[Tư vấn] - đầu phát nào tốt trong tầm giá?

davethien

Member
Hic em đang có nhu cầu mua 1 HDP nhưng sau khi xem các loại máy và vô số review của các bác em đã...CHOÁNG...X_X. giờ chỉ mong các bác tư vấn hộ chọn con nào với tiêu chí giá cả từ 3-6tr thôi, hàng xịn, Rẻ-Bền-Đẹp :)... nhất là chế độ bảo hành. Mong mấy bác giúp em nhe...

duonglv

Well-Known Member
Ðề: Nhờ tư vấn - đầu phát nào tốt trong tầm giá?

Những câu hỏi chung chung như vậy theo mình tốt nhất là không trả lời, chỉ tổ gây thêm tranh luận nhiều khi căng thẳng không cần thiết. Bác chủ topic nên đi dạo 1 vòng thực tế, ngắm thử các em, chạy thử vài phim, rồi tự rút ra kết luận nhé.

TamNhinSo.Net

Active Member

Hic em đang có nhu cầu mua 1 HDP nhưng sau khi xem các loại máy và vô số review của các bác em đã...CHOÁNG...X_X. giờ chỉ mong các bác tư vấn hộ chọn con nào với tiêu chí giá cả từ 3-6tr thôi, hàng xịn, Rẻ-Bền-Đẹp :)... nhất là chế độ bảo hành. Mong mấy bác giúp em nhe...

Mình đề cử 3 em trong tầm tiền này:

Tvix N1 ( 3t2): Dùng ổ cứng gắn ngoài, nhỏ gọn, đẹp.
HDX BD1: 4t9: Dùng ổ cứng gắn trong, chipset đỉnh cao Sigma 8643, nhược điểm là hơi nóng, nên dùng kèm ổ Seagate LP.
Itab48R: 4t9, có thêm chức năng ghi TV, thích hợp cho mùa World, có buồn ngủ thì ghi trận đấu lại ngày mai coi tiếp.

full1080

cứ qua link của em mà ngắm hàng bác ạ. cái máy nào cũng có ưu nhược điểm. Nhưng quan trọng là hàng tốt giá rẻ dịch vụ hậu mãi tốt là đôi bên gặp nhau thôi. Đôi bên cùng có lợi thì ở với nhau mới lâu dài được.

CarMan

Lên được 6 triệu rồi thì ráng thêm tí múc luôn con Dune Base 3.0. Giá 6t9, Ngon bổ rẻ, đỉnh cao.
Tvix 6600N+ cũng là một option hay.Giao diện đẹp, dễ dùng cho người mới chơi

huytv85

Ðề: [Tư vấn] - đầu phát nào tốt trong tầm giá?

Theo e bác nên bỏ chút tg lượn một vòng các shop, nghe tư vấn, test thử, thích em nào thì múc em đấy chứ điều kiện của bác rộng quá. Chúc bác vui vẻ

bomba

bác mua em dune base 3.0 khỏi lăng tăng chi cho mệt

ngc_luu

Well-Known Member

Trong tầm giá đó thì HDX BD1 là sáng giá nhất, sử dụng chip gần như mạnh nhất bây giờ S 8642 (Dune prime 3.0 cũng xài chip này nhưn giá thì ... chát lắm)

longnx

Active Member

Bác ơi bác dùng HD START nhé . Vùa tiền nhiều tính năng ưu việt mà xem rất nét túa hình tốc độ cao mà ko bị âm thanh và hình ảnh bị trễ bác nhé

nếu tầm tiền như Bác thì em đề cử con Power Zest 500D giá 3,5tr, + HDD 1,5 gắn ngoài. Con này dùng chip sigma 8655 chạy ok.

nguyenvinh1973

Well-Known Member

Đầu nào cũng được , giá vừa phải lấy himedia 900b wifi là ngon bổ rẻ

cuongh76

Member

Nếu không có nhu cầu 3D bluray nguyên bản thì bạn có thể dùng TVX Slim S1 (4,5tr). S1 cũng xem được 3D nhưng ở dạng nén và không phụ đề rời được.

hcthai

Cho mình ké 1 câu hỏi, mình đang tìm HDbox phát phim HD ra 5 TV cùng lúc, dùng cho quán cafe, thì nên chọn loại nào giá cả phải chăng, giá HDbox đã bao gồm HDD chưa mấy bạn?

chotuotxich

HDbox trừ khi bộ combo mới có HDD , chứ ai biết được nhu cầu cần bao nhiêu dung lượng mà bán kèm. Mua thêm bộ chia màn hình là có thể cắm 5 tivi đó.

kaohokot

Bác nào chuẩn bị mua HDP tầm tiền 3tr thì lựa chọn good nhất là Himedia HD 900B. Cảm nhận cá nhân :
- Hình thức rất trang nhã, phải nói là đẹp, màn hình hiển thị rõ ràng bài hát, thời gian xem phim...
- Khởi động khá nhanh, chạy cực mát và rất ổn định
- Mặc dù cách tháo lắp ổ cứng bằng cách lật nắp trên nhưng cách này thấy an toàn và rất nhanh
- Giao diện đơn giản dễ điều khiển
- Hỗ trợ tới 12bit màu nên cho hình ảnh đẹp không kém chip Sigma....
- Nghe nhạc thiên về âm trầm ( hợp cạ với bộ HT JVC nhà tớ )
Chắc chắn với tầm tiền khi mua con này , các bác ko bao giờ ân hận khi rước em nó về...

Bên trên