Tư vấn dùm e 1 dàn xem phim HD với!

Tony_3B

Member
Tới h thì e chỉ xem phim HD trên màn hình máy tính 20", h e muốn sắm 1 dàn HD đầy đủ. Pác nào chỉ giáo cho e với????[-O<

Tivi thì mua loại nào?( E đang định mua samsung mà k bít nên mua LCD hay Plasma)
Tivi mấy inch thì coi phim chất lượng 720p k bỉ bẻ hình
HD player thì nên mua loại nào.
Loa nữa

nhoctom

Ðề: Tư vấn dùm e 1 dàn xem phim HD với!

Bác sang các box chuyên để hỏi, bên đấy nhiều bác am hiểu và kinh nghiệm hơn. Hơn nữa bác phải đưa ra 1 cái giá chung cho toàn bộ, khả năng tài chính of bác ngang mô trở xuống đó thì ng` ta dễ tư vấn hơn cha chung chung rứa thì ko biết mấy cho đủ :)) HD là rứa :-j

kenzhin88

Bác nên nói rõ khả năng của bác, mua dàn tầm bao nhiêu, các thiết bị đã có và phòng ốc hiện tại thế nào. Mua dàn về để xem phim thể loại gì, có kết hợp nghe nhạc lossless, xem 3D này nọ hay không?

Nhìn qua bài post của bác có thể đoán là bác quan tâm phần nhìn hơn là nghe, vậy thì có thể mua TV 42" coi cho sướng, bác nào mắt tinh thì có thể thấy hình hơi vỡ

//Chém tí thôi ;)), ko dám chém nhiều

nhoctom

Làm con Plasma 50 inch C7000 3D anh Long để lại tề :))

bnhhl

Well-Known Member

Làm con Plasma 50 inch C7000 3D anh Long để lại tề :))

Thôi tội tom. Nói giõn rứa thôi để lại khi nào. Coi sướng rứa mất chi để. Nếu mua SC-LX81 chịu khó để lại đó

satan85

Well-Known Member

Bác nào mơt chủ đề mới thì lưu ý một tí là khi mơt ra phải có trách nhiệm một tí, mở ra nhờ người ta mà đi đâu rồi không thấy.

hdbladies

Banned

Em có cái TV Eo Ci Đi màn hình lồi đời 1995, xem Full HD bằng cách nào nhỉ ? he he he !
Giỡn thế chứ em thấy anh em HD hay xài TV của SAMSUNG nhỉ ? Vì SAMSUNG rẻ hay vì nó rẻ và đẹp ?

bnhhl

Well-Known Member

Em có cái TV Eo Ci Đi màn hình lồi đời 1995, xem Full HD bằng cách nào nhỉ ? he he he !
Giỡn thế chứ em thấy anh em HD hay xài TV của SAMSUNG nhỉ ? Vì SAMSUNG rẻ hay vì nó rẻ và đẹp ?

Ngon bỗ rẻ đẹp độc đáo

hdbladies

Banned

Theo các bác LCD hãng nào hình ảnh đẹp nhất ? Em chưa có dịp xem LCD của Sony, thấy bên Big C có cái 50 inch mà thấy có 12T à ...

kenzhin88

Ack, làm gì rẻ dữ vậy ta @@
Hay là làm con LED 32" 13tr thôi, xem cho đẹp :X

satan85

Well-Known Member

Theo các bác LCD hãng nào hình ảnh đẹp nhất ? Em chưa có dịp xem LCD của Sony, thấy bên Big C có cái 50 inch mà thấy có 12T à ...

50in 12 trieu chắc là bác nhầm rồi.(theo mình biết thì tất cả các hảng chưa có e nào 50 in mà giá đó)
nếu sony thì không có cái nào dưới 25t

hdbladies

Banned

Thế nên em mới nói là "à" ... thấy cái TV LCD Sony to to, đến đọc thông số là 50 Inch, nhưng lại chỉ có 12T, em nghĩ quái, làm gì mà cái TV LCD của Sony mà rẻ thế, hôm qua lên lại nghe đâu họ bán rồi !

satan85

Well-Known Member

Thế nên em mới nói là "à" ... thấy cái TV LCD Sony to to, đến đọc thông số là 50 Inch, nhưng lại chỉ có 12T, em nghĩ quái, làm gì mà cái TV LCD của Sony mà rẻ thế, hôm qua lên lại nghe đâu họ bán rồi !

Tui tưởng hảng khác chứ sony mà 12 triệu thì không bao giờ có, cái này là chắc cả ty tỷ phần trăm.
nếu mà có thì ít nhất tui cũng múc 2 con cho cái quan cafe

Tony_3B

Member

tài chính của e thì khoảng 50 chai trở xuống. Mà đầu tiên e muốn mua 1 cái LCD trước.

E sắm dàn HD để trong phòng

hdbladies

Banned

Oài, khoái mua TV vô cùng, nhưng mà đang còn ăn bám nên chưa có điều kiện !

satan85

Well-Known Member

tài chính của e thì khoảng 50 chai trở xuống. Mà đầu tiên e muốn mua 1 cái LCD trước.

E sắm dàn HD để trong phòng

Nếu bác chọn lcd mà không dùng máy chiếu(mình chỉ khoái máy chiếu thôi) thì chọn con 50 in ss c7000 3d giá nghe đâu 30 chai.
còn lại 20 chai múc cái âm thanh nghe cũng ổn nếu biết mua(chơi đồ seconhand).
Ví dụ như AVR YAMAHA A1 Giá e nó 7 chai.
còn lại 13 chai bác phân bố, sub 4 chai(nên dùng ya), centrer 1.4 chai,
front 4 chai. surround khoảng 2 chai. Dây dợ 1.4 Chai nữa là ok.
Nếu đâu tư thế xem HD cũng không thua ai, bảo đãm xem hd-3d phê lòi mắc

Bên trên