[Tư vấn]: Đầu DVD Karaoke nào? Cali, Arirang hay Oppo

doantranthai

Ðề: Đầu DVD Karaoke nào? Cali, Arirang hay Oppo

Mình đã mua OPPO được 1 năm rồi, dùng rất ổn. Đã từng thử qua Arirang thì thấy rằng nhạc của thằng OPPO rất chuẩn, đúng kiểu ca sĩ hát chứ không phải là kiểu phối lại như của Arrang.
Anyway thì vote cho OPPO một phiếu (dù lúc đầu mới mua chưa kiểm định được về mặt chất lượng lâu dài thế nào ).

Meganame

Sao không thấy ai vote cho Sonca nhỉ? Mình nghe cty quảng cáo dữ lắm, nào là supper midi, hình theo nhạc, update nhạc mới bằng cách chép qua USB trên website...Mình thì mới được nghe thử âm thanh của nó ở Phan Khang thôi. Nói chung âm thanh nghe cũng được, có lẽ ngang với Arirang cấp thấp, nhưng nếu so với Arirang chuyên nghiệp hoặc nhạc beat thì chắc là thua rồi! Còn cali thì mình đã xài 1 thời gian, phải nói là âm thanh dở tệ, chỉ được cái mắt đọc rất trâu...

manhthang

Huyền Thoại

Đầu midi karaoke thì nên mua California và Vitek vì bài hát mới được cập nhật nhanh. Arirang cập nhật chậm, đã thế đĩa đời sau lại không tương thích với 1 số đầu đời trước.

xmobile

Ðề: [Tư vấn]: Đầu DVD Karaoke nào? Cali, Arirang hay Oppo

Chiều nay vừa rinh con oppo về cho các cháu nó hát karaoke. Thật hay khi chúng nó nghe nhạc nền là đoán ngay được bài nào và hát ngay được mà chưa cần đợi đi học để biết chữ (đã nghe hết cả trước đây) vì nhạc nền của oppo là nhạc mpeg tách lời chứ không phải CAVS, Midi như các đầu khác. Sau khi dùng mấy loại, thấy cháu oppo này ngon hơn về mặt nhạc nhẽo. Nhược điểm là nó đọc đĩa hơi chậm, nhưng bỏ qua được vì vài giây chẳng vội làm gì.

Hát, quan trọng nhất là NHẠC, cái này oppo ngon nhất.

dtnt

Active Member

Tôi chưa dùng đầu karaoke OPPO mà đang dùng đầu Sơn Ca nên chưa biết chất lượng của đầu OPPO, và đang dùng 2 máy MP4 của hãng OPPO, tôi đánh giá cao hàng của OPPO về mẫu mã: Mỏng, đẹp, sang trọng, nút bấm cảm ứng, giao diện dễ sử dụng, nhiều tính năng, âm thanh hay, xem phim và hình ảnh rất đẹp

Đầu midi karaoke thì nên mua California và Vitek vì bài hát mới được cập nhật nhanh. Arirang cập nhật chậm, đã thế đĩa đời sau lại không tương thích với 1 số đầu đời trước.

Phải nói bác này nhận xét về Ariang một cách bậy bạ và qúa kém hiểu biết.
Ariang luôn luôn ra đĩa phù hợp với từng đời đầu,chứ không phải họ chỉ ra một loại đĩa duy nhất. Ví dụ như đầu 3600 đời đầu tiên thì bây giờ họ vẫn ra đĩa hổ trợ.

gacon_vn

Active Member

Bác nào dùng đầu OPP rồi cho em hỏi chút, trên spec họ có nói là hỗ trợ USB 2.0 vậy mình có thể copy cái đĩa của họ vào usb rồi hát trên đó dc ko nhỉ ? vì có bác nói là đọc đĩa của đầu này chậm.

thanks

MrBo682

Well-Known Member

Đã up firmware mới chưa ??? Cạy 2 con ROM mang cho họ chép nâng cấp ,chi phí ở TPHCM mất khoảng 30 ngàn
Các loại KARAOKE của ARIANG hiện nay vẫn đứng đầu bảng(dễ hát , cày bền bỉ,các model 3600,4200 thay ổ ROM máy tính rất dễ dàng...) ,vẫn nhiều bài hát nhất và cập nhật cũng khá nhanh.Đĩa vol cũ mang đổi được thu lại giá khoãng 30k(đĩa gốc).Các phòng kinh doanh karaoke chỉ dùng duy nhất loại này .Hiện nay giá các chú 3600 hay 4200(loại 6 hoa sen RCA) được đẩy lên cao ngất ngây cở 6~7 triệu hàng 2nd #:-S#:-S#:-S#:-S ,còn hút hàng do loại này đã ngừng sản xuất :-??:-??:-??

vat1984

Hôm trước em đi mua, hóa ra Oppo toàn là của bọn China, các bác lật đằng sau ra xem toàn thấy "assembled in PRC", 100% từ Trung Quốc hết, nó đánh vào thị trường VN, thế là em chơi luôn chú Ariang made in VN để ủng hộ kinh tế nội :D, mà giá có 1tr480 (pico)

Thực ra đầu này midi em mua cho ông cụ hát chứ mình toàn hát file trên sàn nhạc, có điều dùng PC điều chỉnh khó quá, ông cụ ko làm đc, mu cái kia về ông cụ tha hồ chọn, còn trầm trồ "nhiều bài quá" :D

namlong32

Active Member

Cho phép mình lạc đề tí, có bro nào vui lòng úp hay torrent giùm đĩa karaoke vol 37 của arirang được hem, đĩa DVD model các máy AR-27 / AR36C AR36E/ 36NG / 36G / 36N / 36L / 36CN / 36DL

kieubangchu

Well-Known Member

các bác lưu ý, đầu Oppo ko xem được video dạng DivX nhé, chỉ chơi được XviD thôi :((

hoangnn

Híc, tình hình là em đã xiêu xiêu em Arirang rồi thì giờ lại thấy thích Oppo vì không phải nhạc midi :(
-------
Em vẫn chưa chốt hạ được :((

dichtv

Member

KARAOKE không dùng midi thì dùng nhạc gì nhẩy? Với số lượng hàng chục nghìn bài hát như thế mà dùng wav, wma, mp3...thì dung lượng đĩa sẽ là bao nhiêu nhỉ? Chưa kể hình nền cũng phải cỡ hàng GB rồi? Bác nào rành giải thích cho em cái

tungnt169

Member

chào các bác, em thì cũng không phải pro gì về cái khoản Karaoke này, nhưng xin mạn phép khuyên bác chủ thớt vài vấn đề:

em chưa hát đầu arirang bao giờ nên cũng không biết, nhưg oppo và cali thì em hát rồi, có vài nhận xét như sau :

- oppo: thực sự khi đi hát và biết đc hãng này e rất bất ngờ vì đa số các bài hát nhạc trẻ mới phần beat nhạc khá chuẩn giống y hệt bản thu âm của ca sĩ nên hát cực thích, đúng tone, đúng chất nên hợp vs những ai thích hát nhạc trẻ và có chất giọng tốt, tuy nhiên có điểm trừ là giao diện hơi xấu và không chuyên ngiệp

- cali : beat nhạc khá dễ hát, nhưng nhạc trẻ mới không nhiều và nếu có thì chỉ là beat mix lại ( không fải beat gốc) nên hợp vs người trung tuổi và trẻ em trong gia đình hát những bài cách mạng, thiếu nhi hoặc những bài hơi cổ cổ 1 tí, ưu điểm là dễ hát vs mọi giọng hát

thân, mong bác chọn được loại đầu như ý :D

(nếu là em, e sẽ mua cả 2 loại Arirang và Oppo :D, đủ dùng cho mọi nhu cầu anh em bạn bè và người lớn )

Video nền cũng chỉ vài trăm mê thôi bác

Mèo Tôm

Member

chào các bác, hôm nay search lại ra topic này. tình hình là em cũng muốn cho các cụ cái đầu karaoke. Nhưng chọn Cali và Ariang thấy nhạc midi ngu quá, ko hay bằng hát đĩa DVD. đầu tư mua cái đầu VOD đọc ổ cứng của VietKTV thì tốn quá. Nghe bọn hàng quảng cáo thì đầu Oppo có vẻ nhạc nhẽo cũng được nhưng cỏ vẻ ko đc nhà cung cấp support lắm nên khéo chẳng bao giờ có đĩa cập nhập bài hát mới.

Các bác nào dùng rồi thì cho em xin ý kiến nên mua loại nào, liệu các bài trong đĩa của Oppo có tự tạo được ko.

Hay dùng luôn đầu HD làm đầu Kara các bác nhỉ :)

dunga

Active Member

Sau khoảng dăm bảy năm ăn ngủ với món Cadao em tự sướng những cái hiện tại như sau:
- Nhạc trẻ trong nước, cách mạng, xây dựng thời kỳ mới: VTB-midi, các bác lưu ý nhé VTB chứ không phải là hiệu Vitek. Em đã thử 3 cái 1 lúc, rồi quyết tâm loại Cali, Ariang.
- Nhạc hải ngoại nói chung, vàng nói riêng: Hdplayer+HDD 1.5T+giao lưu xin xỏ các bác chuyên st Asia, PBN, VS, Làng Văn, Phượng Hoàng, Giáng Ngọc, NDBD, Tình......Cái này thì chất lượng hòa âm, phối khí thì khỏi nghĩ luôn.
Vài dòng chia sẻ!

Mèo Tôm

Member

Sau khoảng dăm bảy năm ăn ngủ với món Cadao em tự sướng những cái hiện tại như sau:
- Nhạc trẻ trong nước, cách mạng, xây dựng thời kỳ mới: VTB-midi, các bác lưu ý nhé VTB chứ không phải là hiệu Vitek. Em đã thử 3 cái 1 lúc, rồi quyết tâm loại Cali, Ariang.
- Nhạc hải ngoại nói chung, vàng nói riêng: Hdplayer+HDD 1.5T+giao lưu xin xỏ các bác chuyên st Asia, PBN, VS, Làng Văn, Phượng Hoàng, Giáng Ngọc, NDBD, Tình......Cái này thì chất lượng hòa âm, phối khí thì khỏi nghĩ luôn.
Vài dòng chia sẻ!

Bác cho hỏi là cái VTB-midi có chỉnh theo giọng ca sĩ giống bọn Oppo đc ko. Ví dụ bài Phút cuối có chỉnh hát theo giọng Đàm Vĩnh Hưng hay Bằng Kiều ko, hay nó tằng tằng nhạc ở giữa, thích hát kiểu gì thì hát

chipheo83

Một điểm hay của Oppo là khi hát mệt thì bật nó lên để giọng ca sĩ nó hát cho hay lắm.

dunga

Active Member

Bác cho hỏi là cái VTB-midi có chỉnh theo giọng ca sĩ giống bọn Oppo đc ko. Ví dụ bài Phút cuối có chỉnh hát theo giọng Đàm Vĩnh Hưng hay Bằng Kiều ko, hay nó tằng tằng nhạc ở giữa, thích hát kiểu gì thì hát
Mình chưa rõ Oppo chỉnh giọng theo ca sĩ như bạn nói là gì. Về nhạc midi thì bạn cứ tạm hiểu nôm na là nó như có 1 cái đàn organ đệm cho bạn hát, trên cái đàn đó bạn có trống đệm, có thể chỉnh được tốc độ, nhịp điệu, tông cao thấp. Đó cũng chính là những điều chỉnh cơ bản nhất cho món Kara. Đương nhiên nhạc midi thì nó hạn chế rất nhiều về mặt phối khí (vì chỉ gần như có độc 01 loại nhạc cụ) nên muốn giống 100% nhạc của ca sĩ thì bạn chỉ có cách săn lùng bài nhạc xịn đó ở dạng Kara thôi.

Bên trên