tư vấn hộ em về cách hiển thị dts hd trên denon 3808

kennyngo

Member
Số là em đang tập tành chơi hd, em thấy có mấy cái recei a em post lên hiển thị chữ true hd rõ to, cùng với một cái true hd nhỏ trên góc, còn của em nó chỉ hiển thị cái ở góc

, còn hiển thị chính thi ghi là DVD 5 ch stereo, có bác nào biết cách thay đổi k ạh, hay là em nó chỉ thể hiện thế thôi

Chỉnh sửa lần cuối:

lehoang40

Ðề: tư vấn hộ em về cách hiển thị dts hd trên denon 3808

Số là em đang tập tành chơi hd, em thấy có mấy cái recei a em post lên hiển thị chữ true hd rõ to, cùng với một cái true hd nhỏ trên góc, còn của em nó chỉ hiển thị cái ở góc, còn hiển thị chính thi ghi là DVD 5 ch stereo, có bác nào biết cách thay đổi k ạh, hay là em nó chỉ thể hiện thế thôi

Con receiver 1910 của mình nó hiển thị trên màn hình là : DTS MA hoặc Dolby Digital True HD to đùng bác ơi, ngoài ra, góc bên trái nó còn nổi lên một cái đèn màu xanh dòng chử DTS MA hay True HD rất đẹp nửa :)

Nếu như receiver của bác hiển thị dòng chử 5 ch stereo là bác set up không đúng rồi. Bác xem lại các phần sau:

Trên Receiver: Input setup: Digital Auto, HDMI: Auto.

Vào trong HDP: Bác phải chắc chắc HDP của bác có xuất được DTS MA và True HD:audio: HDMI origin hoặc raw hoặc passthrought.

Nguồn phim: bác phải có phim Bluray untouche (file .t2s, một phim koảng > 30GB) và phim này phải bảo đảm là có DTS MA hay True HD.

kennyngo

Member
Ðề: tư vấn hộ em về cách hiển thị dts hd trên denon 3808

em đang loay hoay để đưa cái hình lên cho các bác xem, đúng như bác lehoang40 nói em nó chỉ hiện ở góc là truehd thôi, hdp có hd passthrough bác ạ, p cũng là blueray luôn hix vậy là thế nào nhỉ

Bên trên