Tư vấn chọn/mua Android TV Box-Post cả vào đây nhé các bạn

hoangunique

Thành viên hdvietnam qua thẳng showrom bên em đi anh, Có giá k/m tốt hơn nữa :). Tầm giá này không có model nào ngon bổ rẻ hơn q8 được nữa, quất thôi anh ;)

Vừa chạy qua showrom bên ITVplus làm 1 em Q8, lúc đấy đông khách nên mình cũng quên béng mất ko hỏi các loại tài khoản gắn sẵn bên trong thiết bị .Lúc về mở ra dùng mới thấy là chưa có tài khoản gì như đã quảng cáo cả ,gồm HDplay, flyTV, HDViet ,hayhaytv... có gì bạn inbox giúp mình lại cái nhé .

babyworm

Well-Known Member
cho e hỏi con này với con vinabox x9 thì con nào ok hơn ạ

Mình chưa hiểu quan điểm "ok hơn" ở đây bác muốn so sánh là về cấu hình hay về tổng thể. Nếu chỉ xét cấu hình thì con EM95X phải hơn con Vinabox X9.
Tuy nhiên, có người so sánh "ok hơn" mang ý nghĩa là con nào nên xài hơn ... thì chúng ta phải xem xét vài ưu điểm khác nữa.
Ví dụ Vinabox X9 giao diện tiếng Việt Smart TV khá dễ xài, kho phim HDPlay miễn phí trọn đời sản phẩm, BH có nhiều chi nhánh như HCM, HN... Tìm kiếm giọng nói được.
Con EM95X thì cấu hình mạnh, màu đẹp hơn vì chip Amlogic, nơi bán BH 15 tháng (Enybox bh 2 năm cho thấy chất luong hàng Eny rất tốt). Kho phim không trọn đời sản phẩm, thường là 1 năm, nhưng biết dùng Kodi thì cũng giải quyết được hết.
Tùy theo đối tượng người dùng là ai và muốn mục đích là gì mà bạn chọn thôi.
Bên mình có đủ 2 sản phẩm trên để bạn chọn. Giá tốt nhân dịp Tết đến. Inbox nhé bạn.

Đang định mua con Enybox X95 Pro hoặc EM92 cùng với chuột bay. Bác nào có giá tốt inbox cho em. em ở SG.

Đã inbox bác rồi. Check inbox nhé bác.

Chỉnh sửa lần cuối:

Hư hỏng

Active Member
Chào các bạn, hiện mình đang dùng đầu HD Imax I18d thấy khá ổn nhưng dạo gần đây nó đang có dấu hiệu hư hỏng, nên mình đang cần mua 1 em HDP để thay thế.
Nhu cầu của mình chủ yếu xem phim HD qua ổ cứng với yêu cầu quan trọng nhất là
- Chất lượng hình ảnh và âm thanh (Imax mình thấy khá ổn),
- Phụ đề hiển thị rõ ràng, phông chữ tuyệt đối không được lỗi (Imax còn 1 số lỗi, mình phải khắc phục thủ công bằng cách chỉnh lại file phụ đề bằng subpro)
- Hỗ trợ file ISO Bluray, DVD (Imax làm khá tốt, DVD thì có cả menu rất chuẩn, bluray tuy không có menu nhưng cũng tạm được)
đó là 3 yếu tố quan trọng nhất, tính năng online chỉ là phụ, chỉ cần youtube là đủ, các ứng dụng rườm rà mình không bao giờ dùng đến.

Qua tìm hiểu thì thấy có 2 sản phẩm có vẻ đáp ứng được là Imax I19 và Q10 pro có vẻ ổn, nhưng đang thiên vì Q10 pro vì thấy dân tình ca ngợi em nó nhiều lắm nhưng đọc nhiều ý kiến thì hình thư Q10 có lỗi về phụ đề thì phải, vậy nhờ các bác tư vấn xem Q10 pro có đáp ứng tốt cái nhu cầu nhỏ bé của mình không để mình đi múc luôn.

meocon

Well-Known Member
Chào các bạn, hiện mình đang dùng đầu HD Imax I18d thấy khá ổn nhưng dạo gần đây nó đang có dấu hiệu hư hỏng, nên mình đang cần mua 1 em HDP để thay thế.
- Phụ đề hiển thị rõ ràng, phông chữ tuyệt đối không được lỗi (Imax còn 1 số lỗi, mình phải khắc phục thủ công bằng cách chỉnh lại file phụ đề bằng subpro)
- Hỗ trợ file ISO Bluray, DVD (Imax làm khá tốt, DVD thì có cả menu rất chuẩn, bluray tuy không có menu nhưng cũng tạm được)
đó là 3 yếu tố quan trọng nhất, tính năng online chỉ là phụ, chỉ cần youtube là đủ, các ứng dụng rườm rà mình không bao giờ dùng đến.

Qua tìm hiểu thì thấy có 2 sản phẩm có vẻ đáp ứng được là Imax I19 và Q10 pro có vẻ ổn, nhưng đang thiên vì Q10 pro vì thấy dân tình ca ngợi em nó nhiều lắm nhưng đọc nhiều ý kiến thì hình thư Q10 có lỗi về phụ đề thì phải, vậy nhờ các bác tư vấn xem Q10 pro có đáp ứng tốt cái nhu cầu nhỏ bé của mình không để mình đi múc luôn.

- Lấy Q10 pro là đúng rùi a , chạy tốt các file cao nha
- Alo e tư vấn thêm cho rõ

hienrp

Active Member

Múc Q10 pro thôi bác, lăn tăn chi nữa, nhiều người xài là bit rùi, bác chỉ lưu ý mua đúng hàng hãng để được bảo hành 2 năm, mới chính thức áp dụng t12/2017 (site chính hãng: www.himediatech.vn)
Q10 pro với vẹc 1.0.9 thì gần như hoàn thiện, ko cần bug, phụ đề là bác chuyển sang tiếng việt là hết, không phải lỗi bác nhé.

nhoczu

Như tiêu đề, chuyên xem phim HD, nguồn HD tốt nhé các bác, chứ đưa em nó ra mấy con tivi 40 inch mà nguồn cùi rỗ hết cả màn hình. Mình có thể đầu tư 1 acc Fshare vip hoặc acc vip của app nào cũng đc miễn phim HD, giao diện Tiếng Việt dễ sử dụng, ổn định vì mình cho phụ huynh sài 1 năm mới về 1 lần lỡ bị gì thì nó thành cục gạch tội nghiệp, không cần game ghiết gì hết. Trong nội thành HCM nhé, gần Tân Bình càng tốt :D đừng xa quá là đc, cà thẻ visa nha các bác, sắp hết tiền mặt rồi :D
Từ nay cho đến thứ 6, có thông tin là tối em xách xe tới nơi. Qua ngày đó là về quê rồi. Đơn giản vậy thôi, mong các bác giúp.

babyworm

Well-Known Member
Như tiêu đề, chuyên xem phim HD, nguồn HD tốt nhé các bác, chứ đưa em nó ra mấy con tivi 40 inch mà nguồn cùi rỗ hết cả màn hình. Mình có thể đầu tư 1 acc Fshare vip hoặc acc vip của app nào cũng đc miễn phim HD, giao diện Tiếng Việt dễ sử dụng, ổn định vì mình cho phụ huynh sài 1 năm mới về 1 lần lỡ bị gì thì nó thành cục gạch tội nghiệp, không cần game ghiết gì hết. Trong nội thành HCM nhé, gần Tân Bình càng tốt :D đừng xa quá là đc, cà thẻ visa nha các bác, sắp hết tiền mặt rồi :D
Từ nay cho đến thứ 6, có thông tin là tối em xách xe tới nơi. Qua ngày đó là về quê rồi. Đơn giản vậy thôi, mong các bác giúp.

Vinabox X9 phù hợp với phụ huynh của bạn. Chấp nhận chuyển khoản: Visa, Paypal ... gì gì cũng được. Nhưng cà thẻ thì mình không có máy cà thẻ nhé.
Fshare vip bên mình tặng rồi, khỏi đầu tư. Muốn đầu tư thì cũng bán cho bác luôn.
X9 giao diện tiếng Việt, thiết kế thông minh kiểu smart tv, kho phim tích hợp của HDPlay trọn đời miễn phí nên bạn không lo. Sử dụng hoàn toàn bằng Remote cũng được.
Cần tư vấn thêm thì alo cho mình. số đt trên Avatar.

nhoczu

Vinabox X9 phù hợp với phụ huynh của bạn. Chấp nhận chuyển khoản: Visa, Paypal ... gì gì cũng được. Nhưng cà thẻ thì mình không có máy cà thẻ nhé.
Fshare vip bên mình tặng rồi, khỏi đầu tư. Muốn đầu tư thì cũng bán cho bác luôn.
X9 giao diện tiếng Việt, thiết kế thông minh kiểu smart tv, kho phim tích hợp của HDPlay trọn đời miễn phí nên bạn không lo. Sử dụng hoàn toàn bằng Remote cũng được.
Cần tư vấn thêm thì alo cho mình. số đt trên Avatar.
Mình đang ở cty không gọi được, bạn có fb thì gửi cho mình để chat trực tiếp, cám ơn

thanhcdth

Active Member
Đang định mua con Enybox X95 Pro hoặc EM92 cùng với chuột bay. Bác nào có giá tốt inbox cho em. em ở SG.
Bác tham khảo chữ ký, bảo đảm giá đep, bh lâu

cho e hỏi con này với con vinabox x9 thì con nào ok hơn ạ
Về tốc độ và chất lượng hình ảnh thì cpu Amlogic S905x hơn rk3229 rất nhiều, nhiều khách hàng xem chất lượng hình ảnh giữa 2 CPU thì 10 người đều chọn S905x

kodiitvplus

Well-Known Member

đơn giản gọn nhẹ dễ dùng, cấu hình cũng khá thì cứ vinabox x9 là chắc mẩm. Cần giá tốt nhất inbox hoặc sms em qua số điện thoại bên avata nhé anh :)

ko853

Well-Known Member
Cám ơn các bác đã PM. Em đã lấy con EM92 chỗ bác Thanh Xuyên cách đây mấy ngày rồi vì bác ấy có hàng và giao liền dc cho em.

Con này xài ngon, chơi game mượt nhưng bị lỗi ko tắt nguồn dc nên đành để nó chạy 24/24. Bác Thanh Xuyên bảo nó bị lỗi firmware và đang chờ hãng fix. Con này wifi chuẩn ac 1000M nhưng khả năng bắt wifi cũng same same với những AB chuẩn n nên e hơi thất vọng tí nhưng dù gì thì e cũng cắm dây LAN xài cho mượt nên cũng ko vấn đề gì lớn.

nhoczu

Lại tiếp tục phân vân 2 em, Vinabox X9 và ENY EM95X, cần tư vấn về shop bán rõ thông tin về: Khuyến mãi kèm theo, thanh toán visa, nguồn phim hd (1080 hoặc cùi lắm thì 720)
Qua showroom itvplus, sms trước hỏi mấy h đóng cửa thì được trả lời 20:00 nhưng qua lúc 7h kém thì đóng mất rồi, không hài lòng tí nào.
Còn nơi nào khác ở HCM nữa ko?

phusi

Member
Kênh nước ngoài hơi khó vụ bản quyền, nhưng vẫn có cách xem, Nếu nhà bác dùng mạng fpt thì xem full :)
Em mạng FPT đây. Bác có cách nào không hướng dẫn em với. Kênh HBO xem bằng VLC trên PC thì xem được, nhưng chuyển qua androidbox thì ko load được

babyworm

Well-Known Member
Lại tiếp tục phân vân 2 em, Vinabox X9 và ENY EM95X, cần tư vấn về shop bán rõ thông tin về: Khuyến mãi kèm theo, thanh toán visa, nguồn phim hd (1080 hoặc cùi lắm thì 720)
Qua showroom itvplus, sms trước hỏi mấy h đóng cửa thì được trả lời 20:00 nhưng qua lúc 7h kém thì đóng mất rồi, không hài lòng tí nào.
Còn nơi nào khác ở HCM nữa ko?

Ghé bên mình đi. Có cả 2 con cho bác trải nghiệm so sánh hơn thua. Thích em nào rước em đó.
Mà thanh tooán visa làm gì cho phiền phức vậy? VN cứ tiền mặt cho nó tiện.

Em mạng FPT đây. Bác có cách nào không hướng dẫn em với. Kênh HBO xem bằng VLC trên PC thì xem được, nhưng chuyển qua androidbox thì ko load được
HBO có trong Flytv đó bạn.

Bên trên