Tư vấn dàn loa coi phim/game giá dưới 15tr

Chào các bác, tình hình là em muốn sắm 1 dàn loa 5.1 để coi phim và chơi game, không nghe nhac.

・Phòng em diện tích 12m2.
・Em dùng TV Samsung SUHD6600 và cắm ổ cứng trực tiếp vào để coi phim. Vậy cho em hỏi là khi kết nối amply với TV thì nó vẫn phát ra DTS 5.1 dc đúng ko các bác?
・Chơi game thì em có PS3 và PS4.

Vậy với tầm giá 10-15tr thì em nên chọn bộ nào tót nhất ạ?
Em cần bộ nào bền chút, vì 1-2 tuần em mới xài 1 lần.

Cám ơn các bác đã tư vấn.

Black Dragon

Well-Known Member
Ráng thêm 1tr thì bác lấy bộ Combo Denon X520BT + Jamo S426 HCS3 + Jamo S210 quánh vô tư :D, giá KM hiện nay là 15.990.000 VNĐ đó :)

Hưng_Tây

Well-Known Member
Nếu bác cắm ổ cứng vào TV và suất ra amply thì nó ko được tín hiệu 5.1 đâu ạ. Vì TV ko giải mã tín hiệu 5.1 bác nhé. Theo em thì bác nên đầu tư con hd box kết nối với amply còn hình ảnh thì lên TV thôi ạ. Tầm tiền đó bác có thể sài bộ HT S3700, HTS 3800 vẫn còn dư tiền để bác đầu tư con HD BOX rồi đấy ạ, còn cao hơn chút thì có bộ Onkyo HT S7705 có tích hợp công nghệ Dolby Atmos. Chất lượng âm thanh của Onkyo thì k pải bàn nhiều nữa đâu ạ, đã có rất nhiều bác chơi và feedback rồi ạ. Bác có thể đi nghe thử rồi hãy quyết định. Chúc bác sớm tìm đc bộ dàn ưng ý.

Thanks các bác, cuối năm nay em sẽ đi nghe thử con 3800 và 7705.
Cơ mà phòng em nhỏ, kèm thêm 3 cái tủ kính 1.1*2.2 nữa thì có bị ảnh hưởng j ko ạ?

Bên trên