp các kiểu sẽ thu hút khách hơn

tusontay

Huyền Thoại
Bác ở đâu? Miền Bắc thì Inbox mình, mình có chỗ rất rẻ. :D

Bowilkin

Member
về gamenet thì bác nên chọn Phong Vũ vì họ trùm mảng này, hầu như là lo từ thiết kế đến hỗ trợ kỹ thuật mọi thứ luôn, net bây giờ phải mở lớn mới có lời
tầm 50 máy là ok rồi bác , bây giờ 50 máy thấy vậy thì set up cũng nhỏ gọn lắm .

TungUHD

Member
bây giờ mô hình game net mới là bootroom rồi nên mọi thứ đơn giản hơn rất nhiều, máy trạm tầm 50tr là cân tốt hết, ổ cứng là SSD 2tb cao cấp nhất của SS nữa

acmilan2018

Member
Tiệm mình là do PV set up tất cả, mình chỉ lo về nội thất.PC làm dạng ko case vừa đẹp vừa gọn, sau này nâng cấp thì cũng đỡ tiền hơn

buivien

Member
bây giờ mô hình game net mới là bootroom rồi nên mọi thứ đơn giản hơn rất nhiều, máy trạm tầm 50tr là cân tốt hết, ổ cứng là SSD 2tb cao cấp nhất của SS nữa
phải là 3 ổ 2tb nhé, sau này khỏi phải nâng cấp nữa :D

Đây nhé bác, giá chỉ là tham khảo, mua thực tế chắc tầm 15tr thôi nhé :D

Yamaha S501

Member
tiệm nét game mà màn nhỏ quá khách cũng không hứng mấy bác nhé, phải là màn hình game, tần số quét 75hz trở lên

hd6850

Member
Mình thấy bọn máy tính duy long cấu hình khủng vcc mà giá rẻ vl, ko hiểu sao bọn nó bạn đc vậy mà bảo hành 2 năm :(
có thể là hàng 2nd thôi bác còn vụ bh thì mình quá rõ rồi, thay cho mấy con vga hàng bãi sau vài tháng lại hỏng thì cũng nãn lắm, thà lắp mới full bộ hết sau này đỡ khoản tiền thay thế linh kiện, sau 4-5 năm thì nâng cấp cấu hình một lần

Bên trên