[Tư vấn]: Đầu DVD Karaoke nào? Cali, Arirang hay Oppo

Ân Nguyên

Ðề: [Tư vấn]: Đầu DVD Karaoke nào? Cali, Arirang hay Oppo

Híc, tình hình là em đã xiêu xiêu em Arirang rồi thì giờ lại thấy thích Oppo vì không phải nhạc midi :(
-------
Em vẫn chưa chốt hạ được :((

Bác chọn Ariang cho nó lành, âm thanh hay, hát Karaoke thi cần âm thanh

tethien

Active Member

Mình chưa rõ Oppo chỉnh giọng theo ca sĩ như bạn nói là gì. Về nhạc midi thì bạn cứ tạm hiểu nôm na là nó như có 1 cái đàn organ đệm cho bạn hát, trên cái đàn đó bạn có trống đệm, có thể chỉnh được tốc độ, nhịp điệu, tông cao thấp. Đó cũng chính là những điều chỉnh cơ bản nhất cho món Kara. Đương nhiên nhạc midi thì nó hạn chế rất nhiều về mặt phối khí (vì chỉ gần như có độc 01 loại nhạc cụ) nên muốn giống 100% nhạc của ca sĩ thì bạn chỉ có cách săn lùng bài nhạc xịn đó ở dạng Kara thôi.

Cái này bạn nhầm. Nhạc MIDI có thể phát tổng hợp rất nhiều nhạc cụ trong cùng 1 bản nhạc.

lenhhoxung

Active Member

Cho hỏi chút, còn hiệu Boston thì thế nào ? Wonderbuy đang bán rất rẻ, qc đọc được đĩa Ariang nửa. Ai dùng rồi cho biết ý kiến. Con này so vói dòng thấp nhất của Ariang thì sao nhỉ ?

Oppo có 1 số ưu điểm, em vừa dùng thấy cũng được:
- Đĩa khá nhiều bài (gần 4000 bài)
- Nhạc chất lượng gần bằng Mp3, có thể ngang với mp3 loại 64kbit (mỗi bài 4 phút khoảng hơn 1M)
- Có cả lời ca sỹ.
- ĐĨa 2 lớp, chạy loại DVD 9 (gần 8G)
Nhược:
- Load bài hát chậm
- Bài hát cũ, ít bài mới (Ví dụ mấy bài của Khánh Phương, Phan đinh tùng từ năm ngoái mà không thấy có)
- Có phần nhớ bài hát. Nhưng không lưu được dạng list cho nhìêu người
- Đĩa thì ver 3.1, danh sách thì ver 3.0. Có 1 số bài em tìm không thấy trên đĩa.

Alpha5

Dùng đầu karaoke oppo một thời gian thì cái chán nhất là nó ko có bài hát mới. Mà ko có bài hát mình thích thì chỉ có hát bài cũ thôi. Cực chán. Cho dù nhạc có hay thì cũng chả để làm gì khi mà ko có bài hát mình thích. Tốt nhất đừng mua.

outnick

Member

Vote ariang, công nghe âm thanh SAM,midi đánh nghe chảy nước , còn vụ play mấy cái kia mấy thằng khắc đảm nhiệm , gom dzo một đống , không cái nào ra hồn .ức nhất vụ Ti vi mừ chơi DTS....

huyduc456

Mình chọn Ariang___phần hòa âm tốt nhất trên thị trường hiện nay,tuy giá hơi cao tí xíu. Đây là ý kiến của em xin chia sẽ cùng các Bác.Thân

mình cũng xài ariang 3600 trơn, mắt đọc thì xài chung với CD rom của máy tính dễ thay, giá rẽ. Nhưng không có hàng mới.

dubboxster

mi`nh dang dinh mua Arirang ma` khong biet nen cho.n cai' na`o. Giua~ 3600 HDD va 4500 Deluxe nen cho.n cai' na`o, xin chi? giao. thanks

Arriang 4500 Deluxe mình đang xài ok lém. không biết các bác thì sao

Xin chào các bạn.
Cho mình xin góp với các bạn vài dòng:
Mình là người đã từng thử qua nhiều thể loại karaoke và thậm chí là từng đi hát tụ điểm.
Mình cũng đã từng có khoảng thời gian đi tìm hiểu để chọn mua được một đầu ưng ý.. Cũng phải cất công vất và lắm các bạn nhỉ.
Nhưng rồi cuối cùng, mình đã quyết định tạm dừng chân ở hệ thống karaoke theo yêu cầu VOD.
Với những ưu điểm là chi phí thấp, cùng với chất lượng nhạc tốt, được hòa âm phối khí cẩn thận, mình nghĩ không bao lâu sau VOD karaoke sẽ Nam tiến chiếm lĩnh thị trường miền nam mà thôi.
Bản thân mình là một người kinh doanh hệ thống VOD karaoke, mình đã thấy rõ thị hiếu của HCM và miền bắc ngày càng xích lại gần nhau hơn.
Giới hạn trong bài viết này mình chỉ muốn chia sẻ cho các bạn, những người đang cân nhắc mua về cho gia đình mình một hệ thống kok ưng ý có thêm một nguồn thông tin để tham khảo.
VOD karaoke hiện nay tại VN đang được triển khai theo 2 hướng: 1 là soft version VOD, và 2 là hard version VOD. Tựu trung lại đều dùng một nguyên lý là hệ thống chơi nhạc karaoke với nguồn nhạc mở, được tách, rút biên tập từ chính nguồn nhạc của ca sĩ hát. Chính vì thế mà những người từng chơi qua hệ thống VOD đều thỏa mãn phần nghe và đa phần có xu hướng ở lại với nó.
Trong hướng soft version, tức là sử dụng một phần mềm chuyên dụng kết hợp với máy tính PC, từ thông dụng cho tới đặc biệt để trình diễn các file karaoke được lưu trong ổ cứng.

Hiện tại thì có khá nhiều khách hàng của mình chọn giải pháp này do tính phi phí thấp vì tận dụng máy tính kết nối với hệ thống màn hình, âm thanh sẵn có ở nhà, cùng với chức năng và chất lượng vừa đủ so với nhu cầu của họ.

Thứ hai, là thể loại hard version VOD karaoke. Theo nhánh này, sẽ có riêng một nguồn phát thay thế cho máy tính với đầy đủ chức năng của một đầu karaoke thông thường, tuy nhiên , điểm khác biệt ở đây là nguồn phát vẫn sử dụng nguồn nhạc mở như trên. Đi kèm theo là màn hình cảm ứng cho người dùng thao tác chọn bài, thay đổi tone, nhanh chậm.. Có thể nói hard version VOD karaoke cho đến thời điểm này đã đạt đến độ chín.
Lý giải cho việc một số công ty đã phát triển loại hình hard VOD karaoke này từ cách đây một thời gian mà vẫn chưa thành công là do giao diện chưa thân thiện và bộ nguồn nhạc thiếu sự chau chuốt. Với những thiếu sót đó, người tiêu dùng sẽ không sẵn sàng bỏ ra một khoản tiền đầu tư lớn. Hiện tại, loại hình hard version VOD karaoke chúng ta cũng sẽ được thấy nếu có dịp đi hát ở một số quán karaoke của khu vực người Hoa, hay trong một số phòng karaoke VIP:

màn hình cảm ứng sống động, dễ sử dụng:

Chắc chắn với nhu cầu về đời sống tinh thần ngày càng cao thì người tiêu dùng HCM sẽ có dịp chơi thử và sở hữu một trong những hệ thống giống như vậy.
Mình hi vọng với vài thông tin mà mình chia sẻ, sẽ giúp ích cho các bạn trong việc quyết định lựa chọn một hệ thống karaoke cho gia đình.
Và hơn hết, dù chúng ta quyết định mua gì, hãy cứ luôn vui vẻ và hát thật thoải mái các bạn nhé. Chào các bạn.

Chỉnh sửa lần cuối:

daoanh

ARIRANG LÀ NGON NHẤT,NHẠC HAY HÁT KARAOKE HAY,VUI NHẤT LÀ PHẦN CHẤM ĐIỂM CHÍNH XÁC(36K,L,G) MÌNH CẢM THẤY RẤT THOẢ MÃN.NGƯỜI HÁT HAY SẼ CÓ ĐIỂM CAO NGƯỜI HÁT SAI NHẠC SẼ BỊ ĐIỂM THẤP......NHƯNG CHỈ CÓ ARIRANG 36G,36K,36L THÔI,CÒN MẤY CÁI ĐẦU Ở QUÁN THÌ TOÀN CHẤM SAI..KO HIỂU SAO!!!!!!!!!!!!!!!

ARIRANG LÀ NGON NHẤT,NHẠC HAY HÁT KARAOKE HAY,VUI NHẤT LÀ PHẦN CHẤM ĐIỂM CHÍNH XÁC(36K,L,G) MÌNH CẢM THẤY RẤT THOẢ MÃN.NGƯỜI HÁT HAY SẼ CÓ ĐIỂM CAO NGƯỜI HÁT SAI NHẠC SẼ BỊ ĐIỂM THẤP......NHƯNG CHỈ CÓ ARIRANG 36G,36K,36L THÔI,CÒN MẤY CÁI ĐẦU Ở QUÁN THÌ TOÀN CHẤM SAI..KO HIỂU SAO!!!!!!!!!!!!!!!

Vâng, ở SG, mọi người quen đi hát nhạc 5 số, 6 số cũng vì nó có phần chấm điểm rất vui.

Bạn bè cùng tụ tập ca hát, chấm điểm cao thấp, rồi đợi xem bài mình có được 100 điểm không để còn ra lãnh thưởng... Hoặc giả không hát thì cũng được "an ủi" 75 điểm.

Mỗi hệ thống có thế mạnh riêng.

Thuần túy là vui vẻ, ồn ào náo nhiệt, mì ăn liền thì cứ Ariang, cali mà táng.

Còn những ai không cần thiết màu mè, tập trung chủ yếu vào biểu diễn chất giọng và thưởng thức nhạc mình hát hơn thì loại hình VOD khá phù hợp.

Bởi vậy mình để ý thấy khách hàng của mình đa số là từ 27, 28 tuổi trở lên không hà. Thậm chí có người chỉ muốn hát những bài nhạc xưa thật xưa mà đầu 5,6 số không có, họ cũng chọn hệ thống của mình. Rồi mấy người Việt Kiều, ngại xách cái đầu karaoke to đùng theo máy bay, họ cũng tìm đến mình, chỉ cần 1 ổ cứng, chép hết tất cả nhạc và chương trình, về nước cắm vô máy tính, cài đặt, đăng ký bản quyền rồi chơi thôi, nhạc thì cứ lên mạng update video bài hát karaoke mới vào và cứ vậy mà ca. Như thế cũng khỏi phải nhọc công nhờ người nhà mua đĩa Vol mới gửi sang...

Nhưng dù cuối cùng, lựa chọn hệ thống nào đi chăng nữa, miễn là nó cho mình cảm thấy thỏa mãn là được rồi. Dùng một thời gian, chán rồi, lại chuyển sang cách chơi khác mấy hồi.

Chỉnh sửa lần cuối:

gacon_vn

Active Member

Tết nhất rồi nên xin lôi topic này lên tiếp :D
Đã bác nào tháo đầu Karaoke của Vitek ra chưa, loại VK350 hoặc VK400 ấy. Ko rõ đầu DVD nó dùng loại nào nhỉ, nếu là đầu DVD của máy tính thì sau này mắt kém thay dễ dàng hơn. 2 loại này thấy quảng cáo là Sound font tới 60MB, ko rõ thực tế hát hò ntn nhỉ.

thanks

umisushi87

Các bác cho em hỏi tí: thế nếu mình mua đầu của arirang rồi mua đĩa của OPPO thì có xài được không ạ?

kaizen1207

Ðề: Đầu DVD Karaoke nào? Cali, Arirang hay Oppo

chinh xac Airang KOK van la so 1,may thang Oppo chi toan nhung bai karaoke ngoai cho chep vo may.ve tam gia 2tr ban van co the thuong thuc duoc KOK chat luong an dut Cali Oppo.

up365vn

Nếu bác chủ thớt thích nhạc Phạm Duy thì chỉ có 1 lựa chọn là Cali thôi. Về các vấn đề khác thì mọi người đã nói rồi. Theo mình nghĩ đã đầu tư amply + loa + speaker rồi thì nên ráng làm luôn 2 đầu Arirang + Cali luôn hát cho nó sướng, khỏi lăn tăn. Còn nhãn hiệu Oppo mình ko biết nên ko dám nói.

Nhân tiên các bạn vào đây download phần mềm tra cứu nhanh bài hát karaoke trên điện thoại di động nè, có cái này là đi hát karaoke là vô địch thiên hạ luôn đó.

Chỉnh sửa lần cuối:

tầm tiền nên chọn Arirang cho nó lành bác ah.

vinagoh

Well-Known Member

AR 36K hát gia đình nghe được kg các Bác nhỉ!!!?
Nên chọn amply gì để ghép với em nó đây!!?

luan8629

mua oopo di ban minh dang dung nghe cung duoc lam

Bên trên