Tư vấn loa + amply 5 triệu

cmhung

Member
Chào ae HDVN, tết nhất sắp đến em định sắm tí đồ nghe mà ko biết mua cái gì :(
Nhờ ae giúp em xem là nên mua loa và amply gì, tên tuổi ra sao vì cái món này em mù tịt quá 8-| chứ ko như máy tính
Nhu cầu là nghe nhạc và thỉnh thoảng kara, thế thôi ạ. Chỉ cần amply và loa, ngân sách khoảng 5tr, mong ae giúp đỡ.
THanks!

thangLC

Ðề: Tư vấn loa + amply 5 triệu

Minh cung dang can nho tu van ma Forum bat phai co 10 bai moi duoc. KHong biet pót vao day co anh em nao tu vna gium khong ?
Nhà mình đang dùng 1 cái Ampli Pioneer A-Y9/ đầu CD Denon ĐC 615/ cặp loa Victor (2nd hand) ZER0 30 FX. mình nghe nhạc cảm thấy không được hay cho lắm, đặc biệt là tiếng Bass. Các anh em làm ơn tư vấn giùm với. Yêu cầu của mình không phải cần cao như dân Pro, chỉ muốn nâng cấp nó một chút để nghe hay hơn

1. Nếu mấy thứ mình có không ổn, nâng cấp phí tiền thì anh em phán hộ 1 câu mình sẽ quên nó đi để dành đủ tiền sắm cái mới

2. Nếu có thể nâng cấp được chẳng hạn như mua thêm loa hay cái gì đó.. thì anh em tư vấn giùm

3. Với mấy thứ trên mình muốn để bà xã hát Karaokoe được thì cần đầu tư thêm cái gì ??

Đa tạ

manhthang

Huyền Thoại

Chào ae HDVN, tết nhất sắp đến em định sắm tí đồ nghe mà ko biết mua cái gì :(
Nhờ ae giúp em xem là nên mua loa và amply gì, tên tuổi ra sao vì cái món này em mù tịt quá 8-| chứ ko như máy tính
Nhu cầu là nghe nhạc và thỉnh thoảng kara, thế thôi ạ. Chỉ cần amply và loa, ngân sách khoảng 5tr, mong ae giúp đỡ.
THanks!

Bạn tìm mua amply Jaguard 203 khoảng 3tr, đôi loa JBL control 5 hoặc 8 khoảng 2tr là vừa đẹp.

manhthang

Huyền Thoại

Minh cung dang can nho tu van ma Forum bat phai co 10 bai moi duoc. KHong biet pót vao day co anh em nao tu vna gium khong ?
Nhà mình đang dùng 1 cái Ampli Pioneer A-Y9/ đầu CD Denon ĐC 615/ cặp loa Victor (2nd hand) ZER0 30 FX. mình nghe nhạc cảm thấy không được hay cho lắm, đặc biệt là tiếng Bass. Các anh em làm ơn tư vấn giùm với. Yêu cầu của mình không phải cần cao như dân Pro, chỉ muốn nâng cấp nó một chút để nghe hay hơn

1. Nếu mấy thứ mình có không ổn, nâng cấp phí tiền thì anh em phán hộ 1 câu mình sẽ quên nó đi để dành đủ tiền sắm cái mới

2. Nếu có thể nâng cấp được chẳng hạn như mua thêm loa hay cái gì đó.. thì anh em tư vấn giùm

3. Với mấy thứ trên mình muốn để bà xã hát Karaokoe được thì cần đầu tư thêm cái gì ??

Đa tạ

Pioneer A-Y9 là hàng bình dân của Pioneer nên chất lượng có hạn, hơn nữa em này hay bị hỏng vặt.
Nếu có điều kiện bác thanh lý luôn amply và cặp loa cũ đi và sắm như em đã tư vấn cho bác cmhung. Vừa nghe nhạc được, vừa hát karaoke được.

cmhung

Member

Bạn tìm mua amply Jaguard 203 khoảng 3tr, đôi loa JBL control 5 hoặc 8 khoảng 2tr là vừa đẹp.

thanks bác.
bác cho em hỏi, hình như Jaguard 203 có mấy loại hay sao nhỉ? và giá trên là hàng 2nd hay mới ạ, khoản này em hơi gà mờ nên thành ra khổ thế
bác có thể chỉ em chỗ mua ở HN được thì tốt quá ạ

Chỉnh sửa lần cuối:

manhthang

Huyền Thoại

thanks bác.
bác cho em hỏi, hình như Jaguard 203 có mấy loại hay sao nhỉ? và giá trên là hàng 2nd hay mới ạ, khoản này em hơi gà mờ nên thành ra khổ thế
bác có thể chỉ em chỗ mua ở HN được thì tốt quá ạ

203N giá hiện tại trên 5tr
203A + 203 thường giá khoảng 3tr
Ngoài ra còn 203G nữa nhưng ít xuất hiện quá nên em cũng chả biết giá là bao nhiêu.

cmhung

Member

203N giá hiện tại trên 5tr
203A + 203 thường giá khoảng 3tr
Ngoài ra còn 203G nữa nhưng ít xuất hiện quá nên em cũng chả biết giá là bao nhiêu.

cám ơn bác rất nhiều
cho em hỏi thêm là vấn đề loa có những lựa chọn nào khác nữa ko ạ:-w

manhthang

Huyền Thoại

cám ơn bác rất nhiều
cho em hỏi thêm là vấn đề loa có những lựa chọn nào khác nữa ko ạ:-w

Ngoài ra thì có BMB, Marantz là 2 dòng loa Nhật hát karaoke nữa nhưng bass không uy lực bằng JBL.
Tất cả trên đều là giá hàng 2nd bác nhé. Giá mới thì gấp đấy nhiều lần lắm.

dothanhphat2

mua cái denon sc t33 giống của em nè cở 3tr3 thôi bên 5giay.vn bán đó
còn về ampli em ko bít nên ko chỉ dc

Bên trên