Tư vấn Loa xem film 5.1

Tư Mã Ý

Chào các bác,

Em là newbie, tình hình là em mới sắm con tivi 4k, về hình ảnh thì xem nét rồi nhưng phần âm thanh thì vẫn không được ưng lắm. Xin hỏi các bác kinh nghiệm ở đây là trong tầm 10tr thì em nên chọn loại loa nào phù hợp cho mục đích xem film ?

Em có ngâm cứu qua thì có Logitech Z906 không biết có ổn và phù hợp xem film Full HD 1080 không ?

Mong các bác chia sẻ kinh nghiệm

Em cảm ơn !

caothudeche

Moderator
Bộ này 2 loa sau là phải đi dây không bác ? Em hơi lười đi dây loằng ngoằng vì để ngoài phòng khách .

Cảm ơn bác !
Loa công suất lớn thì chả có cái gì gọi là không dây hết. Bạn không đi dây loa thì bạn cũng phải đi dây điện để lấy nguồn nuôi cho nó.
;););)

QuangMinh89

Chào các bác,

Em là newbie, tình hình là em mới sắm con tivi 4k, về hình ảnh thì xem nét rồi nhưng phần âm thanh thì vẫn không được ưng lắm. Xin hỏi các bác kinh nghiệm ở đây là trong tầm 10tr thì em nên chọn loại loa nào phù hợp cho mục đích xem film ?

Em có ngâm cứu qua thì có Logitech Z906 không biết có ổn và phù hợp xem film Full HD 1080 không ?

Mong các bác chia sẻ kinh nghiệm

Em cảm ơn !

View attachment 265120
Trong tầm tiền và đã trãi nghiệm qua cả 2 con thì em thấy bác chọn con nào cũng được. Chất lượng âm thanh chẳng khác nhau là mấy. Cho đẹp và sang thì chọn Logitech Z906. Để phòng khách rất gọn.

Red_Skin

đang dùng Onkyo V20x nghe cũng rất hay rồi nhưng nhà có con nhỏ cả năm ko xem đc 1 lần T_T tối 8h là nó ngáy rồi bố mẹ chuyển sang chế độ silent hết :))

khoitran320

Member
Thêm lựa chọn cho bác là bộ Denon SYS 2020, bác tìm cửa hàng chuyên audio nghe thử xem có vừa tai ko nhé, giá tầm Z906

spirit37vn

Nếu bác mới chơi thì chơi hàng cũ ghép lại đi bác, mìn vừa làm một bộ 7,3tr Amply Yamaha 471 + Bộ loa 5.1 Onkyo SK 750. Mình cảm nhận ban đầu là khá ok, bass khỏe, Amply cs 550w, mỗi loa 110w. Xem phim cảnh bom đạn thì như sấm vang bên tai luôn, bass đập rung cả sàn nhà

E newbie cũng xin các tiền bối tư vấn giúp
Đang dùng onkyo base v20 rồi. Xem phim cũng hài lòng nhưng nghe nhạc cảm giác hơi khô và dàn trông cũng hơi xấu. Đang tính lên đời mấy dàn như onkyo 3400 hay 3800. Không biết chất lượng có khác biệt nhiều không ạ
E cảm ơn!

Bên trên