Tư vấn lựa chọn AVR giữa Harman Kardon- Yamaha- Denon - Marantz

khoatu

Chào các bác! Hôm trước em đã được một số bác trên diễn đàn tư vấn lựa chọn bộ nghe nhạc xem phim tầm 20tr, em đã đi xem và nghe thử thì thấy chưa được ưng ý lắm. Em về có nghiên cứu thêm và quyết định như sau:
1. Mua 1 con AVR để nghe đôi Bose 301 trước rồi sau đó nâng cấp loa sau. EM mong muốn lựa chọn 1 trong các thương hiệu Harman Kardon - Yamaha - Denon - Marantz. Các bác tư vấn giúp em nên lựa chọn con nào trong tầm tiền 15tr-17tr và có thể phù hợp với loa tầm 30tr.
2. Hệ thông loa: vụ này là em lăn tăn nhất vì ra ngoài của hàng cái gì cũng muốn mang về nhà nhưng mà tiền thì lại hạn chế. Em mong các bác tư vấn giúp e hệ thống loa để có thể nghe nhạc và xem phim tạm ổn với tầm 20tr-25tr.
Em mong sớm nhận được ý kiến đóng góp của các bác.

VAN_LOC

Well-Known Member
Ðề: Tư vấn lựa chọn AVR giữa Harman Kardon- Yamaha- Denon - Marantz

Chơi với bose bác kiếm Denon .

tienlequoc

Well-Known Member

HK lun đi bác. Đánh cho nó uy lực...:D

NHÂN_JBL

Bác đưa ra phương án này thì hơi khó cho anh em . Thứ nhất chắc chắn là bác sẽ không xài loa 301 về lâu dài vậy bác có kết bộ loa nào hay chưa để anh em sẽ chọn dùm bác avr tương ứng với loa cho đạt hiểu quả cao nhất .

audio&video

Active Member

em đánh giá rất cao về đọ chi tiết của âmly marantz bác ah.tiếng mềm mại nhẹ nhàng rất thích hợp với gu thưởng thức của người châu á.

khoatu

Cám ơn các bác đã cho em ý kiến ban đầu, thú thực là em kết con Harman rồi mới đến con marant rồi mới đến các em còn lại. Em đang nghiên cứu máy dòng loa 5.1 của JBL, B&W và Infinity với tổng mức đầu tư dự kiếm 30tr ( em đang tính mua từng thứ 1 cho vừa tiền. Hihi). Em mong các bác tư vấn tiếp giúp em để em có thể tìm kiếm được 1 bộ như ý.

VAN_LOC

Well-Known Member

Tầm giá này ra mình nghe thử xem sao .

NHÂN_JBL

Bác chọn phương án kiến tha lâu đầy tổ như nhiều anh em thường làm cũng ok . Bác nên chọn cặp loa fron và avr trước đi nghe nhạc và xem phim 2.0 đở hơn loa tivi nhiều :D .Bác thích jbl thì bác đến địa chỉ dưới chữ kí kính thưa các loại JBL và harman/kardon :)):)) . B&w thì bác ra hòa phúc tham khảo . Bác hãy ra nghe thử và nhìn mẫu mã giá cả thì mình sẽ cân đối sao .

nguyen70

Well-Known Member

bi giờ trước tiên bác nên chọn receivre hay loa trước đã (bác kết cái nào thì chọn cái đó trước) rồi ae mới tư vấn thêm cho dễ, cứ như bác nói @ooo()@zzzzzzzz> (thú thực là em kết con Harman rồi mới đến con marant rồi mới đến các em còn lại. Em đang nghiên cứu máy dòng loa 5.1 của JBL, B&W và Infinity) dễ bị tẩu hỏa lắm

khoatu

Em đang lựa chọn 1 trong 2 con AVR 260 và AVR 360, các bác tư vấn tiếp giúp em với.

anbinhdo

Well-Known Member

Chà Bác Chủ sắm quả từ A - Z luôn đây. Không biết Bác xem phim và nhạc thì thiên về phần nào hay là 50-50

660 sẽ không bị hối hận, và cũng để dễ chọn loa hơn

ca_sau

Member

Hiện em đang quan tâm đến cái Harman Kardon AVR 260 vì nó có đủ Pre Out cho tất cả các kênh loa 7.1 để nối vào bộ JBL CS5.1 trước rồi sau đó sẽ kiếm một đôi front chuẩn để AVR này kéo riêng. Vấn đề em đang hơi phân vân là phòng em hơi bé (4 x 4 m2) khoảng cách ngồi nghe đến loa là sấp xỉ 2m, hôm trước đi nghe thử mấy cái loa cột (Jamo S608, ...) thì với khoảng cách này thì hơi gần, nghe bị ngợp và mệt, ngồi xa hơn thì mới thấy âm thanh dễ chịu hơn nên muốn các bác cho í kiến về một cặp front nào dễ nghe với AVR và không gian như thế này. Thể loại nhạc hay nghe là nhạc dance, pop, rock và phim thì chủ yếu là phim hành động :)

Chỉnh sửa lần cuối:

ngc_luu

Well-Known Member

Bộ 2 kênh thì dư cái sub rồi bác ơi

sao không mua denon 1500 hay 1510 mà lại chọn 700 vậy bác.

huangan

mình đang xài con harman kardon avr 365 7.1 bộ loa HKTS 16 cũng của Harman kardon thấy âm thanh trong và thực. về cơ bản các dòng harman kardon đều có Logic7 đặ trưng của HK nên mình nghĩ cả hai dòng này cũng không khác nhau là mấy có chăng chỉ là công suất bạn cũng cần mua loa và các dây cáp tốt nữa mới thưởng thức trọn vẹn âm thanh của harman kardon được. chúc mua được dàn máy như ý nhé.:">

huangan

nếu bạn có yêu cầu cao về nghe nhạc nên chon 2 loa trước bằng 1 cặp Bose hoặc B&W hay JBL và công suất phù hợp nghe nhạc sẽ tròn tiếng hơn. nếu bạn chon amplifier và loa phù hợp bạn sẽ nghe từng âm thanh trong film di chuyển chung quanh bạn trung thực và sống động như là đang phiêu lưu trong cuốn film vậy.... <):)

oldschool

cái yêu cầu tư vấn này từ hồi năm ngoái mà... các bác khai quật lên à?

dangtramy2005

CHO HỎI BỘ LOA XEM PHIM CỦA EM SÀI TOÀN HÀNG JBL NẾU DÙNG AVR CỦA HARMAN ĐÁNH CÓ HAY KHÔNG CÁC BÁC...ĐANG DÙNG DENON 2802 ĐÁNH KÉM QUÁ...EM HƠI GÀ MỜ NHỜ CÁC BÁC GIÚP

Bên trên