Tư vấn chọn/mua Android TV Box-Post cả vào đây nhé các bạn

babyworm

Well-Known Member
e đang muốn mua 1 cái tv box khoảng 1 triệu cho các cụ ở quê xem phim, lướt web. nhờ các bác tư vấn giúp con nào giá rẻ mà chất lượng ổn. có shop nào bán ở HN chỉ luôn giúp e. e cảm ơn
Cho các cụ xài thì Vinabox X9 cho dễ xài đối với các cụ. Phim có sẵn ở màn hình chính chỉ chọn là xem. sử dụng hoàn toàn bằng remote. Các cụ mà cứ lằng nhằng, lại tiếng Anh thì phiền phức lắm.

jaejjlover

Em hiện đang có 2 triệu dư tiêu tết hí hí định mua bé android box về xem cho cả nhà. Từng thử em kiwi s6 plus ở trường thấy không khó sử dụng lắm nên pama ở nhà dùng oke. Nhưng mà thị trường giờ loạn nhiều mẫu quá huhu đọc mấy topic mà vẫn chưa được gì nên các bác giúp em với ạ.
Money: Tầm 2 triệu đổ xuống ạ
TV nhà em là tv CRT cũ nhưng muốn mua oke xíu, sau này nó đột tử thì mong là em android box không đột tử trước để nâng cấp tv thì vẫn có AB mà xem.
Em có thấy những dòng Zidoo bh 24 tháng. Himedia có Q8 chỗ 12 chỗ 24. Nên thành ra càng phân vân.
Túm lại các bác giúp em với. Với cho em địa chỉ mua ở Hà Nội ạ. Tks các bác nhiều

babyworm

Well-Known Member
Em hiện đang có 2 triệu dư tiêu tết hí hí định mua bé android box về xem cho cả nhà. Từng thử em kiwi s6 plus ở trường thấy không khó sử dụng lắm nên pama ở nhà dùng oke. Nhưng mà thị trường giờ loạn nhiều mẫu quá huhu đọc mấy topic mà vẫn chưa được gì nên các bác giúp em với ạ.
TV nhà em là tv CRT cũ nhưng muốn mua oke xíu, sau này nó đột tử thì mong là em android box không đột tử trước để nâng cấp tv thì vẫn có AB mà xem.
Em có thấy những dòng Zidoo bh 24 tháng. Himedia có Q8 chỗ 12 chỗ 24. Nên thành ra càng phân vân.
Túm lại các bác giúp em với. Với cho em địa chỉ mua ở Hà Nội ạ. Tks các bác nhiều

Bạn xác định là tv CRT bạn sẽ dùng trong bao lâu nữa. Nếu mà dùng trong vòng 2 năm nữa thì xin bác đừng mua mấy con mắc tiền làm gì vì:
- Bạn cứ khấu hao mấy con tv box 2 năm vứt được rồi.
- Mắc rẻ gì ra AV cũng như nhau thậm chí thua con rẻ tiền (Jack RCA ra chuẩn hơn jack 3ly nhé)
Lấy Vinabox X2, X9, Kiwi S1, Kiwi S3 plus ... đủ xài.
Bên mình có hàng sẵn. Lắp ráp tại nhà hài lòng mới lấy tiền (HCM) nhé.

meocon

Well-Known Member

- Kiwi , himedia : giá từ 800k- 1tr5
- Xem tivi CRT , xem online , dễ dùng , hàng có thương hiệu , chất lượng an tâm
- Alo e tư vấn thêm cho nha

mrdynk91

Member
Em cần mua 1 android box sử dụng ở nước ngoài để xem online tv và phim ở các trang việt nam, nhu cầu hình ảnh và âm thanh chất lượng, có thể chạy mượt miracast và airpin. Chắc em sẽ sử dụng chủ yếu xbmc và xem bằng trình duyệt. Các bác tư vấn cho em 1 con ngon nghẻ với, nhà ở vn đang có con minix x7 để cũng lâu rồi ko biết còn sử dụng ngon ko

meocon

Well-Known Member
Em cần mua 1 android box sử dụng ở nước ngoài để xem online tv và phim ở các trang việt nam, nhu cầu hình ảnh và âm thanh chất lượng, có thể chạy mượt miracast và airpin. Chắc em sẽ sử dụng chủ yếu xbmc và xem bằng trình duyệt. Các bác tư vấn cho em 1 con ngon nghẻ với, nhà ở vn đang có con minix x7 để cũng lâu rồi ko biết còn sử dụng ngon ko

- E đã bán khách đi nước ngoài nhiều
- A lo e tư vấn trực tiếp các sản phẩm rõ hơn nha
- Hoặc PM e số điện thoại

mrdynk91

Member
Có gì bác cứ post lên đây hoặc inb cho e nhé, đợt này về bận nên ko liên lạc được đâu ợ :(

meocon

Well-Known Member
Mình đang tính mua con Android Box, chủ yếu là xem phim offline nên cần hình ảnh đẹp. Nhờ mọi người tư vấn giúp với ạ. Tiền tầm 4tr trở xuống. Nghiên cứu sơ thấy có 2 con là Himefia Q10 Pro và Zidoo x9s phù hợp túi tiền mình, mong mọi người tư vấn thêm.

- Lấy Q10 pro đi a , gắn ổ cứng trong cho tiện
- Alo e tư vấn thêm cho rõ , nói chuyện nhiều hơn

Hư hỏng

Active Member
Mình đang tính mua con Android Box, chủ yếu là xem phim offline nên cần hình ảnh đẹp. Nhờ mọi người tư vấn giúp với ạ. Tiền tầm 4tr trở xuống. Nghiên cứu sơ thấy có 2 con là Himefia Q10 Pro và Zidoo x9s phù hợp túi tiền mình, mong mọi người tư vấn thêm.

Nhu cầu của thím giống mình, mình đã mua q10 pro cách đây ít hôm.
Và kết luận 1 điều là không nên tin vào quảng cáo.
Xem offline chất lượng chán thôi rồi

thanhcdth

Active Member
Em cần mua 1 android box sử dụng ở nước ngoài để xem online tv và phim ở các trang việt nam, nhu cầu hình ảnh và âm thanh chất lượng, c...
Ở ngoài đó bác mua EM95x của enybox đi, bao ngon

Còn dữ liệu kodi thì inbox mình, mình cho, bác xem phim thì vo tư, tv cũng vậy!

Money: Tầm 2 triệu đổ xuống ạ...
Tầm tiền này bác tham khảo EM92 ram 2gb hoặc 3gb, cpu 8 nhân s912, hình ảnh bao đẹp
Hoặc Eweat EW912
Ngoài HN bán EM92 nhiều đó bác, bảo đảm bác không hối hận

Bác chịu bỏ 4M rồi thì ráng bù thêm chút nữa quất con shield 2017 đi, ở vn mình có một số thương gia bán rồi, tìm mua mấy box TQ làm gì

vui lòng giúp mình lựa chọn giữa con zidoo a5s và mấy con mibox pro 3s hay mibox 4k của xiaomi thì nên chọn con nào ngon? Nhu cầu xem phim, trải nghiệm mượt mà, hỗ trợ lâu dài ít lỗi. Cảm ơn mấy bác nhiều

kodiitvplus

Well-Known Member
Nhu cầu của thím giống mình, mình đã mua q10 pro cách đây ít hôm.
Và kết luận 1 điều là không nên tin vào quảng cáo.
Xem offline chất lượng chán thôi rồi

q10pro mà xem offline chán thì không có android box nào đáp ứng được nhu cầu của anh rồi. Có hạn chế gì vậy anh :(

kodiitvplus

Well-Known Member

Himedia q10pro chất lượng đã được cộng đồng khẳng định ( ai chê chất lượng hình ảnh hay âm thanh thì chắc phải xem lại cách play của mình rồi ). Ngoài ra hãng himedia cũng mới ra himedia A5 dùng chip amlogic s912 cho hình ảnh cực đẹp, gpu rất cao đảm bảo xử lý đồ họa miễn chê. Nếu được anh qua showrom hoặc các đại lý phân phối của himedia trải nghiệm thử rồi quyết định :)

meocon

Well-Known Member
Nhiều khách đã mua Q10 pro và rất hài lòng khi xem offline , tất nhiên mỗi người 1 ý . Nếu a ko thích Q10 pro thì có thể lấy DUNE 4K , qua e xem mẫu nha

Bên trên