Tư vấn cho đầu phát có hình ảnh đẹp nhất

anhkoyeu85

Member
hôm trước e đang dùng con dune pro4k thì thấy thông báo giảm 38 % dune ultra 4k tại trụ sở hồng kong .... khả năng e dune ultra ế ko có ai mua ^^

locnp

Well-Known Member
Chất lượng hình ảnh zappiti one se có vượt trội so với dune pro 4k không các bác?

Việc chuyển từ Sigma Soc sang Realtek Soc đúng là không dễ dàng, nhưng một số review nước ngoài cho rằng dune đã làm khá tốt để làm cho người dùng cũ đỡ bị hụt hẫng. Bác nào dùng dune đời cũ sài Sigma Soc vs đời mới sài Realtek Soc 1295 thì cho cảm nhận nhé.

Em đang sài HiMedia Q10 pro, mặc dù khá ưng ý trong tầm tiền nhưng vẫn còn 1 số hạn chế Picture Quality (PQ) mà em thấy nó chưa xử lý tốt.

dungtoandung

Well-Known Member
Cảm ơn các bác , loay hoay một hồi Em đã chọn được Dune Max 4K, cắm luôn ổ cứng 4T.
Vì nghe nhạc bằng cái khác nên em không lấy Ultra 4K.
Ai dùng loại ấy rồi cho em xin tí cảm nhận , có tiết kiệm được DAC rời không ạ

meocon

Well-Known Member
Cảm ơn các bác , loay hoay một hồi Em đã chọn được Dune Max 4K, cắm luôn ổ cứng 4T.
Vì nghe nhạc bằng cái khác nên em không lấy Ultra 4K.
Ai dùng loại ấy rồi cho em xin tí cảm nhận , có tiết kiệm được DAC rời không ạ

qua mình xem và test trực tiếp luôn nè , có giá sale khủng nha

haingc

Active Member
Giờ có nên mua Oppo cũ 105D không các bác?
Oppo 205 có chạy được file iso không?
Cám ơn các bác.

haingc

Active Member
Vậy hả bác. Em đang dùng imax 108 mua năm 2012 mà chạy iso ok lắm, chỉ có điều không ra được âm thanh Dolby Atmos :(

haingc

Active Member
Cám ơn bác. Em vừa xem thông tin kỹ thuật của q10 pro. Bác cho em hỏi: em không thấy đề cập đến Dolby Atmos 11.1 nhỉ, có support Dolby Atmos không bác?

haingc

Active Member
Em bổ sung hình ảnh minh họa Dolby Atmos setting của em

Bên trên