Tư vấn giúp em về ghép nối

minizip

Member
Hiện em đag muốn lắp ghép một bộ dàn rời để xem phim là chủ yếu. Em thì ko có kinh nghiệm về avr 2nd nên đành phải chơi đồ mới. Tình hình sau nhiều lần tham khảo thì em thử ghép thế này có dc ko( sv nghèo nên ko có tiền, mong các bác đừng chê cười

1. receiver Yamaha rx-v363http://www.yamaha.com/yec/products/productdetail.html?CNTID=567569
front: Jamo s416 hoặc S418<:p:-?
surround và cen: ko hiểu bít nên chưa chọn dc~:>:-@
sub: Jamo C200( ko hiểu cái này mua sau có dc ko nhẩy;;))

hoặc một bộ loa hoàn chình của pioneerhttp://www.picoplaza.com.vn/ProductDetail.aspx?ProductId=5907

thế thì liệu có dc ko ạ

2. hoặc nhà còn 4 cái thớt của con Sony MHC-S9D thì mua thêm loa về ghép vào có dc ko ạ.

Xin nhắc lại là em chỉ cỏ khoảng 14-15 củ thôi ạ

lehoang40

Ðề: Tư vấn giúp em về ghép nối

Bác cho biết tổng số tiền bác định đầu tư và nhu cầu cụ thể của bác, anh em sẽ góp ý cho.

minizip

Member

Vâng tks các bác đã cho ý kiến. Hay tiện có bác nào rành âm thanh thì dj cùng em để giúp em dc ko ạ. em ở hà nội.

vietrung

Active Member

Bác cho biết tổng số tiền bác định đầu tư và nhu cầu cụ thể của bác, anh em sẽ góp ý cho.

bác minizip có ghi đó bác: 14-15tr!!!

Vâng tks các bác đã cho ý kiến. Hay tiện có bác nào rành âm thanh thì dj cùng em để giúp em dc ko ạ. em ở hà nội.

nếu bác ở SG thì nhờ bác lehoang40 này, còn HN bác hỏi thử bác onggia hoặc HD_Biginer thử xem!!!

minizip

Member

Mà bây giờ dùng loa đóng có dc ko ạ

lehoang40

Mà bây giờ dùng loa đóng có dc ko ạ

Dùng loa đóng nó còn mắc hơn loa hãng nửa.
Như hồi trưa đã trao đổi với em, mua hàng mới thì em lấy con Yamaha RX V363 hoặc con Pioneer VSX tầm 6Tr. Loa thì phối với Yamaha NS8389 + cen-sur NS70 tầm 6tr nửa, sub con Jamo 200 tầm 3tr là OK (nếu không dủ tiền sub mua sau cũng được.
Riêng bộ Pioneer 5.1, anh đã nghe qua, không ra gì đâu, nghe giống dàn AIO sonny 7500.

Bên trên