Tư vấn dàn nghe nhạc trước (Film đầu tư thêm sau) tầm 10 triệu

Nghia_PMT

Well-Known Member
Ðề: Tư vấn dàn nghe nhạc trước (Film đầu tư thêm sau) tầm 10 triệu

xài HTPC vừa down film đc, vừa 8 4rum đc, vừa game đc .... tiện hơn nhiều chứ bác :)

vietrung

Active Member

xài HTPC vừa down film đc, vừa 8 4rum đc, vừa game đc .... tiện hơn nhiều chứ bác :)

mấy món này xài lap cho gọn, giống như tách giàn nghe nhạc xem phim ra vậy đó bác N :)

cancntt

Active Member

Cám ơn các bác đã tư vấn

con laptop dell 1525 của mình thấy speaker có cổng out là Digital output Device (SPDIF out), nhưng mình quan sát thì kg thấy cổng coxial hay optical trên laptop. chỉ thấy cổng HDMI, 1394, Svideo. Vậy có xuất ra được ampli k các bác?

Mà nếu nghe nhạc lossless qua laptop hoặc HDP mình có cần mua con AVR không? hay chỉ cần ampli 2 kênh là được.

Tks,

Nghia_PMT

Well-Known Member

mấy món này xài lap cho gọn, giống như tách giàn nghe nhạc xem phim ra vậy đó bác N :)

Lappy mà để cắm down film e nghĩ nó đi chầu ông bà ông vãi sớm ah :-"

Nghia_PMT

Well-Known Member

Vậy khuyên mấy bác lấy mấy con IBM đời T40 down cho nó lành :)), mấy con này trâu bò lắm vỡ màn hình màu loang lỗ tè le vẫn chạy ào ào. Còn mấy người trong cty e xài nào là Vaio, HP, Acer, Dell thấy toàn gần hết năm đem BH xong thêm vài tháng nữa thì mang BH tiếp (lúc này móc ví ra vài chai sửa các kiểu :)) )

vietrung

Active Member

Vậy khuyên mấy bác lấy mấy con IBM đời T40 down cho nó lành :)), mấy con này trâu bò lắm vỡ màn hình màu loang lỗ tè le vẫn chạy ào ào. Còn mấy người trong cty e xài nào là Vaio, HP, Acer, Dell thấy toàn gần hết năm đem BH xong thêm vài tháng nữa thì mang BH tiếp (lúc này móc ví ra vài chai sửa các kiểu :)) )

down mà xài IBM T40 cũng còn sang đấy, mình dùng con TOSHIBA PIII down cho tiết kiệm :D

whitevndragon

Active Member

Lappy mà để cắm down film e nghĩ nó đi chầu ông bà ông vãi sớm ah :-"

Chưa chắc đâu bác ơi ! Có 1 thời gian mình xài thay máy để bàn hơn 1 năm, 1 ngày 8 tiếng , bây giờ vẫn chạy tốt...

cancntt

Active Member

Mấy bác chém gió nhiều quá, làm mình hoa cả mắt, k có ai trả lời thắc mắc của mình hết vậy ta?

cancntt

Active Member

Cặp loa nhìn đẹp quá, giá bi nhiêu vậy bác Lộc?

Bác cố tí lấy MA RX6 ,còn kg thì bác lấy Wharfedale 9.5 Amply bác đánh tốt nhửng loa này

Bên trên