Tư Vấn Giúp Em GIGABYTE™ GV R557OC-1GI...

MT-NjK3

Active Member
Em đang có nhu cầu lên đời card, bác nào đang dùng em này rồi thì vào tư vấn giúp em với...Nhu cầu của em chỉ xem film là chủ yếu, thỉnh thoảng game và đồ họa...Liệu con này có đủ so với nhu cầu của em không?Mong các bác góp ý giúp em.

* Thế hệ VGA trang bị chipset Radeon 5570 trên dây chuyền 40nm
* Trang bị Fansink hiệu quả hơn và đáp ứng nhu cầu cho dàn Game, internet và thiết kế đồ họa 128bit.

GIGABYTE™ GV R557OC-1GI

Chipset: ATI Radeon HD 5570 GPU
Dung lượng nhớ: 1GB GDDR3
Core Clock: 670MHz
Memory Clock: 1600MHz
Shader Clock:
Băng thông: 128bit (400 Stream Processing Units)
Kích thước cạc: ATX
Chuẩn kết nối: PCIx2.1
Cổng kết nối: Dual-link DVI-I / D-sub / HDMI
Hỗ trợ: ATI Eyefinity multi-display ~ ATI Stream acceleration technology ~ ATI Avivo HD Video & Display ~ ATI PowerPlay™ ~ ATI CrossFireX™ Technology.
Khác: Microsoft Window7 ~ MS DirectX 11 + OpenGL 3.2 + Shader Model 5.0.

Em khoái em này vì Công nghệ mới,MS DirectX 11, ít tốn điện + mát hơn và mạnh hơn ATI 4670...Bác nào đang dùng hay có kinh nghiệm vào góp ý giúp em với nhé! Cảm ơn các bác nhiều nhiều (Con máy của em không có card đang đắp chiếu ở nhà)hihihi:((

Chỉnh sửa lần cuối:

MT-NjK3

Active Member
Ðề: Tư Vấn Giúp Em GIGABYTE™ GV R557OC-1GI...

Có bác nào dùng chưa ạ...Xin cho em ý kiến...Ổn ổn là em lấy...Tiền thì em chỉ có khoẳng 2tr thôi ạ...- 4670 vì hết hàng.....

thithanh

Member

Card này mới có, mình cũng có y định mua, nếu chỉ xem phim thi quá ổn. trong nhiều ứng dung hơn hẳn 4670. Có review chi tiết ở đây http://www.techspot.com/review/245-ati-radeon-hd-5570/ . Bạn nghiên cứu đi.
Ở tp HCM có linhkienAMD bán Power Color HD 5570 512MB giá 76$.

thovanhim

Member

Em cũng đang dùng cái card này nhưng từ hôm mua về bận quá nên mới chỉ dùng xem đc 3 hay 4 bộ phim gì đó nên cũng chả dám review nhiều. Nhận xét chung là card này chạy rất mát và có lợi thế là có thể bitstream được DTS-HD luôn, tuy nhiên nếu tận dụng luôn cái HDMI để out audio mà dùng CPU để decoder video thì âm thanh sẽ chập chờn (hỏi thăm bác gúc gồ thì có cách sử lý nhưng bận quá em chưa thử) còn dùng DXVA để decoder video thì mọi thứ ngon lành.

Bác tham khảo thêm ở đây http://vozforums.com/showthread.php?t=888432&highlight=r557oc

MT-NjK3

Active Member

Con card này review thì lợi thế hơn về 1 số mặt so với em 4670 vì con 5570 SX để thay thế 4670...Các bài review nói làm em hơi lăn tăn về cái răng cưa...

Bên trên