Tư vấn dàn âm thanh nghe nhạc vàng

htnk

Member
Em có tầm 45tr không biết có đủ mua dàn âm thanh nghe nhạc vàng hay chưa ạ,em thích mấy dàn mà nghe tiếng thở của ca sỹ như phòng thu âm thanh các nhạc cụ rõ ràng ,nhờ các bác tư vấn dùm em,cảm ơn nhiều ạ

ngdhieu

Well-Known Member
Em có tầm 45tr không biết có đủ mua dàn âm thanh nghe nhạc vàng hay chưa ạ,em thích mấy dàn mà nghe tiếng thở của ca sỹ như phòng thu âm thanh các nhạc cụ rõ ràng ,nhờ các bác tư vấn dùm em,cảm ơn nhiều ạ

Nếu bác ở HCM thì chỉ cần mua 1 cặp loa ngon là được. Amply thì tùy hỉ...., đầu phát dùng máy tính chừng 1tr5~2tr là đủ rồi.

dangthanhthe

Well-Known Member
Còn tuỳ bác thích đồ mới hay đã qua sử dụng. Quan trọng nữa là tầm 45 triệu thì chắc là yêu cầu của bác ko nhỏ rồi, khó nói lắm, phải nghe trực tiếp. Bác cứ gia các cửa hàng Audio đưa yêu cầu và nghe thử. Sau đó bác chọn một chất âm thích nhất, rồi mới lựa chọn thiết bị tương đương với giá hợp lý được.

Hưng_Tây

Well-Known Member
Bác nghe thử Focal 726V + Onkyo A9070 xem sao. Còn nếu phòng nhỏ thì bác nghe thử qua dòng Dynaudio XEO 4. Nếu bác ở Hn thì có thể ghé shop em nghe thử ạ. Đồ này cứ phải đi nghe thử rồi hãy quyết định. Chúc bác sớm tìm được bộ dàn ưng ý.

Audio VIP

Active Member
Bác chủ thớt yêu cầu là " nghe tiếng thở ca sỹ " " nhạc cụ rõ ràng " và như phòng thu .
Chủ thớt là người khắc khe về âm thanh . với 45tr chưa đủ kinh phí .

dat1977

Banned
Nghe nhạc vàng hay thì bác nên chịu khó tham khảo những bộ phối ghép, tìm mấy dòng Hiend cũ chứ mấy dòng mới hay combo mình nghĩ không đáp ứng đc nhu cầu của bác. Mình ví dụ mấy dòng này bác thử xem: Về loa thì JBL L100 century trở lên, Pioneer CS77A, 88A,99A. Celestion Ditton 25, 44 giá từ 17tr - 25tr. Amply thì bác chọn Marantz hoặc Luxman, Sansui, cao cấp hơn có Accuphase rất nhiều model bác chọn tầm tiền từ 20 - 35tr. Đầu CD thì có Marantz tầm 5- 10tr hoặc kinh tế thì mua PC, Laptop + DAC đang thịnh hành cho dân chới Audio bây giờ. Thân

Chỉnh sửa lần cuối:
Nhạc vàng tầm tiền bác nên chơi đồ bãi, vừa thanh khoản cao lại ko sợ mất giá, đến các shop uy tín nghe rồi thích là mua thôi.

em có cặp jbl 4312xp nè bác, dang ghép với am[lu marant pm4 và cd maranzt, nghe nhạc đủ thể loại. bác có thể nghr thử tại nhà em.
phone của em: 0903185520

Em ở Tphcm ,cảm ơn các bác đã tư vấn ạ
Bác thích loa standfloor hay loa bookshelfl, phòng mình có rộng bao nhiêu mét thế bác ? Tầm này bác chỉ có đi nghe thử vì nó còn tùy vào nhiều vấn đề nữa, nếu chỉ nghe giọng ca sĩ với những dòng nhạc vocal thì nên chọn bookshelf và tùy vào phối ghép amp và cd để cho tiếng tốt hơn !

Nguồn phát nhạc vàng thì Bác dùng Onkyo DAC 1000 hoặc Marantz NA7004.
Chơi nhạc từ tivi LCD, Máy tính hoặc từ đầu HDbox........

Mr Audio

Banned
Bác so sánh thật khập kiễng :
- Cái nhà giá tiêu dùng,bác tăng 1 cắc cũng tác động ngay đến cung cầu.
- Tấm tiêu tán âm gì đó là giá tiêu kiển,bác để giá sao cũng đươc.Người nào cần họ vẫn mua.
Bác cần phân biệt giá tiêu kiển và tiêu dùng.Chục cân thịt heo khác xa cái dây av:)

Bên trên