[Tư vấn] Có 5tr thì nên mua LCD nào để xem HD trên máy tính ?

ntycle

Member
Các bác góp ý dùm em. e nghe nói mua mấy con Panel xịn thì k hối hận. e thấy con 2207 hay 2208 của HP cũng đc lắm, k biết các bác thấy sao

Cheap

Member
Ðề: [Tư vấn] Có 5tr thì nên mua LCD nào để xem HD trên máy tính ?

Ráng nhịn ăn sáng lấy hơn 1T nữa chơi con LCD 32 cho sướng!!!

tungxieng

đúng rồi đấy mua cái tivi LCD cho phê , vừa xem đc tivi luôn, mà fullhd chắc hơi đắt,

ntycle

Member

em còn cần làm việc trên vi tính nữa mà. mua 32inch đọc chữ đuối lun

hoangsilk

em còn cần làm việc trên vi tính nữa mà. mua 32inch đọc chữ đuối lun

Thế thì con này là phù hợp nhất
ViewSonic LCD Monitor 24 inches Wide TFT (VA2413wm)
ViewSonic-LCD-Monitor-24-inches-Wide-TFT-VA2413wm-large3515_1.jpg

ViewSonic LCD Monitor 24" Wide TFT (VA2413wm) - 5ms, 1920x1080, 18.000:1 DCR, 300cd, H170� V160� - Audio speaker

Vnbom

LCD dòng 22" panel xịn như bro viết ở trên hiện tại ở VN có Dell 2209WA, panel của em này là e-IPS, hàng mới hơn 5t. Bro kô ngại có thể chơi hàng 2nd, 24" panel ngon.

Nếu bro chỉ có chừng này kô cố lên được thì chọn những dòng 22~24" hiện có trên thị trường, hàng có bảo hành. Thứ tự ưu tiên lựa chọn: HP/ViewSonic/LG/Samsung rồi tới những hãng khác...

Những LCD giá rẻ nhà xản xuất sử dụng panel + đèn nền loại thường nên độ suy giảm quang thông khá nhanh, xài 1 thời gian bị xuống màu và ngã sang vàng.

duycom

Ban Quản Trị

Xem HD nên chọn màn hình càng to càng tốt, mua loại nhỏ sau này sang nhà thằng bạn chơi lại tiếc hồi đó sao mua nhỏ quá :D, có thể chọn LCD TV cũng được, tuy nhiên khi đọc text thì phải chỉnh lại contrast/brightness cho thích hợp. Thường thì mọi người chỉnh xong lưu lại profile để tiện cho những lần sau.

ThanhtrangHTKT

Active Member

LCD dòng 22" panel xịn như bro viết ở trên hiện tại ở VN có Dell 2209WA, panel của em này là e-IPS, hàng mới hơn 5t. Bro kô ngại có thể chơi hàng 2nd, 24" panel ngon.

Nếu bro chỉ có chừng này kô cố lên được thì chọn những dòng 22~24" hiện có trên thị trường, hàng có bảo hành. Thứ tự ưu tiên lựa chọn: HP/ViewSonic/LG/Samsung rồi tới những hãng khác...

Những LCD giá rẻ nhà xản xuất sử dụng panel + đèn nền loại thường nên độ suy giảm quang thông khá nhanh, xài 1 thời gian bị xuống màu và ngã sang vàng.

Bác Bomvn cho em hỏi tý! màn Dell nổi tiếng về chất lượng thì ai cũng biết! nhưng tìm chỗ mua hơi khó! Bác có biết màn 2209wa ở đâu bán ko? cám ơn!

Vnbom

@ThanhtrangHTKT: Dell 2209WA ở HN có bán đó bro ($310), ở SG thì TK trên đường TTT có bán nhưng giá hơi chát.

ThanhtrangHTKT

Active Member

@ThanhtrangHTKT: Dell 2209WA ở HN có bán đó bro ($310), ở SG thì TK trên đường TTT có bán nhưng giá hơi chát.

Cám ơn bác! Bác có thể cho địa chỉ cụ thể ở HN ko ạ!

Mountain

Member

Các bác góp ý dùm em. e nghe nói mua mấy con Panel xịn thì k hối hận. e thấy con 2207 hay 2208 của HP cũng đc lắm, k biết các bác thấy sao

Cứ của HP mà chơi. Ngon lành cành đào.
Em đang định nâng câp lên HP 22' đây.

Nguoilytuong

Ủng hộ HP.
TV là TV
Monitor là monitor
Không lẫn lộn
Minh bạch

Mountain

Member

Bổ sung: Nếu ai là dân nghiền game thì Monitor dùng LCD là tốt nhất.
Giống chơi PS3 vậy thôi

Bên trên