Tư vấn chọn/mua Android TV Box-Post cả vào đây nhé các bạn

denon2807

Member
Em thấy trên website của ITVplus có firmware cho Vinabox X10 (phát hành ngày 2/5/2017). Không biết firmware này khác gì với bản cài sẵn theo máy?. Có nên cập nhật không? Có cách nào xác định phiên bản firmware hiện tại trên X10 không?. Nếu được chắc nhờ bác bên ITV plus có thêm release note cho firmware thì tốt quá.

Mình đang nghía 2 e Mibox4k Gobal vs EM95x ae so sánh con nào xài ok hơn .!Thấy con Mibox ngoại hình ok nhưng tản nhiệt kém,ko có cổng Lan ko biết kém app ko,hỗ trợ lâu dài ko .!Nghe nói sắp tới K+ chặn lun Mibox lun rồi .!Đc cái e này đk giọng nói ok hơn EM95X ko .!Thấy ae xài Mibox4k nhiều còn EM95x ít ng xài nhỉ .!2 hãng này thì hãng nào support tốt hơn .!Đang tính mua trên Shopee đang KM còn 1tr3, mà chắc mua cửa hàng SG hỗ trợ tốt hơn nhỉ .!Nếu Cửa hàng Km hấp dẫn thì mua,còn ko thì mua Shopee về tự cài app cũng đc .!Cám ơn mọi người đã tư vấn .!
P/S Hiện mình đang xài HimediaQ5Pro vs Vinabox 9X .!Mua thêm con Mĩbox4k để cho mama mình đk giọng nói cho dễ hơn thôi .!

Chỉnh sửa lần cuối:

thanhcdth

Active Member
Phần voice seach của EM95x với EM92 tương tự nhau, nhưng nếu người lớn dùng giọng nói thì khuyên bạn nên mua Mibox 4k nha!

Thực tế lượng người dùng EM95x rất nhiều, có thể gấp đôi hoặc hơn lượng người dùng Mibox 4k, do đa số lượng người dùng EM95x không ai biết tinhte.vn, hdvietnam.com là gì, hay ko biết group này, group kia trong facebook

Chỉnh sửa lần cuối:

kodiitvplus

Well-Known Member
Mình đang nghía 2 e Mibox4k Gobal vs EM95x ae so sánh con nào xài ok hơn .!Thấy con Mibox ngoại hình ok nhưng tản nhiệt kém,ko có cổng Lan ko biết kém app ko,hỗ trợ lâu dài ko .!Nghe nói sắp tới K+ chặn lun Mibox lun rồi .!Đc cái e này đk giọng nói ok hơn EM95X ko .!Thấy ae xài Mibox4k nhiều còn EM95x ít ng xài nhỉ .!2 hãng này thì hãng nào support tốt hơn .!Đang tính mua trên Shopee đang KM còn 1tr3, mà chắc mua cửa hàng SG hỗ trợ tốt hơn nhỉ .!Nếu Cửa hàng Km hấp dẫn thì mua,còn ko thì mua Shopee về tự cài app cũng đc .!Cám ơn mọi người đã tư vấn .!
P/S Hiện mình đang xài HimediaQ5Pro vs Vinabox 9X .!Mua thêm con Mĩbox4k để cho mama mình đk giọng nói cho dễ hơn thôi .!

Mua thì mua hẳn ở cửa hàng có uy tín đi a. Đừng có shopee đến lúc có vấn đề gì liên quan phần cứng e là mệt đấy. Đồ điện tử chả ai nói trước được gì mà :)

meilivn

Với mức đầu tư 2-3m,sau khi lội mấy trang thì cũng ngắm được vài em vinabox X10 bản 2-3G, Q5,Q10 pro, mibox 4k. Bác thương gia nào inbox cho em giá tốt nhé. E sẽ qua trải nghiệm và chốt.
Em ở hn ợ.

meocon

Well-Known Member
Với mức đầu tư 2-3m,sau khi lội mấy trang thì cũng ngắm được vài em vinabox X10 bản 2-3G, Q5,Q10 pro, mibox 4k. Bác thương gia nào inbox cho em giá tốt nhé. E sẽ qua trải nghiệm và chốt.
Em ở hn ợ.
- Nhu cầu cuả a thế nào
- Xem online thì vinabox
- xem offline thì himedia ???????

thanhcdth

Active Member
cpu s912 rất mạnh, mạnh gần gấp đôi cpu rk3229, chất lượng hình ảnh của s912 thì khỏi chê, bao đẹp

Còn play iso, bluray thì 2 con điều ok, nhưng chơi offline thì s912 đỉnh hơn nhiều

một số mẫu như: em92 2gb của enybox, t95z plus, t95u pro...
giá chỉ cao hơn giá dự kiến của bác tầm 150k ah, chúc bác sớm chọn dc sp ưng ý

Bác cho mình vài cái tên. Mình k rành lắm. Mà con Q3 plus kia có nhược điểm j k hay mà k nên mua hả bác ? Có chạy dc file phim iso bluray k ?

meocon

Well-Known Member
Bác cho mình vài cái tên. Mình k rành lắm. Mà con Q3 plus kia có nhược điểm j k hay mà k nên mua hả bác ? Có chạy dc file phim iso bluray k ?

- kiwi s8 pro : ram 3g, chip s912 , vỏ kim loại
- vinabox x10 = vibox v8 plus = : ram 3g, chip s912
- a cần th2i alo hoặc pm e số điện thoại bên avatar e tư vấn thêm

Football9x

Active Member
mình thì k chú trọng quá xem phim offline , chủ yếu xem truyền hình, sopcast, acestream các kiểu, chơi game nhẹ. Có con nào tầm 1tr1 - 1 tr 2 k các bác? với cả hình dáng nó cũng na ná kiểu Apple TV để có mang về nhà lắp xong cũng k bị phát hiện =)) . Hình dáng tựa thế này
5033326_R_Z002A

Bên trên