Tư vấn cho newbie mua một bộ HT

gear

Chào các bác, tôi là thành viên mới. Mới thực sự trong cả lĩnh vực âm thành hình ảnh này. Đọc nhiều rồi mới dám post bài để hỏi các bác. Hiện tôi đang định đầu tư một bộ HT cho phòng khoảng 30m2. Dự định mua Denon AVR 2310 và bộ loa B&W685 cùng sub và centre.

1. Xin hỏi các bác là Denon AVR 2310 và bộ loa đó có tương xưng không.
2. Với tầm tiền đó thì có thêm các option gì nữa hả các bác? Do tình hình tài chính có hạn nên các bác tư vấn giúp có loại gì khác ít tiền hơn mà chất lượng hơn không?
3. Mua những thiết bị này ở HN thì mua ở đâu là chuẩn và giá hợp lý.

Mong các bác tư vấn. Chân thành cảm ơn.

tieuthieugia

Well-Known Member
Ðề: Tư vấn cho newbie mua một bộ HT

bác đánh 2 bộ 685 hay chỉ dùng 685 làm surround? còn 683 làm main?
nếu bác chọn dòng 6 thì theo em nên như thế này
683 + HTM61 + sub 610 + Sur 685
lúc đó em lại chú 2310 chút nhé

quanghaiphong

Well-Known Member

Chào các bác, tôi là thành viên mới. Mới thực sự trong cả lĩnh vực âm thành hình ảnh này. Đọc nhiều rồi mới dám post bài để hỏi các bác. Hiện tôi đang định đầu tư một bộ HT cho phòng khoảng 30m2. Dự định mua Denon AVR 2310 và bộ loa B&W685 cùng sub và centre.

1. Xin hỏi các bác là Denon AVR 2310 và bộ loa đó có tương xưng không.
2. Với tầm tiền đó thì có thêm các option gì nữa hả các bác? Do tình hình tài chính có hạn nên các bác tư vấn giúp có loại gì khác ít tiền hơn mà chất lượng hơn không?
3. Mua những thiết bị này ở HN thì mua ở đâu là chuẩn và giá hợp lý.

Mong các bác tư vấn. Chân thành cảm ơn.

Công suất 2310 ko đáp úng đuọc bộ 685 đâu bác.Vói S của bác bộ loa là ổn nhung cắm vào bãi AVR 2310 thì nhu câu ca dao lun:D:D:D.Bác cố lên đầu 3 của Denon thì mói tạm ổn.O HN thì bác qua Hoàng Hải xem hàng nhé

phuong210876

Các Pro nói Chuẩn rồi đó ...... chủ thớt cứ thế mà làm theo

luciano

Active Member

bác cứ yên tâm con 2310 kéo được cặp 685!! có điều là hình như bác chủ chỉ đăng chơi chơi thui thì phải?? vì k có máu me lắm

gear

Cảm ơn các bác tư vấn nhiệt tình.

Đúng là nhu cầu của tôi là để xem phim và nghe nhạc với quan điểm là sắm sửa một lần cho chuẩn không lăn tăn, chứ không phải chơi chuyên nghiệp như các bác. Nói thật với các bác là không đủ khả năng về tài chính và thời gian để tìm hiểu sâu như các bác. Bài học về chơi máy ảnh của tôi đã thấy mình nghèo đi rất nhiều rồi, nay nhìn thấy chơi âm thanh hi-fi như thấy biển và thấy núi tự cảm thấy sức mình không theo nổi. Nhìn các bác say mê thực sự rất khâm phục!!!

Tôi chỉ dùng loa 685 làm main, 686 làm surround chứ không phải 683... vậy 2310 vẫn không hợp lý hả các bác. Thích cái 2310 vì giá hợp lý và được tạp trí Hifi ca ngợi. Vậy chơi bộ loa nào là vừa phải tiền và hợp lý với 2310 (kinh phí trên dưới 1500USD) hả các bác?Chót đọc tạp chí what hifi nên cứ thấy bộ này là an toàn trong trong đầu tư.

Xin hỏi các bác thêm:
1. nếu muốn nghe nhạc thì có cần mua một amplifier 2 kênh nữa không hay dùng 2310 nghe cũng được?
2. Nếu có thêm âm ly 2 kênh thì có nối chung với đôi loa 685 của bộ Home Theater được khôgn? Hay phải mua thêm đôi loa nữa? Hỏi vậy vì hiện đang có một bộ Audio Cambridge 640C do người bạn không dùng cho mượn mà chưa có loa. Hiện đang định mua cặp loa 685 về nghe nhạc trước xem thế nào rồi mua số còn lại cho bộ Home Theater.
3. Mua loa ở nhà tại những địa điểm uy tín các bác giới thiệu cũng ổn về chất lượng phải không? Hỏi thế vì tôi vì có điều kiện mua ở nước ngoài nhưng thấy việc vận chuyển rất khó khăn nhất là không đảm bảo được sự an toàn va đập khi vận chuyển và đang máu muốn có loa dùng luôn.

Chỉnh sửa lần cuối:

quanghaiphong

Well-Known Member

Đúng là nhu cầu của tôi là để xem phim với mục đích là sắm sửa một lần cho chuẩn không lăn tăn, chứ không phải chơi chuyên nghiệp như các bác. Nói thật với các bác là không đủ khả năng về tài chính và thời gian để tìm hiểu sâu như các bác. Bài học về chơi máy ảnh của tôi đã thấy mình nghèo đi rất nhiều rồi, nay nhìn thấy chơi âm thanh hi-fi như thấy biển và thấy núi tự cảm thấy sức mình không theo nổi. Nhìn các bác say mê thực sự rất khâm phục!!!

Tôi chỉ dùng loa 685 làm main, 686 làm surround chứ không phải 683... vậy 2310 vẫn không hợp lý hả các bác. Thích cái 2310 vì giá hợp lý và được tạp trí Hifi ca ngợi. Vậy chơi bộ loa nào là vừa phải tiền và hợp lý (kinh phí dưới 2500USD) hả bác?Chót đọc tạp chí what hifi nên cứ thấy bộ này là an toàn trong trong đầu tư.

Xin hỏi các bác thêm:
1. nếu muốn nghe nhạc thì có cần mua một amplifier 2 kênh nữa không hay dùng 2310 nghe cũng được?
2. Nếu có thêm âm ly 2 kênh thì có nối chung với đôi loa 685 của bộ Home Theater được khôgn? Hay phải mua thêm đôi loa nữa? Hỏi vậy vì hiện đang có một bộ Audio Cambridge 640C do người bạn không dùng cho mượn mà chưa có loa. Hiện đang định mua cặp loa 685 về nghe nhạc trước xem thế nào rồi mua số còn lại cho bộ Home Theater.

Chân thành cảm ơn các bác.

Bác đã có amp 2 kênh rùi , bác lấy pre out của Re đút vào amp nhị kênh.Lúc này con RE 2310 của bác chỉ làm nhiệm vụ giải mã tín hiệu thôi.Thân...bala

khactuyen

Banned

Tôi chỉ dùng loa 685 làm main, 686 làm surround chứ không phải 683...

theo em thì bác ko nên dùng 686 làm SR, lấy 685 làm SR luôn bác ạ hoặc thà mua đôi JBL control5 còn hơn

tieuthieugia

Well-Known Member

theo em thì bác ko nên dùng 686 làm SR, lấy 685 làm SR luôn bác ạ hoặc thà mua đôi JBL control5 còn hơn

làm theo kiêu bác chủ thì sub khỏe/ngon chút mới tạm ổn.. và 2310 gồng được bộ này

còn ý khactuyen thì hết tiền 2500 $ muh chưa xong j...
2 cặp 685 khoảng 1000$
Cen + sub > 1000
còn lại cái AVR thì thiếu xiền

luciano

Active Member

néu muốn nghe nhạc thì cứ chơi 2 bộ dây cho chắc ăn, xem phim thì lây dây Nhật Tảo được rùi, nhưng nếu nghe nhạc thì bác nên đầu tư cặp dây 1/10 bộ dàn nhà bác. Đấu thẳng vào amly 2 kênh luôn. Con 2310 giải mã 2 kênh k hay bằng cambride đâu bác ạ.

lưu ý, mua dây 2 kênh nên mua dây loa > 2m nhé bác. K thui giống em hối hận lắm

còn về HT, nếu thích làm BW thì nên giảm soround tăng center.

Con 685 + 2310 là ok rùi, k vấn đề gì đâu bác yên tam

gear

Hiện đang lăn tăn giữa 4308 và 4310. Các bác có thể cho biết sự khác biệt cơ bản giữa hai em này không. Giá của 4308 ở Mỹ hiện khá rẻ do khôgn sản xuất nữa... Mong các bác tư vấn giúp liệu có nên mua 4310 trong khí nó đắt hơn 4308 khoảng 500USD. Cảm ơn các bác...

Là newbie mong các bác thông cảm nếu hỏi nhiều quá... vào lĩnh vực âm thanh hình ảnh quả thực bị choáng ngợp bởi kiến thức mới!!

luciano

Active Member

nếu là em, em làm 4308 vì chẳng có khác biệt nhiều! chênh lệch quá lớn chả bù để bán lỗ sau này

Bên trên