Tư vấn chọn MyTV hay SongLamTV?

Chỗ mình ko có truyền hình cáp. Dạo này xem đá bóng toàn bằng mạng thôi. Nhiều khi cũng bất tiện. Muốn đầu tư cho 1 nhà cung cấp dịch vụ để lắp đặt
- K+ thì ko chơi rồi vì giá thành cao và cách làm ko hợp lý
- VTC thì cũng ko hơn là mấy
Chỉ còn 2 lựa chọn là MyTV và SongLamTV, 2 cái này của VNPT mà nhà mình đang dùng điện thoại bàn và internet của VNPT (moden của VNPT cung cấp).
Vậy ai có thông tin cụ thể về giá cả và chất lượng của 2 thằng này thì thằng nào hơn. Mình muốn xem HD.

demon_bn

Member
Ðề: Tư vấn chọn MyTV hay SongLamTV?

Chỗ mình ko có truyền hình cáp. Dạo này xem đá bóng toàn bằng mạng thôi. Nhiều khi cũng bất tiện. Muốn đầu tư cho 1 nhà cung cấp dịch vụ để lắp đặt
- K+ thì ko chơi rồi vì giá thành cao và cách làm ko hợp lý
- VTC thì cũng ko hơn là mấy
Chỉ còn 2 lựa chọn là MyTV và SongLamTV, 2 cái này của VNPT mà nhà mình đang dùng điện thoại bàn và internet của VNPT (moden của VNPT cung cấp).
Vậy ai có thông tin cụ thể về giá cả và chất lượng của 2 thằng này thì thằng nào hơn. Mình muốn xem HD.
Có SonglamTV ak? E tưởng các dạng đó là của VTC kết hợp với VNPT của các tỉnh? Nếu thế thì SonglamTV mà phang.

anthien2001

minh sai mytv
songlamtv it kenh sd , toan la nhug kenh j dau, hien nay mytv con it kenh hd gia thanh mytv re hon

thaiha248

Banned

MyTV hiện đang có 72 Kênh , nhiều hơn cả Cáp đến mười mấy kênh, vả lại giá cước MyTV rẻ hơn, lắp đặt nhanh gọn hơn, MyTV là sản phẩm của chính VNPT, còn Songlam TV là của VTC, ăn ké đường dây với VNPT thôi, nhưng lắp SonglamTV khó lắm.
Chất lượng MyTV hơn hẳn Songlam TV đấy, MyTV Update nhiều bộ phim đang chiếu ngoại rạp lắm.
72 Kênh thì có đến 25 Kênh Xem lại đc trong 3 ngày, còn lại tất cả đều tua đc.

Giá cước của MyTV là SD:35k/tháng, HD:50k/tháng.

Lắp đặt cũng thuận tiện và dễ dàng, bạn chỉ cần ra các Điểm bưu điện, Huyện , Thị Xã, hoặc Thành Phố, đăng ký MyTv. Bản thân Bưu Điện cũng đã là của VNPT rồi. MyTV cũng là của VNPT nên bạn sẽ được lắp ngay, còn SonglamTV, đảm bảo mọi nhân viên đều lắc đầu bảo ko có...:))..

tptuananh

Member

Hic, mytv toàn kênh địa phương thôi, có mấy kênh hay thì cắt mất rồi.Lắp songlamtv có cả truesport nữa, tha hồ xem bonhs đá

anthien2001

songlamtv khong co axn, cartoon network, disney, animal pl. discovery, tlc, animax, cinemax

thaiha248

Banned

songlamtv khong co axn, cartoon network, disney, animal pl. discovery, tlc, animax, cinemax

MyTV có toàn bộ những kênh này, MyTV hơn Songlam TV mười mấy kênh cơ mà...:>...
Địa Phương Nhiều nhưng tôi tin chắc rằng các kênh hay khác vẫn sẽ nhiều hơn các Đài khác, đã có lần tôi ngồi đếm, 72 kênh thì phải có đến 40 Kênh Tổng hợp các loại thú vị, còn lại 3 chục Kênh Đại Phương, đã thử hỏi bao giờ có đài nào đến 40 kênh ko phải địa Phương chưa...:>...

vhung1214

Member

có thể là MyTV chưa mạnh về các kênh HD nhưng theo mình thấy với các kênh SD của MyTV sẽ làm bạn rất hài lòng cộng thêm hàng loạt bộ phim hot nhất với âm thanh 5.1 được cập nhật liên tục. hơn nữa MyTV cũng có cả kênh true sport 4 như bạn tptuananh nói. mình chân thành khuyên bạn nên dùng MyTV!

Dù có xài cả 2 thì đẳng cấp còn thua K+ 10 bật và một cái đầu.

cám ơn các bạn đã tư vẫn, mình thấy MyTV 50k/tháng mà HD như thế là quá ok rồi. KO biết chi phí ban đầu thế nào. Giá cả Septopbox nữa....Mình chắc chỉ xem đá bóng là chính thôi. và cũng chỉ xe EPL nên chắc là MyTV có đầy đủ! Còn K+ thì ko chơi, hơn dc mỗi cái EPL ngày chủ nhật, cái tiền chênh lệch đó xem qua mạng còn hơn!

cám ơn các bạn đã tư vẫn, mình thấy MyTV 50k/tháng mà HD như thế là quá ok rồi. KO biết chi phí ban đầu thế nào. Giá cả Septopbox nữa....Mình chắc chỉ xem đá bóng là chính thôi. và cũng chỉ xe EPL nên chắc là MyTV có đầy đủ! Còn K+ thì ko chơi, hơn dc mỗi cái EPL ngày chủ nhật, cái tiền chênh lệch đó xem qua mạng còn hơn!

Anh đừng hiểu nhầm 50k/tháng là xem được tất cả HD của MyTV,phải dùng gói full 150k thì mới xem phim HD mà không bị tính thêm phí.

mình có vào trang mytv xem list kênh, chả thấy kênh nào có bóng đá chuyên biệt và có thể đủ tự tin là tường thuật dc tất cả các trận của EPL (tất nhiên là các trận độc quyền của K+). Còn songlamtv thì chả thấy list kênh đâu cả. Và cũng nhất quyết là ko sài K+

vhung1214

Member

nếu bạn chỉ xem bóng đá HD là chính thì chọn MyTV là quá thích hợp. Nếu bạn xem trực tiếp các trận bóng đá thì phí thuê bao hàng tháng của bạn vẫn chỉ là 50k/tháng. bạn có thể xem EPL HD vào các ngày T7 và T2 trên 2 kênh 801, 802 của MyTV. Ngoài ra MyTV còn có giải bóng đá Ý HD trên kênh 803 luôn nha. Còn nếu bạn muốn tận hưởng thế giới HD vô tận của MyTV thì có thể dùng trọn gói Full Option HD 125k/tháng (cái này ThầnĐiêu nói sai nè) là bạn đã có thể sử dụng tất cả các dịch vụ một cách thoải mái rồi. Từ kho phim với hàng ngàn phim chuẩn HD đặc sắc, kho ca nhạc với hàng loạt các ca khúc mới nhất. Bạn có thể tha hồ đọc truyện trên màn hình TV, xem lại toàn bộ các giải đấu thể thao với chuẩn HD từ WC 2010 đến EPL. . Chúc bạn có lựa chọn đúng đắn!

mình có vào trang mytv xem list kênh, chả thấy kênh nào có bóng đá chuyên biệt và có thể đủ tự tin là tường thuật dc tất cả các trận của EPL (tất nhiên là các trận độc quyền của K+). Còn songlamtv thì chả thấy list kênh đâu cả. Và cũng nhất quyết là ko sài K+

Trong list kênh trên website mytv.com.vn thì tất nhiên là ko có các kênh bóng đá Anh là 801, 802 , bóng đá Ý là 803 rồi. Nhưng khi bạn đã lắp đặt MyTV thì 3 kênh này sẽ hiển thị trên màn hình TV của bạn. Vậy nên bạn hoàn toàn yên tâm khi sử dụng MyTV rồi nhé.

thaiha248

Banned

Anh đừng hiểu nhầm 50k/tháng là xem được tất cả HD của MyTV,phải dùng gói full 150k thì mới xem phim HD mà không bị tính thêm phí.

Gói 50k của MyTV vẫn xem bóng đá HD , và kho phim Miễn phí HD của MyTV, còn gói cao hơn là 125k/tháng chứ ko phải 150k/tháng như em nói.
Không biết thì dựa cột mà nghe,cố tình tơn hớt sai người ta lại bảo là ngờ-u..=.....
=))

vhung1214

Member

đúng rồi đấy, ko biết gì về MyTV thì tránh xa cái topic MyTV này ra

nếu bạn chỉ xem bóng đá HD là chính thì chọn MyTV là quá thích hợp. Nếu bạn xem trực tiếp các trận bóng đá thì phí thuê bao hàng tháng của bạn vẫn chỉ là 50k/tháng. bạn có thể xem EPL HD vào các ngày T7 và T2 trên 2 kênh 801, 802 của MyTV. Ngoài ra MyTV còn có giải bóng đá Ý HD trên kênh 803 luôn nha. Còn nếu bạn muốn tận hưởng thế giới HD vô tận của MyTV thì có thể dùng trọn gói Full Option HD 125k/tháng (cái này ThầnĐiêu nói sai nè) là bạn đã có thể sử dụng tất cả các dịch vụ một cách thoải mái rồi. Từ kho phim với hàng ngàn phim chuẩn HD đặc sắc, kho ca nhạc với hàng loạt các ca khúc mới nhất. Bạn có thể tha hồ đọc truyện trên màn hình TV, xem lại toàn bộ các giải đấu thể thao với chuẩn HD từ WC 2010 đến EPL. . Chúc bạn có lựa chọn đúng đắn!

Trong list kênh trên website mytv.com.vn thì tất nhiên là ko có các kênh bóng đá Anh là 801, 802 , bóng đá Ý là 803 rồi. Nhưng khi bạn đã lắp đặt MyTV thì 3 kênh này sẽ hiển thị trên màn hình TV của bạn. Vậy nên bạn hoàn toàn yên tâm khi sử dụng MyTV rồi nhé.
không ghi tức không chính thức,lỡ có bỏ thì khách hàng cũng hỏng biết dựa vào đâu mà kêu ca.

thaiha248

Banned

không ghi tức không chính thức,lỡ có bỏ thì khách hàng cũng hỏng biết dựa vào đâu mà kêu ca.

Qua câu này thì càng tỏ ra là người chả hiểu biết, cứ lắp vào đi thì sẽ lù lù trước mắt...:))..
chả Hiểu bỏ 400.00 USD mua Bóng Đá Anh HD về ko chiếu trên kênh 801,802,803 ... thì chiếu trên Kênh nào...=))...

Qua câu này thì càng tỏ ra là người chả hiểu biết, cứ lắp vào đi thì sẽ lù lù trước mắt...:))..
chả Hiểu bỏ 400.00 USD mua Bóng Đá Anh HD về ko chiếu trên kênh 801,802,803 ... thì chiếu trên Kênh nào...=))...

tức là chỉ mua 1 mùa, năm sau là điếc.

thaiha248

Banned

tức là chỉ mua 1 mùa, năm sau là điếc.

Đó ko phải là vấn đề của cậu, mà cũng ko phải vấn đề của nhân dân, MyTV cũng ko nói là cho xem bao nhiêu mùa, nhưng họ cứ có phục vụ cho ta thì ta dùng. Năm nay Bóng Đá Anh HD, sang năm lại có thêm các cái khác nữa.
Còn K+ của cậu thì cũng chỉ hơn ng` khác đc chủ nhật, chứ có gì mà làm vương làm tướng thế, chả phải đang bị nhân dân ném sít hay sao mà cứ xem mình đang là bá chủ vậy...:>
Cứ làm nào cho qua đc cái đận cuồng phong này đi đã, rồi mới bắt đầu đc cuộc chơi nhé..:>

Còn muỗi lắm, chưa là cái gì đâu..hehe

Bên trên